Lào Cai: CLB BBC - Đất lành, chim đậu.

hoahong

Binh Nhì
Chào bạn mình là chủ nhiệm CLB bóng bàn APT số điện thoại của mình: 0982.376.298 nếu bạn đưa học trò lên Lào Cai thi đấu bạn gọi cho mình, mình sẽ đưa bạn đi giao lưu với các CLB bóng bàn trong tỉnh Lào Cai, nhưng trình của anh em trên này còn hạn chế tuổi lại cao bạn nhé

Hí hí vậy là bác gaitaybor và duongapaco là một nhé, đều là chủ nhiệm clb APT. Lại có chuyện hay để nói rồi. Lần này em ko nhầm được.

Duongapaco

Đại Tá
Biết rằng anh sẽ buồn phiền
Nhưng em không thể "chơi" liền mấy hôm
....Tình em như trái chôm chôm
ăn vào ngọt lịm nhưng ...ôm ...đau người
Tình ta như trái cà xanh
Nửa đem vào nén nửa để dành
Canh chua nấu chín ăn cà nén
Cả nhà ăn khen rất là lành

Dũng Gai

Moderator
Tình ta như thể trái cà xanh
Nửa đem vào nén, nửa nấu canh
Mai kia tình cảm bay đi hết
Còn lại mình anh với Cà Xanh.

Last edited:

kevodanh

Binh Nhì
Hí hí vậy là bác gaitaybor và duongapaco là một nhé, đều là chủ nhiệm clb APT. Lại có chuyện hay để nói rồi. Lần này em ko nhầm được.

Trước hết xin lỗi các sư phụ vì sự mạo muội!
Bởi kevodanh từ trươc tơi nay vẫn theo dõi diễn đàn nhưng nghĩ mình tài hèn sức mọn ko dám chém gió với các bậc tiền bối (hì hì ko khéo lại tai bay vạ gió các bác ợ).
Nhưng cái vụ phần thưởng áo xờ - ti - ga (em hay đọc nhầm thành sờ - ti - girl mới khổ thân e chứ, hì hì)...em thấy sôi động quá nên kevodanh mạn phép được giơ tay phát biểu ý kiến.
Thú thực với các bác là em cũng biết võ vẽ đôi điều về thơ phú văn chương, cũng đã từng dạo diễn đàn và "thẩm thi" cả hai sư phụ Duongapaco và Gaitabor nên em nói thật là bạn hoahong chắc chẳng hiểu thơ phú nhiều "nắm" nên mơi nói hai bác này là một (hì hì trình thơ bạn hoahong có vẻ "lon" thì phải, e cứ mạo muội nói thế, hì hì, chém gió mà, mong bạn hoahong lượng thứ).
Theo ngu ý của em thi hai bac Duongapaco và Gai tabor ko thể là một dc đâu, vì trình thơ của bác Gaitabo "đỉnh" hơn, văn phong và cách chơi chữ cũng xếp vào hàng đáng nể, thơ của bác này cũng giàu cảm xúc hơn (người sống nội tâm phong phú)....Hì hì, em nói suy nghi này biết là sẽ bị các pac ném đá chắc chit lun...hì hi, nhưng em là kẻ vô danh ngao du thiên hạ nên "thấy điều bất bình" lại hay ngứa mồm...các bac ợ.
Mong các sư phụ đại "sá"!!!!!!!!!
Kính

kevodanh

Binh Nhì
Tình ta như thể trái cà xanh
Nửa đem vào nén, nửa nấu canh
Mai kia tình cảm bay đi hết
Còn lại mình anh với Cà Xanh.

