Lào Cai: [HOT] Dự kiến vài trận độ Vịt cỏ.

Dũng Gai

Moderator
OK em, như vậy là chiều chủ nhật ngày 01.09.2013 tại CLB BBC sẽ có các trận đấu chính sau:
1. Dũng Túy - Yên Hồng ( thuế ): 1 mâm vịt cỏ
2. Yên Hoa - Phong Hồng: 2 mâm
3. Dũng gai - Tuấn gà tre: 1 mâm
4. Hải Tâm gặp 1 đôi nam của CLB BBC ( đề nghị em sắp xếp đôi nam BBC cho phù hợp ): 1 mâm
Như vậy đã có 5 mâm đủ cho 30 người liên hoan rồi, số lượng người của APT lên theo anh sẽ thông báo sau nhưng không quá 2 mâm ( kể cả Yên, Tâm, Hải ) còn lại là mời anh chị em BBC em nhé
Còn trận Yên Hồng - Hải Ngân phải lui lại trong dịp khác vì Ngân bận đi Hà Nội chăm sóc bố mổ lưng
Chiều hôm đó nếu không có gì thay đổi bọn anh sẽ lên sớm từ 14 giờ chiều, em thông báo cho ban lãnh đạo CLB BBC biết chương trình hộ với nhé
Chắc lúc đi cũng ko được 30 người đâu anh Yên. Tùy cơ mà ứng biến cho hài hòa vậy. Về Ban lãnh đạo BBC em sẽ báo chú Hằng, còn anh Biên bận công tác rồi.
Đôi tiếp Hải Tâm em đang vận động vì chưa rõ ai sẽ tham gia.
Những việc khác em nhớ, chúng ta ko nên nhắc lại. Đàn ông đã nói là làm mà. Đương nhiên em ủng hộ cho cô hàng xóm.
Gửi chú Bình Lô: Nhận chú làm trọng tai, hôm đó có thể Hưng đen từ Sa Pa về sẽ tiếp chú vài séc....
Gửi anh Tuấn gà tre: Chốt lại là chiều mồng 1 tháng 9 đánh giao lưu anh nhé (anh ko lên thì vui lòng gửi qua tài khoản cho em 1 mâm vịt).
Đôi BBC tiếp Tâm + Hải là Khao Bia + Giang còi. Anh Yên nói lại với anh Hải thế nhé. Còn Bình Lô thích đánh thì để Bình Lô + Giang cói 1 đôi cũng được.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Dũng à, chiều nay anh Tâm khùng bảo là: Anh nói với Dũng xếp cho đôi Tâm Hải gặp đôi: Phương Thắng hay đôi Khao Biên hoặc đôi Khao Hà thì vừa miếng hơn là đôi: Khao Giang hơi mạnh ( trường hợp các đôi trên không đấu mới xếp đôi Tâm Hải gặp đôi Khao Giang ) em nhé

Giangcoi

Binh Nhì
Chú Dương ạ, được giao lưu học hỏi với các tay vợt mạnh của CLB Apatit là điều rất vinh dự, bản thân cháu dạo này đau chân và cũng ít chơi nên phong độ giảm sút đi nhiều rồi ạ. Cháu nghĩ trận này cũng chỉ là 50-50 thôi, có nhỉnh hơn thì có thể là do sân nhà. Vìì vậy theo cháu thì trận đấu này cứ coi như là lượt đi tại BBC, khi nào chúng ta lại tổ chức lượt về tại Apatit sau đc không ạ?

Duongapaco

Đại Tá
Chú Dương ạ, được giao lưu học hỏi với các tay vợt mạnh của CLB Apatit là điều rất vinh dự, bản thân cháu dạo này đau chân và cũng ít chơi nên phong độ giảm sút đi nhiều rồi ạ. Cháu nghĩ trận này cũng chỉ là 50-50 thôi, có nhỉnh hơn thì có thể là do sân nhà. Vìì vậy theo cháu thì trận đấu này cứ coi như là lượt đi tại BBC, khi nào chúng ta lại tổ chức lượt về tại Apatit sau đc không ạ?
Chú rất thích những suy nghĩ của cháu, để chú nói chuyện với các chú ấy nhé, Tâm Hải gặp Khao Giang sẽ là trận máu lửa nhất của hai CLB đấy nhé

