Làm thế nào để tìm ra điểm mạnh điểm yếu của đối thủ

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Nếu bác cần thiết, thì đây là cách em chơi với jeu mới

Séc đầu tiên, bỏ gần như séc đó, em chỉ tập trung nhìn vào động tác, cách họ cắt trái, cắt phải, công phải, công trái, chặn đẩy thế nào thôi, đặc biệt là cú giao bóng, sec 1 gần như phải nắm được cách chơi của đối thủ

Còn nắm thế nào ạ ? So với động tác của mình, so với cách làm của mình, sẽ thấy ngay là họ xấu gì, tốt gì, ...

Nhưng đấy là áp dụng cho trình ngang và dưới thôi nhé, chứ trình hơn thì ... đánh cho vui là chính :p:p:p:p:p:p

Trainee

Đại Tá

Séc đầu tiên, bỏ gần như séc đó, em chỉ tập trung nhìn vào động tác, cách họ cắt trái, cắt phải, công phải, công trái, chặn đẩy thế nào thôi, đặc biệt là cú giao bóng, sec 1 gần như phải nắm được cách chơi của đối thủ

Còn nắm thế nào ạ ? So với động tác của mình, so với cách làm của mình, sẽ thấy ngay là họ xấu gì, tốt gì, ...

Nhưng đấy là áp dụng cho trình ngang và dưới thôi nhé, chứ trình hơn thì ... đánh cho vui là chính :p:p:p:p:p:p
Chắc anh toàn đánh trận 7 sec hả! hay giao lưu vui thôi.
Đánh độ chừng chai nước ngọt thôi, trận 5 séc là chả ai dám tự bỏ đi sec đầu .
Vừa đánh vừa lừa miếng từng quả 1, xác định sec đầu đánh vã vào mặt cho nó chết luôn được thì tốt, còn không thì cũng phải cho nó hộc máu ra mới thắng được. Trên cơ sở diễn biến, thắng thua sec 1 lại tiếp tục định ra chiến thuật séc sau.
Chứ bỏ sec đầu, sec sau nó táng cho phát nữa là, chim tụt bố vào! :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Vừa đánh vừa lừa miếng từng quả 1, xác định sec đầu đánh vã vào mặt cho nó chết luôn được thì tốt, còn không thì cũng phải cho nó hộc máu ra mới thắng được. Trên cơ sở diễn biến, thắng thua sec 1 lại tiếp tục định ra chiến thuật séc sau.
Đánh séc 5 thôi, nhưng nếu căn ke ngay từ đầu, thì làm sao hiểu được jeu mới.

Trong trận đấu, nếu cân sức, thì 2 séc chưa là gì, nếu biết điểm yếu. Anh không những bỏ séc đầu, séc 2 thường là séc thử nghiệm, nếu séc 2 thành công, thì đối đó coi như bỏ, không có cửa từ đó về sau

Nếu séc 2 bại, thì cả trận đó sẽ cân, séc 3 4 5 đều là các séc đánh theo kiểu 50/50, vì chơi mà không nắm được jeu đối thủ thì như đi trên bờ mương mà bị bịt mắt :)

Chơi jeu phủi rủi ro là ở chỗ đó, nên đến giờ anh vẫn không đánh theo jeu, tức là

không tập giao bóng khó
không tập thứ tự BH và FH
không né trái đánh phải chủ động

vì khi mình chưa tròn, tập theo jeu sẽ có hiệu quả ngay, nhưng cách đánh, lối chơi của mình sẽ bị bó hẹp lại, dần dần hình thành lối đánh, mà để sửa lối đánh thì phải làm lại từ đầu, từ BH đến FH

Đến giờ anh vẫn chơi theo lối tự nhiên, vì mong muốn mình sẽ có kỹ thuật tốt hơn nữa, mà chỉ có luôn bị động thì kỹ thuật của mình nó mới phong phú và đa dạng được

Last edited:

Trainee

Đại Tá

Trong trận đấu, nếu cân sức, thì 2 séc chưa là gì, nếu biết điểm yếu. Anh không những bỏ séc đầu, séc 2 thường là séc thử nghiệm, nếu séc 2 thành công, thì đối đó coi như bỏ, không có cửa từ đó về sau

Nếu séc 2 bại, thì cả trận đó sẽ cân, séc 3 4 5 đều là các séc đánh theo kiểu 50/50, vì chơi mà không nắm được jeu đối thủ thì như đi trên bờ mương mà bị bịt mắt :)
Anh ít đánh độ quá!
Em đã ít 1, anh chắc ít 10.

