Lào Cai: Ý tưởng tổ chức giải giao lưu bóng bàn giữa 2 CLB BBC và APT mở rộng

Dũng Gai

Moderator
Chào mọi người!
Trung tâm thể dục thể thao có gợi mở nhân kỷ niệm ngày Bác Hồ lên thăm Lào Cai có tổ chức 1 sự kiện giao lưu thể thao, môn thi đấu có thể chọn bóng bàn.
Như vậy qua đó có thể hình thành ý tưởng giao lưu bóng bàn tình cảm giữa hai CLB BBC và APT mở rộng. Với ý tưởng này khi trao đổi với anh Yên Chủ nhiệm CLB APT đã được anh Yên đồng thuận cao. Dũng gai cũng trao đổi với VIP BBC là anh Biên cũng nhận được sự đồng thuận cao (Mong anh Biên trao đổi thống nhất luôn với Chú Hằng chủ nhiệm về ý tưởng này không lại có lời ra vào là làm gì ko có chủ trương sẽ ko hay và làm tụt hứng...);
Trên cơ sở ý tưởng này có thể chốt sơ lược là: HÌnh thức giao lưu chính giữa 2 CLB BBC và APT có mời mở rộng 1 số CLB với quy mô hạn chế.
Nếu chúng ta thống nhất như vậy thì đề nghị các anh, chị, em thử bàn công tác tổ chức để làm rõ một số vấn đề sau:
1. Nhờ anh Vinh thi đấu báo cáo lại GĐ Mùi xem ủng hộ được bao nhiêu tiền cho giải giao lưu này? Các CLB đóng góp thêm bao nhiêu?
2. Hình thức đánh bóng (Đồng đội hay đôi). Theo em thì chia thành các đôi dưới 40 và trên 40 cho nó gọn và vui; đánh đơn mất thời gian lắm và ko vui;
3. Quy mô của cuộc giao lưu này cỡ nào? Bao vận động viên? Có đôi nữ ko hay chỉ Nam?
4. Địa điểm, thời gian thi đấu?
5. Có giải thưởng + ăn uống không? Có băng zôn ko?
6. Có nên lập 1 topic để các anh em tâm huyết ủng hộ cho giải giao lưu này không?....
Có rất nhiều vấn đề cần anh Vinh và anh, chị, em làm rõ trước khi tổ chức chính thức giải này.

Last edited:

LaoCai

Binh Nhất
về phía lãnh đạo trung tâm TDTT ủng hộ tổ chức giao lưu bóng bàn vào sáng t7 ngày 21 tháng năm 2013, kỷ niệm 55 năm ngày Bác Hồ lên thăm Lào Cai.Địa điểm tổ chức tại nhà thi đấu đa năng tỉnh Lào Cai (phường Bắc Lệnh - TP.Lào Cai) Thời gian tổ chức vào sáng ngày 21 tháng 9 năm 2013.Kinh phí tổ chức dự kiến cho cả 2 CLB vào khoảng 3 triệu đồng.Công tác quảng cáo như tổ chức 1 giải giao lưu có băng zôn và khẩu hiệu.Theo tôi hình thức thi đấu làm sao cho nhiều người được chơi, giải thưởng cho các VĐV thì tùy thuộc vào các CLB, nếu lấy kinh phí của trung tâm TDTT hỗ trợ cho giải cũng được nhưng sẽ thiếu kinh phí liên hoan, tổng kết.Điều này các đồng chí chủ nhiệm các CLB tính toán.Từ nay đến ngày thi đấu thời gian còn để cho mọi người cùng thảo luận đưa ra ý kiến.Đây là cuộc tập dượt cuối cùng để bước vào giải bóng bàn trung cao tuổi vào tuần sau

Duongapaco

Đại Tá
Câu lạc bộ APT cũng có chương trình giao lưu bóng bàn vào ngày 22.9.2013 ( chủ nhật ) để kỷ niệm 55 năm ngày Bác Hồ vị lãnh tụ vô vàn kính yêu của dân tộc Việt Nam lên thăm Lào Cai và mỏ Apatit, ngày 23.9 cũng là ngày truyền thống của công nhân vùng mỏ anh hùng. Nay tỉnh có chủ trương như thế thì CLB APT không tổ chức riêng nữa mà phối kết hợp với CLB BBC và các CLB trong tỉnh tổ chức giao lưu một buổi cũng rất ý nghĩa và vui
Thay mặt CLB APT mình hoàn toàn ủng hộ ý tưởng này và sẽ cử anh chị em tham gia nhiệt tình, theo mình thì tổ chức như sau
1. Thời gian tổ chức: Chủ nhật ngày 22.9.2013
2. Địa điểm tổ chức: Nhà thi đấu trung tâm TDTT tỉnh Lào Cai
3. Nội dung thi đấu giao lưu
- Đôi nam, đôi nữ, đôi nam nữ
4. Giải thưởng: nên có một chút gọi là động viên các đôi đạt giải
5. Liên hoan: Bắt buộc phải tổ chức vì như thế mơi vui và đoàn kết gắn bó giữa các CLB với nhau
6. Không quyên góp ủng hộ nữa vì là giao lưu nhân kỷ niệm ngày lễ, chỉ quyên góp khi mở giải để XD phong trào phát triển thôi
7. Kinh phí cho việc tổ chức: Trung tâm TDTT chi bao nhiêu, còn thiếu hai CLB BBC và APT lo hết, các CLB khác trong tỉnh đến chơi giao lưu là vui nhất rồi, không phải đóng góp gì cả
8. Công tác tổ chức: Đề nghị Trung tâm TDTT tỉnh làm ( Ma két, trọng tài, biển lật điểm, bàn thi đấu... )
Chú Dũng dự kiến kinh phí luôn nhé, xem tổng số hết bao nhiêu xong ta lại tính tiếp

