Lịch thi đấu và kết quả Hanoi Premiership 2013

Quangmasat

Thượng Sỹ
mỗi người một quan điểm riêng và tôi thấy ai cũng có phần đúng . Cái vấn đề giao bóng đã được bàn luận từ rất lâu rồi và đến hiện tại vẫn là chủ đề nóng , theo tôi chúng ta khác với vdv chuyên nghiệp hoặc là gần gũi hơn là khác với những người đã từng có thời gian được học qua cơ bản , có thể là chúng ta giao không thật sự đúng luật nhưng cũng có thể được thông cảm . Ở đây là giải nghiệp dư dành cho những người chơi bóng nghiệp dư , tất cả trên tinh thần vui vẻ đoàn kết không nên vì quá coi trọng quả giao bóng của đối phương làm gì mà tự gây ức chế cho bản thân rồi dẫn tới gây mất đoàn kết làm ảnh hưởng tới giải đấu , không bắt được giao bóng của đối phương thì phải chịu và hãy tìm cách hóa giải quả giao bóng đó chứ lên diễn đàn kêu ca , trì chiết thì có ích gì đâu . chúc mọi người tham gia thi đấu vui vẻ , chúc giải đấu thành công tốt đệp
Nếu ai nói đi đánh giải vui là chính, thắng thua quan trọng gì em khẳng định luôn đó là ngụy biện bác ạ. Đã thi đấu là phải hướng tới thành tích, phải có mục tiêu để phấn đấu ( như đội em là vị trí 6/7 chẳng hạn). thắng đuơng nhiên cảm thấy vui vui, thua tất nhiên ko thể vui bằng. Tuy nhiên thua do trình độ kém hơn sẽ dễ dàng chấp nhận hơn nhiều so với thua vì những quả phát bóng sai luật 100% bác nhé ( với bác có thể xử lý dễ dàng nhưng với trình còi bọn em thì cứ quả nào mấy bác chọi bóng trong lòng bàn tay - hôm qua em nể bác Minh nên ko tiện quay video - thì y như rằng bóng phềnh vống lên hoặc rúc lưới mới lạ)

Last edited:

ping80

Trung Uý
Đội Vitas Huy Hoàng mở đầu giải đã có chiến thắng 5 - 4 trước đội bách khoa tạo đà khí thế cho những vòng thi đấu tiếp theo

Thêm thông tin đây là KQ của đội C Huy Hoàng, hôm qua thi đấu tới gần 9h PM, các trận bám đuổi tỉ số rất căng thẳng và nghẹt thở.

trungsay

Thượng Sỹ
Kết quả: Anninhviet-AMS 6/3, Biên bản đã nộp sáng nay tại 57 Nguyễn Tuân
Chúc các đội thi đấu tốt/

trungsay

Thượng Sỹ
Theo điều lệ, Trong ngày hôm nay các đội đã thi đấu hạng D (48h sau khi thi đấu) phải post kết quả thi đấu lên topic này. Đề nghị các đội chấp hành nghiêm để BTC dễ cập nhật đồng thời các đội khác biết được kết quả thi đấu trong bảng để có những điều chỉnh kịp thời.
Vì lợi ích chung, mong các đội trưởng lưu ý thực hiện cho đúng/

satthu@

Thượng Sỹ
Đội KIẾN TRÚC MGSU hạng C và hạng D mở bát với cùng tỷ số thua 4-5. Chúc mừng đội ABIC và đội Nhà Quàn đã giành chiến thắng rất thuyết phục! Sau trận đấu, các chiến binh MGSU lại về đóng cửa Họp BIA để rút kinh nghiệm các vòng đấu sau. Vạn sự khởi đầu nan, tất cả chỉ mới là bắt đầu. Các chiến binh MGSU cố lên......xooooooooooooo...Chúc mừng chiến thắng của các đội!