lamtq

Đại Tá

bỏ séc đầu, séc 2 thăm dò, séc 3 tình thương mến thương. Mà chung quy lại là : " Bố mày thua nhiều thằng rồi, thua thêm thằng nữa cũng chả sao. éo có chết thằng Tây lào cả"

caivantruong

Binh Nhất

có khi nào mình đọc xong được lối đánh của đối thủ rồi thì cũng là lúc hết trận không bác.
ví dụ em có đối thủ ntn thì đối phó sao: bóng xoáy xuống thì họ gò, cắt chủ yếu. Bóng giật moi thì họ bạt đầu bóng mất bóng luôn, giật xung thì họ cũng kê chặn được. Sơ hở quả nào bóng lỏng thì họ bạt trên bàn không thì toàn gò, cắt an toàn. Vậy sao thắng được bóng họ đây :))

Trạng .... CÁ

Đại Tá
có khi nào mình đọc xong được lối đánh của đối thủ rồi thì cũng là lúc hết trận không bác.
ví dụ em có đối thủ ntn thì đối phó sao: bóng xoáy xuống thì họ gò, cắt chủ yếu. Bóng giật moi thì họ bạt đầu bóng mất bóng luôn, giật xung thì họ cũng kê chặn được. Sơ hở quả nào bóng lỏng thì họ bạt trên bàn không thì toàn gò, cắt an toàn. Vậy sao thắng được bóng họ đây :))
Cái gì họ cũng hơn:eek:, em không biết mình sẽ thắng họ bằng cái gì ?????:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Trạng .... CÁ

Đại Tá
bỏ séc đầu, séc 2 thăm dò, séc 3 tình thương mến thương. Mà chung quy lại là : " Bố mày thua nhiều thằng rồi, thua thêm thằng nữa cũng chả sao. éo có chết thằng Tây lào cả"
Chuẩn, việc thua thắng chỉ là thời điểm, cái đích còn ở rất xa

Mỗi người một quan niệm mà

caivantruong

Binh Nhất
Cái gì họ cũng hơn:eek:, em không biết mình sẽ thắng họ bằng cái gì ?????:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Không thỉnh thoảng em vẫn thắng nhưng đã không biết thắng họ bằng cách nào để làm lại thôi.:).Em giật trái phải thì hơn đứt họ rồi, quả nào mà né người giật chéo bàn or khuyủ tay thì họ cũng đứng nhìn. Có lẽ em yếu hơn quả gò và trả giao bóng vội

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Không thỉnh thoảng em vẫn thắng nhưng đã không biết thắng họ bằng cách nào để làm lại thôi.:).Em giật trái phải thì hơn đứt họ rồi, quả nào mà né người giật chéo bàn or khuyủ tay thì họ cũng đứng nhìn. Có lẽ em yếu hơn quả gò và trả giao bóng vội
Bác thắng, nhưng cách bác nói về cái hơn thì không phải là jeu bác ạ

Em trình gà, nếu lý luận về định nghĩa jeu với bác, các đại ca vào gạch đá đổ nhà thì .... Em chỉ biết đến đó thôi, bác hỏi các bác khác nhé

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Các bác cho em hỏi làm sao để đọc nhanh được điểm mạnh yếu của đối thủ để đưa ra chiến thuật hợp lý trong trận đấu đây?
Tim ra điểm mạnh , điểm yếu của đối thủ thì kg khó , khó nhất là mình có đủ trình để điều chỉnh bóng và khai thác đc không mới khó . Để điều chỉnh đc quả ngược xoáy theo ý đồ mình là rất khó
Muốn tìm điểm yếu thì ngay khi phát bóng , phát các dạng , lên , xuống , ngang ... là cơ bản biết đối thủ mạnh yếu ở điểm nào rồi .
Với những đối thủ thiên về tấn công thì nên hạn chế bóng ngang và xoáy lên ( trừ trường hợp mình chủ động đôi công nhanh )
Với những đối thủ giật moi và cắt , thủ thì ngược lại .
Sân bãi lạ , bàn lạ , đối thủ lạ .Với trình gà rất dể ăn châm , đó cũng là điểm yếu mà tôi thấy khai thác rất hiệu quả

Last edited:

phuongnguyen

Đại Tá
Tìm hiểu làm gì cho mệt, cứ rơ mình mà chơi...khi đi ae tư vấn trước . Cứ ép trái nhiều vào, đưa phải Tàu giật cho lượm bóng...thế mà đâu biết là đp bị đau cốt sống cổ, có giật nổi đâu, toàn đưa qua trái ..ăn quả moi rồi khổ k?

chaubinh

Đại Tá
theo ý tớ muốn thắng thì phải : (cân lại,như ghép gà đá, hơn cái gì chấp cái đó )50/50 vậy thôi ?

chaubinh

Đại Tá

mìnhcũng áp dụng phương pháp này, toàn thắng ba séc sau = cầy tơ 7 món he he ! (nhà tớ xây rồi không cần gạch ngói làm chi ha !):D:D:D

Last edited:

Bình luận từ Facebook