Tình em như ớt chín cây
Đỏ tươi ngoài vỏ rất cay trong lòng,
Em xin các bậc "tiền nhân",
Lượng sức để khỏi....phân vân sau này

Dũng Gai

Moderator
Tình em như ớt chín cây
Đỏ tươi ngoài vỏ rất cay trong lòng,
Em xin các bậc "tiền nhân",
Lượng sức để khỏi....phân vân sau này
Người quản lý diễn đàn chỉ cần nhìn địa chỉ IP là kết luận khá chính xác ai là ai rồi, vì thế bạn hết sức bình tĩnh nhé. Cho dù người ta có lập nhiều nick đi nữa vẫn có thể đoán biết. Mong bạn vào chém thơ cho vui, còn nick của ai có lẽ không nên quan tâm bạn nhé.
Chúc bạn giao lưu vui và có những bài viết hữu ích.

kevodanh

Binh Nhì
Người quản lý diễn đàn chỉ cần nhìn địa chỉ IP là kết luận khá chính xác ai là ai rồi, vì thế bạn hết sức bình tĩnh nhé. Cho dù người ta có lập nhiều nick đi nữa vẫn có thể đoán biết. Mong bạn vào chém thơ cho vui, còn nick của ai có lẽ không nên quan tâm bạn nhé.
Chúc bạn giao lưu vui và có những bài viết hữu ích.

Báo cáo bác Dung gai, thú thực là em không có ý định chơi trò "ú tim" đâu ợ, chẳng qua là em còn non kém nhiều mặt nên chưa đủ tự tin diện kiến các bác một cách danh chính ngôn thuận. Mong các bác lượng thứ

LaoCai

Binh Nhất
Tình hình là tháng 7 giải trẻ toàn quốc tại lào cai , e thiếu 1 nữ 12-13 và 1 nữ nhi đồng cho các bé đủ đồng đội thi đấu, mọi người ai có bé nào muốn được thi đấu chung đe cọ sag thì cho mình bít với nha . Thanks

nếu đánh có giải thì lien hệ vói mình còn cọ sát thifkhoong phải là mục tiêu của các cháu

Duongapaco

Đại Tá
Bởi kevodanh từ trươc tơi nay vẫn theo dõi diễn đàn nhưng nghĩ mình tài hèn sức mọn ko dám chém gió với các bậc tiền bối (hì hì ko khéo lại tai bay vạ gió các bác ợ).
Nhưng cái vụ phần thưởng áo xờ - ti - ga (em hay đọc nhầm thành sờ - ti - girl mới khổ thân e chứ, hì hì)...em thấy sôi động quá nên kevodanh mạn phép được giơ tay phát biểu ý kiến.
Thú thực với các bác là em cũng biết võ vẽ đôi điều về thơ phú văn chương, cũng đã từng dạo diễn đàn và "thẩm thi" cả hai sư phụ Duongapaco và Gaitabor nên em nói thật là bạn hoahong chắc chẳng hiểu thơ phú nhiều "nắm" nên mơi nói hai bác này là một (hì hì trình thơ bạn hoahong có vẻ "lon" thì phải, e cứ mạo muội nói thế, hì hì, chém gió mà, mong bạn hoahong lượng thứ).
Theo ngu ý của em thi hai bac Duongapaco và Gai tabor ko thể là một dc đâu, vì trình thơ của bác Gaitabo "đỉnh" hơn, văn phong và cách chơi chữ cũng xếp vào hàng đáng nể, thơ của bác này cũng giàu cảm xúc hơn (người sống nội tâm phong phú)....Hì hì, em nói suy nghi này biết là sẽ bị các pac ném đá chắc chit lun...hì hi, nhưng em là kẻ vô danh ngao du thiên hạ nên "thấy điều bất bình" lại hay ngứa mồm...các bac ợ.
Kính
Chào kẻ vô danh
Rất vui khi có thêm bạn mới tham gia diễn đàn cho vui, dạo này diễn đàn bóng bàn LC sôi động hẳn lên rồi vì có thêm nhiều bạn mới, Bạn mới tham gia diễn đàn bóng bàn mà đã có bài viết hay quá, bái phục bạn. Mình tham gia diễn đàn đã lâu rồi viết bài ngắn cũng có, viết bài dài và làm thơ cũng có nhưng vẫn cảm thấy còn nhiều thiếu sót và văn thơ chưa được hay lắm, mình còn phải cố gắng nhiều hơn nữa. Tuy nhiên bạn đừng viết 1 hay 2 bài rồi lại nghỉ dài dài và lặn mất tăm nhé. Nếu bạn không có tính viết tự tâng bốc mình lên thì không sao, nhưng nếu bạn muốn tự tâng bốc mình trước mọi người mà lập thêm nick khác để viết thì rất không nên tý nào, bạn hãy tự mình khiêm tốn học hỏi, kính trên nhường dưới bạn sẽ được mọi người tôn trọng quý mến mà không thể ngòi bút nào viết hơn được. Diễn đàn bóng bàn là nơi giao lưu học hỏi những kinh nghiệm tốt của mọi người, vì vậy mình nên viết và làm những việc như thế thì hay hơn. Mọi sự so sánh đều khập khiễng, hãy để cuộc sống và số đông người nói thay những điều so sánh thì tốt hơn nhiều. Đôi điều tâm sự với bạn nếu quá lời mong bạn bỏ qua cho nhé. Thanks