Dũng Gai

Moderator
Chú rất thích những suy nghĩ của cháu, để chú nói chuyện với các chú ấy nhé, Tâm Hải gặp Khao Giang sẽ là trận máu lửa nhất của hai CLB đấy nhé
Thôi được anh Yên quyết luôn là : Khao + Giang còi gặp Tâm Hải. Đôi Khao + Giang còi yếu hơn chút vì Giang bị đau chân nghỉ nửa tháng nay mới cầm lại vợt. Đôi Phương + Thắng không ổn vì Phương bận đưa anh trai đi trị xạ ung thư phổi chưa chắc về kịp được. Anh Biên thì bận công tác. Như vậy chốt lại sẽ là đôi: Khao + Giang còi gặp đôi Tâm + Hải. Đôi Tâm + Hải đã từng gặp và đánh ngang cơ với BÌnh Lô + Dũng Gai thì chắc là ko ngán đôi phong trào nào của tỉnh cả. Đánh thể thao nếu mình chắc lép quá có thể trận đấu nó thiếu hấp dẫn đi. Kẻ thắng thì vui, nhưng người thua cũng vui vì ít ra trong trận đấu đó mình học hoặc để lại 1 cái gì đó ấn tượng ko quên. Hiện tại thì BBC có 3 đôi có thể đánh mới Tâm + Hải đó là Giang còi + Khao; Giang còi + Dương và Giang còi + Hà... Nhưng yếu nhất trong ba cặp trên chính là Khao + Giang còi (Phong độ chú Khao dạo này kém, thua cả Hà)...

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Thôi được anh Yên quyết luôn là : Khao + Giang còi gặp Tâm Hải. Đôi Khao + Giang còi yếu hơn chút vì Giang bị đau chân nghỉ nửa tháng nay mới cầm lại vợt.
Để chiều anh trao đổi lại với Tâm Hải đã nhé, vì hôm trước Tâm bảo: Giang và anh Khao công rất tốt nên đôi Tâm Hải đuối hơn tý nhưng nếu trên đấy không có đôi nào dám nhận thách đấu với đôi Tâm Hải thì ''có thể '' đấu với đôi Khao Giang cũng được. Hôm qua anh thấy Giang chơi vẫn hay lắm ( chắc phải đôi Yên Hà may ra mới cầm cự được với đôi Khao Giang )

Dũng Gai

Moderator
Để chiều anh trao đổi lại với Tâm Hải đã nhé, vì hôm trước Tâm bảo: Giang và anh Khao công rất tốt nên đôi Tâm Hải đuối hơn tý nhưng nếu trên đấy không có đôi nào dám nhận thách đấu với đôi Tâm Hải thì ''có thể '' đấu với đôi Khao Giang cũng được. Hôm qua anh thấy Giang chơi vẫn hay lắm ( chắc phải đôi Yên Hà may ra mới cầm cự được với đôi Khao Giang )
Hay đổi lại đôi Giang còi + Hà có ổn ko anh? Nếu anh nói là chỉ có đôi Yên + Hà mới cầm cự được Khao + Giang thì.... buồn quá anh Hải + Tâm nhỉ, em ko nghĩ anh Hải và anh Tâm dạo này lại nhát như vậy. Nếu em ko bận đánh mấy trận thì đôi Dũng gai + Giang còi sẽ là bộ đôi đẹp đẽ vừa miếng nhất khi tiếp anh Tâm + Hải.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Hay đổi lại đôi Giang còi + Hà có ổn ko anh? Nếu anh nói là chỉ có đôi Yên + Hà mới cầm cự được Khao + Giang thì.... buồn quá anh Hải + Tâm nhỉ, em ko nghĩ anh Hải và anh Tâm dạo này lại nhát như vậy.
Hôm qua anh thấy Hà chơi khá hay, bây giờ anh Khao không bằng Hà đâu, cứ để đôi Khao Giang đấu thôi ( chiều anh trao đổi lại với Tâm khùng tý chút ). Theo đánh giá của anh thì BBC bây giờ có 3 cháu trẻ: Giang, Dương, Hà chơi khá đều tay và có lẽ hay nhất CLB đấy, cũng vui khi trên đấy có 3 bạn trẻ thì dưới APT này cũng sẽ có 3 bạn trẻ khác là: Nam, Hiêp, Thỏa đối xứng với nhau. Hy vọng các bạn đấy sẽ là nòng cốt của 2 CLB trong tương lai gần

