Lào cai: Thử xếp trình bóng bàn Lào Cai theo A, B, C, D, E...

Dũng Gai

Moderator
Nếu trừ những bậc trung, cao tuổi ra và chỉ tính các anh em tre trẻ thì có lẽ có thể xếp bóng bàn Lào Cai như sau (Lưu ý chỉ xếp A, , C, D theo kiểu Lào Cai, ko theo hạng diễn đàn):
- Hạng A: Vinh Gai;
- Hạng B : Phước điện lực, Bình lô, Đức con;
- Hạng C: Thỏa APT.
- Hạng D: Giang còi, Dương Hạnh, Nam gai, Hiệp, Hà xây dựng (một 9, một mười).
Có lẽ tạm xếp vậy.

Timoboll ZLC

Binh Nhất
A Vinh
B Phước
C Thỏa ,Bình, Đức
D Giang, Dương , Nam , Hiệp, Hà, Dũng gai , bác Yên , ... ở tầm này còn rất nhiều người ví dụ như Khao bia, Trung cộc , Long Dao Phay , chú Hải Ga ,anh Công bên phố mới,... nói chung cũng còn khá nhiều .

Duongapaco

Đại Tá
Tình hình này phải tổ chức một giải để xếp hạng các cây vợt xuất sắc tỉnh Lào Cai thôi Dũng ơi, tổ chức gọn nhẹ và duy trì hàng năm vừa vui vừa phản ánh đúng thực lực của các tay vợt đấy.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Cuối tháng 12 có giải bóng bàn diễn đàn tại Hà Nội, hôm trước Admin Tống Đức Thuận có gọi điện bảo mình lập một đội để đăng ký tham gia thi đấu cho vui, mình đang trăn trở tý chút, Dũng thấy ý tưởng tham gia như thế nào có tham gia được không nhỉ ?, nếu có kinh phí thì Lào Cai tham gia sẽ có:
+ Vinh gai, Phước điện lực tham gia hạng B ( đơn )
+ Bình Lô, Thỏa, Giang đội 1, Dũng, Yên, Việt đội 2 tham gia hạng D ( đồng đội và đơn )

Dũng Gai

Moderator
Cuối tháng 12 có giải bóng bàn diễn đàn tại Hà Nội, hôm trước Admin Tống Đức Thuận có gọi điện bảo mình lập một đội để đăng ký tham gia thi đấu cho vui, mình đang trăn trở tý chút, Dũng thấy ý tưởng tham gia như thế nào có tham gia được không nhỉ ?, nếu có kinh phí thì Lào Cai tham gia sẽ có:
+ Vinh gai, Phước điện lực tham gia hạng B ( đơn )
+ Bình Lô, Thỏa, Giang đội 1, Dũng, Yên, Việt đội 2 tham gia hạng D ( đồng đội và đơn )
Em vừa tiếp Đoàn Lào vể mệt quá. Ko biết kinh phí đóng thế nào anh? Nếu máu thì xã hội hóa thôi, nhưng mà còn mấy anh em trẻ kia. Chỗ này phải lựa bác Yên à.

Duongapaco

Đại Tá
Em vừa tiếp Đoàn Lào vể mệt quá. Ko biết kinh phí đóng thế nào anh? Nếu máu thì xã hội hóa thôi, nhưng mà còn mấy anh em trẻ kia. Chỗ này phải lựa bác Yên à.
Mỗi đội đăng ký nộp 1 triệu lệ phí em ah, anh đang tính nếu tham gia được thì ta lập một đôi hạng D gồm 3 người tham gia thôi, thời gian tới Thuận sẽ gửi Điều lệ lên cho mình biết cụ thể, còn bản dự thảo Điều lệ có trên diễn đàn đấy em

Vinh_Gai

Binh Nhất
A Vinh
B Phước
C Thỏa ,Bình, Đức
D Giang, Dương , Nam , Hiệp, Hà, Dũng gai , bác Yên , ... ở tầm này còn rất nhiều người ví dụ như Khao bia, Trung cộc , Long Dao Phay , chú Hải Ga ,anh Công bên phố mới,... nói chung cũng còn khá nhiều .

a Duong moi di tap huan o ben Sin ve phai xep hang B.:))))))))

Duongapaco

Đại Tá
Nhất trí cao với cháu: Dương, xếp 3 hạng ( A, B, C ) bóng bàn Lào Cai tạm thời hiện nay như sau:
Hạng A: Phạm Doãn Vinh CLB APT
Hạng B: Phạm Hữu Phước Điện lực ( vừa thắng Trần Quang Thỏa CLB APT rất thuyết phục tại trận chung kết đơn nam trẻ giải bóng bàn khối doạnh nghiệp SXCN tỉnh Lào Cai năm 2013
Hạng C: Đức con, Bình Lô, Thỏa gấu, Hải ga
Còn các cao thủ khác một chín một mười xếp hạng D thì khá nhiều: Giang, Dương, Long dao phay...