Last edited:

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Mình mới viết thử như thế xem thế nào mà cũng có nhiều bạn quan tâm chú ý thật đấy ? Thế mới biết vui thật

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Kính

Gửi nick Kevodanh:

Qua lời đàm đàm đạo của bạn, Gai Tabor thấy bạn rất là tinh ý, khi trình bóng của mình còn thấp và vốn văn chương còn ít thì tập vào diễn đàn xẽ không tránh khỏi khiếm khuyết. Có đôi khi trong lòng muốn diễn tả một cách trân thật,giản dị đời thường nhưng khi viết trong ý thơl lại không được thoát ý, nên Gai Tabor cũng được nhiều lần các nick khác góp ý để rút kinh nghiệm cho lần viết sau. Tôi thiết nghĩ vào diễn đàn để tạo cho mọi người được chia xẻ những lúc vui, lúc buồn, được giao lưu học hỏi, làm cho cuộc sống của chúng ta có thêm nhiều ý nghĩa, có phải không Nick Kevodanh. Xin được viết thêm mấy ý như sau:

Tabor không phải anh Yên.
Chỉ cùng sở thích bóng bàn mà thôi,
Áo thì cũng đã nhận rồi,
Vợ cười khúc khích chia vui cùng chồng.

Last edited:

kevodanh

Binh Nhì
Chào kẻ vô danh
Rất vui khi có thêm bạn mới tham gia diễn đàn cho vui, dạo này diễn đàn bóng bàn LC sôi động hẳn lên rồi vì có thêm nhiều bạn mới, Bạn mới tham gia diễn đàn bóng bàn mà đã có bài viết hay quá, bái phục bạn. Mình tham gia diễn đàn đã lâu rồi viết bài ngắn cũng có, viết bài dài và làm thơ cũng có nhưng vẫn cảm thấy còn nhiều thiếu sót và văn thơ chưa được hay lắm, mình còn phải cố gắng nhiều hơn nữa. Tuy nhiên bạn đừng viết 1 hay 2 bài rồi lại nghỉ dài dài và lặn mất tăm nhé. Nếu bạn không có tính viết tự tâng bốc mình lên thì không sao, nhưng nếu bạn muốn tự tâng bốc mình trước mọi người mà lập thêm nick khác để viết thì rất không nên tý nào, bạn hãy tự mình khiêm tốn học hỏi, kính trên nhường dưới bạn sẽ được mọi người tôn trọng quý mến mà không thể ngòi bút nào viết hơn được. Diễn đàn bóng bàn là nơi giao lưu học hỏi những kinh nghiệm tốt của mọi người, vì vậy mình nên viết và làm những việc như thế thì hay hơn. Mọi sự so sánh đều khập khiễng, hãy để cuộc sống và số đông người nói thay những điều so sánh thì tốt hơn nhiều. Đôi điều tâm sự với bạn nếu quá lời mong bạn bỏ qua cho nhé. Thanks