Last edited:

thangclend

Binh Nhì
:), Cland tham gia giải lần đầu, rất mong được giao lưu học hỏi kinh nghiệm thi đấu trận mạc từ các bác, các cô chú anh chị em ạ!

chungphui

Binh Nhì
Mình không nghĩ các bác bên phía Hồng Mai cố tình giao bóng không tung để hưởng lợi đâu. Nhiều khả năng là do thói quen nhất thời khó sửa thôi. Mình chỉ không tán thành thái độ của các bác khi bị trọng tài nhắc nhở. Mình nghĩ đã là luật thì mọi người cần phải tôn trọng. Bất kể là già hay trẻ, sang hay hèn.
Nhân vụ này mình cũng xin góp ý với BTC là nếu đã là luật thì BTC cần giữ cho nghiêm. Nếu không giữ được thì bỏ đi. Chẳng hạn chỉ ghi là "Khuyến khích giao bóng đúng luật" thôi.

Nhất trí với bạn với câu: "nếu đã là luật thì BTC cần giữ cho nghiêm. Nếu không giữ được thì bỏ đi. Chẳng hạn chỉ ghi là "Khuyến khích giao bóng đúng luật" thôi". Không đồng tình với ý kiến "Mình không nghĩ các bác bên phía Hồng Mai cố tình giao bóng không tung để hưởng lợi đâu. Nhiều khả năng là do thói quen nhất thời khó sửa thôi" vì lý do: Lúc nào dẫn điểm thì vưỡn tung bóng bình thường (có khi cao quá là đằng khác), khi đuối một chút hoặc muốn gia tăng cách biệt, làm một, hai quả chọi..là đạt mục đích.

NDB55

Thượng Tá
Về chủ đề giao bóng thiết nghĩ nếu ai có điều kiện ( hoặc BTC giải ) nên có một vài Clip về giao bóng điển hình của một số VDV nghiệp dư hay cũng như không được hay lắm hoặc phạm luật để ace trên diễn đàn học tập hoăc bàn luận rút kinh nghiệm thì sẽ tốt hơn. Nếu ai phạm luật quá nặng mà không sửa được thì các đội có thể cho ở nhà làm quân xanh cho người khác luyện tập cũng tốt mà...

LoanVh

Binh Nhì
mỗi người một quan điểm riêng và tôi thấy ai cũng có phần đúng . Cái vấn đề giao bóng đã được bàn luận từ rất lâu rồi và đến hiện tại vẫn là chủ đề nóng , theo tôi chúng ta khác với vdv chuyên nghiệp hoặc là gần gũi hơn là khác với những người đã từng có thời gian được học qua cơ bản , có thể là chúng ta giao không thật sự đúng luật nhưng cũng có thể được thông cảm . Ở đây là giải nghiệp dư dành cho những người chơi bóng nghiệp dư , tất cả trên tinh thần vui vẻ đoàn kết không nên vì quá coi trọng quả giao bóng của đối phương làm gì mà tự gây ức chế cho bản thân rồi dẫn tới gây mất đoàn kết làm ảnh hưởng tới giải đấu , không bắt được giao bóng của đối phương thì phải chịu và hãy tìm cách hóa giải quả giao bóng đó chứ lên diễn đàn kêu ca , trì chiết thì có ích gì đâu . chúc mọi người tham gia thi đấu vui vẻ , chúc giải đấu thành công tốt đệp

bác boy-codon nói rất chuẩn, mang việc giao bóng lên diễn đàn kêu ca, trì chiết nhìu có ích lợi gì. Cơ bản là giao lưu học hỏi, cố tìm cách đỡ được các quả giao bóng "lạ". Bóng nghiệp dư thì trên tất cả là tinh thần đoàn kết. Mới có 1 vòng thi đấu thôi, mong các bác cố gắng cho giải thành công nhé.

LuuVH

Binh Nhì
Chia bùn với đội KIẾN TRÚC MGSU nhé, sao không thấy Tùng@ đánh ?
Cố lên, thua sát nút thôi, hơi tiếc!

choctietlon

Super Moderators
:), Cland tham gia giải lần đầu, rất mong được giao lưu học hỏi kinh nghiệm thi đấu trận mạc từ các bác, các cô chú anh chị em ạ!

Đội Cland lần đầu ra quân chưa có nhiều kinh nghiệm và hầu hết anh em trong đội đều là những người mới chơi nên mục đích như Thăng nói là quá chuẩn rồi.
Thua 0-9 nhưng thấy tinh thần cả đội luôn đoàn kết gắn bó điều đó mới thự sự tuyệt vời Thăng ạ.
See you this weekend ! thèm Bia Bia Bia Bia

Bình luận từ Facebook