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Vâng ok các anh. Nhưng muốn chốt được kinh phí thì quan trọng là chúng ta phải thống nhất được vài điểm sau đây:
1. Thống nhất nội dung là đôi nam dưới 40, đôi nam trên 40 và đôi nữ, đôi nam nữ cặp tự do.
2. Các CLB đưa ra các đôi để chốt. Có chốt được số lượng các đôi thì mới ra được kinh phí giải thưởng, kinh phí tổ chức.
Hai phần này đề nghị anh Yên, anh Vinh và các anh chị em khác có ý kiến thêm cho rõ. Theo em là phải chốt được số lượng VĐV tham gia trước hãng rồi ta sẽ tính. Nếu ta càng phân ra nhiều nội dung thi đấu thì chi cho giải thưởng sẽ rất lớn đó. Các anh bàn thêm nhé.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Nếu tổ chức vào thứ 7 ngày 21.9.2013 cũng được nhưng CLB APT chủ yếu là CN LĐ vẫn phải đi làm SX, vả lại ngày 21.9 một số VĐV bóng bàn phải tham gia hội diễn văn nghệ như: Hiệp, Nam, Trang, Khôi... nên sẽ tham gia với số lượng ít các anh ah

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Em dự tính như sau:
1. Đôi nam dưới 40: 8 đôi (6 đôi CLB BBC và APT), mời 2 đôi các CLB khác. Chia làm 2 bảng đấu loại và đấu chéo xác định cặp vào tranh chung kết;
2. Đôi nam trên 40: 8 đôi (Hình thức như trên);
3. Đôi nữ 6 đôi (chia 2 bảng đánh cho vui);
4. Đôi nam nữ (Nội dung này có nên đưa vào ko em sợ đánh 1 buổi sáng sẽ ko đủ thời gian).?
Quy mô tầm 50 vận động viên và khách mời trở lên.
Liên hoan: 8 mâm thịt chó x 700.000 đồng = 5.600.000 đồng;
Chi giải thưởng: Giải nhất 500.000 đồng, giải nhì 300.000 đồng, đồng giải 3: 200.000 đồng (1.200.000 đ). 3 x 1.200.000 = 3.600.000 đồng.
Tổng cộng hết 9.200.000 đồng. Nếu giải cao thì chi sẽ cao. Như vậy sơ cua cũng phải tầm 10 triệu trở lên cho quy mô 50 người có ăn uống liên hoan, trao giải.

Last edited:

phonghongBBC

Đại Uý
Ui, tổ chức dc sẽ vui lăm, chỉ sợ hôm ấy em lại đi công tác thì hơi tiếc. lịch em công tác từ 22 - 27 ...ko biết có thay đổi không. Dù sao cũng rất ủng hộ các Anh tổ chức cuộc này. Em nghĩ nếu giao lưu 2 CLB thì chỉ có thành viên chính thực của 2 CLB thôi không nên mời thêm. Nếu mở rông hơn thì giao lưu các CLB thì môi CLB cử vài đôi, thông báo chính thức cho các CLB cùng có trách nhiệm về mọi mặt cho cuộc giao lưu

Duongapaco

Đại Tá
Nhà thi đấu nhiều bàn mà em, nên đấu đôi nam nữ nữa cho vui, các bóng hồng bây giờ khác trước rồi, hoặc là nữ ít thì ta chỉ tổ chức: Đôi nam và đôi nam nữ thôi, đôi nữ không tổ chức nữa em nhỉ ?