Kính gửi bác Duongapaco!
Thực lòng xin bác lượng thứ, em trẻ người non dạ, nên có đôi lời mạo muội nhưng thực lòng không có ý bất kính với các bậc tiền bối. Cũng chỉ có ý phân tích theo ngu ý của em để mọi người nhìn nhận hai bác gai tabor và duongapaco không phải là một mà thôi. Có điều gì khiếm khuyết mong bác lượng thứ.

kevodanh

Binh Nhì
Chào kẻ vô danh

Vô danh là kẻ vô danh,
Thực ra không phai là anh bạn già,
em ko lập nick ba hoa,
chỉ là em nói thật thà thôi anh.

duclc

Binh Nhì
Điều quan trọng và quý giá trong cuộc sống là sự trung thực chứ không phải sự ngụy biện giả trá. Khi người khác phát hiện lỗi của mình thì nên cảm ơn và quảng đại tấm lòng mới mong được xem trọng.

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Thân gửi nick Hoa Hồng, Kẻ vô danh, duclc và các nick trên diễn đàn Lào Cai:

Có lẽ tại cái áo STYGA mà nhiều nick có đôi lời đàm đạo, sự hy hữu đã sẩy ra làm cho mọi người có đôi chút phân vân. nhưng Gai Tabor mong được mọi người hiểu cho qua mấy ý thơ dưới đây:

Thơ vui thưởng áo Styga.
Lào Cai may mắn được ba chiếc liền.
Anh Yên, anh Dũng chính tên.
Tabor thì lại làm phiền cho nhau.
Có tên, nhưng mật khẩu đâu?
Cho nên hy hữu lần đầu sẩy ra.
Tabor không phải Yên mà.
Cả hai đều có cửa nhà bình yên.
Mỗi chiều được gặp bạn hiền,
Cùng nhau luyện tập, trình lên ít nhiều.
Diễn đàn mong ước nhiều điều.
Tabor chỉ ước chiều chiều ra sân.

Last edited:

Drhongson

Đại Tá
Mình nghĩ mọi chuyện đâu đấy ổn cả rồi , anh em mình lại cùng nhau chia sẻ tiếp về các hoạt động mỗi ngày , các dự tính , các giải đấu tương lai
cho anh em xa gần cùng biết về bóng bàn Lào Cai .
Mình rất tâm đắc với BOX Lào cai , vì có tin bài phong phú , anh chị em nhiệt tình , <<hàng hóa >> đa dạng ,
từ đánh đôi , đơn , nam , nữ , đến thơ ca hò vè ... lại có nhiều mem nữ hào hứng tham gia nữa ... điều này là rất hiếm hoi với nhiều nơi khác .
Mong BOX Lào Cai luôn sôi nổi hào hứng .

kevodanh

Binh Nhì
Thân gửi nick Hoa Hồng, Kẻ vô danh, duclc và các nick trên diễn đàn Lào Cai:

Có lẽ tại cái áo STYGA mà nhiều nick có đôi lời đàm đạo, sự hy hữu đã sẩy ra làm cho mọi người có đôi chút phân vân. nhưng Gai Tabor mong được mọi người hiểu cho qua mấy ý thơ dưới đây:

Thơ vui thưởng áo Styga.
Lào Cai may mắn được ba chiếc liền.
Anh Yên, anh Dũng chính tên.
Tabor thì lại làm phiền cho nhau.
Có tên, nhưng mật khẩu đâu?
Cho nên hy hữu lần đầu sẩy ra.
Tabor không phải Yên mà.
Cả hai đều có cửa nhà bình yên.
Mỗi chiều được gặp bạn hiền,
Cùng nhau luyện tập, trình lên ít nhiều.
Diễn đàn mong ước nhiều điều.
Tabor chỉ ước chiều chiều ra sân.