Dũng Gai

Moderator
Hôm qua anh thấy Hà chơi khá hay, bây giờ anh Khao không bằng Hà đâu, cứ để đôi Khao Giang đấu thôi ( chiều anh trao đổi lại với Tâm khùng tý chút ). Theo đánh giá của anh thì BBC bây giờ có 3 cháu trẻ: Giang, Dương, Hà chơi khá đều tay và có lẽ hay nhất CLB đấy, cũng vui khi trên đấy có 3 bạn trẻ thì dưới APT này cũng sẽ có 3 bạn trẻ khác là: Nam, Hiêp, Thỏa đối xứng với nhau. Hy vọng các bạn đấy sẽ là nòng cốt của 2 CLB trong tương lai gần

Thỏa nó hơn mấy anh em kia đó bác Yên à. Vì nó xin việc vào APT nên nó đánh còn giữ miếng thôi, chứ em đoán nó nhỉnh hơn mấy chú trẻ kia 1 chút đó.

Duongapaco

Đại Tá
Thỏa nó hơn mấy anh em kia đó bác Yên à. Vì nó xin việc vào APT nên nó đánh còn giữ miếng thôi, chứ em đoán nó nhỉnh hơn mấy chú trẻ kia 1 chút đó.
Anh nghĩ nó ngang với Bình lô và Đức con đấy, giải khối Doanh nghiệp SXCN và chung kết khối các cơ quan tỉnh Lào Cai anh sẽ có cơ hội đưa cháu ra mắt làng bóng bàn Lào Cai đấy

Last edited:

TÍT VÀ MÍT

Binh Nhì
Hay đổi lại đôi Giang còi + Hà có ổn ko anh? Nếu anh nói là chỉ có đôi Yên + Hà mới cầm cự được Khao + Giang thì.... buồn quá anh Hải + Tâm nhỉ, em ko nghĩ anh Hải và anh Tâm dạo này lại nhát như vậy. Nếu em ko bận đánh mấy trận thì đôi Dũng gai + Giang còi sẽ là bộ đôi đẹp đẽ vừa miếng nhất khi tiếp anh Tâm + Hải.[/QUOTE]

xét 1 cách công = mà nói thì đôi Tâm+Hải có phần yếu hơn đôi Giang+Khao.Đôi Tâm=Hải gập đôi Giang+Hà thì vừa miếng hơn.Nhưng nếu thích thì vẫn chiến bình thường vì " 1 khi đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai " hehe

Duongapaco

Đại Tá
Chào bạn TIT VA MIT thành viên mới của diễn đàn bóng bàn Lào Cai, mong bạn thường xuyên vào diễn đàn nhé. Mình thấy bạn dự đoán đúng, chuẩn câu đầu và mình thích câu nói cuối của bạn, còn câu giữa thì không đúng rồi ( Hà dạo này chơi hay hơn anh Khao trong đánh đôi ) đấy. Đôi Giang Hà để hôm khác gặp đôi Yên Hà một trận có được không ? hôm đấy có nhiều trận rồi sợ nếu đấu nữa sẽ không đủ thời gian và loãng mất.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Chiều nay Tâm khùng ra nhà thi đấu chơi cùng con trai nhưng không tập bóng bàn, mình đã thống báo cho Tâm và Hải Ngót chương trình thi đấu chiều chủ nhật ngày 1.9:
- Tâm Hải sẽ gặp đôi Khao Giang của CLB BBC
- Kèo độ 1 mâm vịt cỏ
Hải và Tâm đã vui vẻ nhất trí cao
Đề nghị CLB BBC thông báo cụ thể với đôi Khao Giang để chủ nhật này tiếp đôi Tâm Hải

Dũng Gai

Moderator
Chiều nay Tâm khùng ra nhà thi đấu chơi cùng con trai nhưng không tập bóng bàn, mình đã thống báo cho Tâm và Hải Ngót chương trình thi đấu chiều chủ nhật ngày 1.9:
- Tâm Hải sẽ gặp đôi Khao Giang của CLB BBC
- Kèo độ 1 mâm vịt cỏ
Hải và Tâm đã vui vẻ nhất trí cao
Đề nghị CLB BBC thông báo cụ thể với đôi Khao Giang để chủ nhật này tiếp đôi Tâm Hải
Vâng, vụ ấy xong rồi anh. Bọn anh 3 h xuống nhé.

Bình luận từ Facebook