LaoCai

Binh Nhất
Về thời gian tổ chức vào sáng chủ nhật ngày 22 tháng 9 năm 2013 cũng được.không lo về số lượng VĐV, càng nhiều càng tốt.Chúng tôi sẽ có phương án tổ chức cho phù hợp.Có lẽ nội dung thi đấu nên tổ chức như anh Dũng đã nêu ra.Các CLB chuẩn bị đăng ký VĐV, thời hạn đăng ký đến hết ngày thứ 5 ngày 19 tháng 9 năm 2013.Các huyện, thị và các VDDV tự do đăng ký theo 2 đơn vị BBC và Apatit vì BTC chỉ mời 2 CLB này thôi

Dũng Gai

Moderator
Nhà thi đấu nhiều bàn mà em, nên đấu đôi nam nữ nữa cho vui, các bóng hồng bây giờ khác trước rồi, hoặc là nữ ít thì ta chỉ tổ chức: Đôi nam và đôi nam nữ thôi, đôi nữ không tổ chức nữa em nhỉ ?
Vâng, đôi nam và đôi nam nữ cũng được, nhưng BBC thì ít nữ quá ạ. Ý anh Phong là chỉ giao lưu 2 CLB với nhau thì anh yên có ý gì không? Anh Vinh thế nào, có ý kiến đi chứ? Mình chốt lại là:
1. Nội dung đôi nam dưới 40;

2. Nội dung đôi nam trên 40;

3. nội dung đôi nam nữ....

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Hai CLB cũng được em nhé, nhưng mình mời đích danh một số đôi nam và một số đôi nam nữ của các CLB khác trong tỉnh tham gia cho vui em nhỉ, vì đấu đôi nam nữ chỉ hai CLB thôi sẽ ít người quá

Dũng Gai

Moderator
Hai CLB cũng được em nhé, nhưng mình mời đích danh một số đôi nam và một số đôi nam nữ của các CLB khác trong tỉnh tham gia cho vui em nhỉ, vì đấu đôi nam nữ chỉ hai CLB thôi sẽ ít người quá
vâng, có lẽ thế, anh sắp xếp đội hình của anh trước các nội dung đi, em đang bận tí em tạm sắp sau

Dũng Gai

Moderator
CLB BBC:
* Đôi nam dưới 40:
1. Nguyễn Đình Dũng + Nguyễn Duy Giang;
2. Đặng Cao Cường - Lê Thanh Bình (Bình lô);
3. Phan Duy Dương - Nguyễn Mạnh Hà;
* Đôi Nam trên 40:
1. Lê Tân Phong - Phạm Minh Phương;
2. Nguyễn Quốc Biên - Nguyễn Huy Thắng;
3. Trần Văn Khao - Phan Duy Hạnh;
4. Nguyễn Văn Chung - Nguyễn Tiền Lìu;
5. Phạm Đồng Cai - Nguyễn Văn Chính (Hoặc chú Ngọc).
* Đôi nam nữ:
1. Nguyễn Duy Giang - Đặng thị Hồng;
2. Phan Duy Dương - Bùi Thị Hoa....
Em sơ cua vậy hãng bác Yên à, cái này còn thêm ý kiến của mọi người, em ko quyết được.

ZLC (*_*)

Binh Nhất
OH, chú yên có cho đôi Chung - Hằng đánh không nhỉ, nhưng nếu vào ngày 22-9 thì hơi khó, vì các cao thủ ở Duyên Hải tham gia đại hội của phường rồi, hihi, cháu cũng tham gia giải này mà.

Duongapaco

Đại Tá
OH, chú yên có cho đôi Chung - Hằng đánh không nhỉ, nhưng nếu vào ngày 22-9 thì hơi khó, vì các cao thủ ở Duyên Hải tham gia đại hội của phường rồi, hihi, cháu cũng tham gia giải này mà.
Thế hả cháu, nếu trùng thì ưu tiên cho địa phương chứ cháu nhỉ

Duongapaco

Đại Tá
Câu lạc bộ APT dự kiến các đôi tham gia như sau:
I. Đôi nam < 40 tuổi
1. Bùi Duy Việt + Trần Quang Thỏa
2. Đỗ Thành Nam + Đỗ Mạnh Hiệp
3. Nguyễn Anh Vũ + Phạm Ngọc Chung
4. Kiều Bá Mạnh + Lê Hồng Long
5. Nguyễn Xuân Minh + Nguyễn Anh Tuấn
6. Lê Văn Trường + Vũ Công Sơn
II. Đôi nam > 40 tuổi
1. Dương Công Yên + Trần Mạnh Hà
2. Phạm Tuấn Khôi + Lê Văn Tâm
3. Phạm Thanh Hải + Lê Thanh Hải
4. Nguyễn Quang Lợi + Nguyễn Xuân Chình
5. Lê Duy Vệ + Lê Phi Bằng
6. Kiều Bá Mậu + Mai Thế Vinh
III. Đôi nữ
1. Bùi Xuân Trang + Nguyễn Thị Lộc
2. Tống Thị Thơm + Hoàng Thị Đàm
3. Trương Thị Phương + Hồ Thanh Loan

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Vì là giao lưu nên những ai tham gia sinh hoạt ở CLB ta cứ mời hết, nếu không ghép đôi để đấu được thì mời đến cổ vũ và liên hoan cho vui vẻ, cũng có thể có người đến ngày đấy sẽ không tham gia được vì bận đột xuất nên số lượng trên là tối đa rồi

Bình luận từ Facebook