Gửi lời xin lỗi Tabor
Vi em nên đã làm cho anh phiền,
Cũng vì cái thói huyên thuyên,
Chứ còn trong bụng em hiền lắm thay.
Cũng bởi lỗi của em đây,
Mà nay xin được trình bày đôi câu:
Dù cho nước đã qua cầu (chém gió em lỡ chém rồi mà, hì hì)
Vì em không khéo...âu sầu mấy anh,
Em không có ý minh thanh (thanh minh)
Chỉ mong sao được làm lành chút thôi.
Chiếc áo chuyện nhỏ xíu thôi,
Đôi dòng thơ vẫn bồi hồi lòng nhau.

Em đây suy trước nghĩ sau
Từ nay không được làm đau lòng người,
Gió thì cũng đã chém rồi,
Giờ xin được tỏ đôi lời bình an
Ước mong xây dựng diễn đàn
Có trăm điều tốt, có ngàn điều vui.

Lỗi em, là lỗi nói chơi
Từ nay em sửa, nguyện mười phần hơn,
Sao cho không phụ công ơn
Mấy anh gây dựng tiếng thơm diễn đàn.
Sao cho sự nghiệp vẻ vang
Lào cai sánh với bạn vàng muôn nơi.
Đôi dòng tâm sự anh ơi,
Cũng xin bè bạn muôn nơi tỏ cùng./.

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Gửi lời xin lỗi Tabor
Vi em nên đã làm cho anh phiền,
Cũng vì cái thói huyên thuyên,
Chứ còn trong bụng em hiền lắm thay.
Cũng bởi lỗi của em đây,
Mà nay xin được trình bày đôi câu:
Dù cho nước đã qua cầu (chém gió em lỡ chém rồi mà, hì hì)
Vì em không khéo...âu sầu mấy anh,
Em không có ý minh thanh (thanh minh)
Chỉ mong sao được làm lành chút thôi.
Chiếc áo chuyện nhỏ xíu thôi,
Đôi dòng thơ vẫn bồi hồi lòng nhau.

Em đây suy trước nghĩ sau
Từ nay không được làm đau lòng người,
Gió thì cũng đã chém rồi,
Giờ xin được tỏ đôi lời bình an
Ước mong xây dựng diễn đàn
Có trăm điều tốt, có ngàn điều vui.

Lỗi em, là lỗi nói chơi
Từ nay em sửa, nguyện mười phần hơn,
Sao cho không phụ công ơn
Mấy anh gây dựng tiếng thơm diễn đàn.
Sao cho sự nghiệp vẻ vang
Lào cai sánh với bạn vàng muôn nơi.
Đôi dòng tâm sự anh ơi,
Cũng xin bè bạn muôn nơi tỏ cùng./.

Gửi nick kevodanh:

Gai Tabor rất cảm động về bài thơ của bạn. Một bài thơ mang đậm tính nhân văn, đọng lại nhiều cảm xúc trong lòng người đọc. đã mang nhiều điều tốt đẹp tới mọi người. Gai Tabor được gặp kevodanh thì đó là một điều kỳ diệu .

kevodanh

Binh Nhì
Gửi nick kevodanh:

Gai Tabor rất cảm động về bài thơ của bạn. Một bài thơ mang đậm tính nhân văn, đọng lại nhiều cảm xúc trong lòng người đọc. đã mang nhiều điều tốt đẹp tới mọi người. Gai Tabor được gặp kevodanh thì đó là một điều kỳ diệu .

Hì hì, nhất định em sẽ diện kiến bác khi nào đủ tự tin bác ạ. Mà em cũng nể bác lắm í. Thực lòng em chẳng muốn ẩn danh thế này nhưng vì trình còn non nên chưa đủ bản lĩnh xuất đầu lộ diện bác ạ

Bình luận từ Facebook