Duongapaco

Đại Tá
chau dang thu viec o ga yen bai.hom nay chau vua ra clb bong ban cua benh vien 103,cac bac o day danh ghe lam bac yen ah.
Cháu thử việc ở Ga Yên Bái phải không ?, cháu cố gắng làm việc cho tốt để vào chính thức nhé. Các bác ấy đánh ghê thế mới thích đấy, ở YB Viện 103 hình như là CLB mạnh nhất của YB mà cháu, cháu ra CLB ở sở Giao thông chơi cũng được

duccon_laocai

Binh Nhì
nội dung đồng đội của giải cuối năm ở HÀ NỘI là đánh 9 trận. tối thiểu mỗi đội phải có ít nhất 4 vận động viên để tham gia thi đấu

Duongapaco

Đại Tá
Mọi người bàn luận và xếp hạng bóng bàn NAM rồi nhưng chưa thấy xếp hạng bóng bàn NỮ nhỉ

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Theo mình thì bóng bàn nữ Lào Cai hiện nay ( tốp 08 VĐV ) như sau
1. Lê Cẩm Tú
2. Bùi Xuân Trang
3. Lưu Thuỳ Trang
4. Thái Linh Giang
5. Đặng Thị Lan
6. Đinh Thị Hồng
7. Đào Thị Ngân
8. Hoàng Thị Đàm
Còn 2 VĐV xuất sắc nữa đang nghỉ tập luyện dài ngày vì gia đình là: Nguyễn Hải Vân và Lê Thu Hằng nên chưa xếp hạng trong danh sách này

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Vừa qua mình có tham giải các CLB Sơn la mở rộng. Ah em Tuyên quang có tham gia phần đa là các tay vọt sử dụng gai, xịt, chuội...nói thật mình chả thích tí nào hơn nữa toàn chơi giao bóng không tung nhưng vì giải phong trào dù ban tổ chức nhắc nhở nhiều song các bác không thay đổi được. nhìn quá xấu...
Mình cũng đã được tiếp kiến các tay vợt gai có đẳng cấp như Lâm gai, Cần TP. Hồ Chí Minh nhưng họ chơi đúng Luật, nghệ thuật, tuyệt vời. Thấy Lào Cai lắm Cao thủ GAI nghe đã ghê người rồi. hì
Mình đoán trình Gai Lào Cai chắc trên Tuyên Quang rất nhiều, nhưng không biết các bác có chơi bóng theo luật không, chứ như Tuyên Quang ah em Điện Biên, Sơn La chán hẳn.:zingme40:
Bác nói vậy thì đến Điện Biên em cũng ngại gọi. Riêng em thì em thấy đánh gai hay lắm, người chơi gia cũng phải nghiên cứu miếng, đòn đặc trưng của riêng mình để chiến thắng đối phương. Nếu cứ sợ gai thì mặt gai chắc ko còn ai cho thi đấu nữa bác à.

Duongapaco

Đại Tá
Trên chỉ là danh sách thôi em, chứ không phải xếp thứ tự 1,2,3... đâu, nếu muốn xếp thứ tự thì phải tổ chức thi đấu vòng tròn một lượt mới ổn đấy em

Dũng Gai

Moderator
Vâng em hiểu, nhưng nếu căn cứ vào thành tích mới nhất thì Hồng BBC phải ở Top 3 anh à. Hiện tại Hồng chỉ có 1 điểm yếu là quả trái và cắt bóng xoáy ngang ngắn + dài chưa ổn. Mặt khác nếu quả bóng cao, xoáy ngang Hồng xử lý còn lúng túng do đón hướng bóng. Điểm yếu này sẽ sớm được khắc phục khi cọ "sát" nhiều. Nếu khắc phục dc điểm yếu đó thì Hồng rất có cửa trên Ngân, Lan, thậm chí là Trang trong nhiều năm anh à vì quả bạt của Hồng gọn và điểm rơi khá tốt.

Bình luận từ Facebook