làm thế nào để quét keo sữa mỏng và đều tay nhất :3

timoboll_qb

Thượng Sỹ
Hiện tại em đang tập dán bằng keo sữa :3 nhưng vẫn chưa quét sao cho mỏng dc, mà lúc quét mỏng được thì lại chỗ bị thiếu keo, lúc thì phần rìa dày hơn phần giữa :3,
Bác nào có kinh nghiệm giúp em vụ này với ạ? lượng keo cần thiết bao nhiêu là đủ? lúc quét keo có 1 lượng lớn keo hấp thụ vào xốp có cần bóp chảy ra quét tiếp không ạ ? lực quét đè mạnh hay nhẹ ?

tosiosHD

Đại Tá
Bạn này cẩn thận nhỉ?!
Chỉ cần quét sao cho đều thôi, chứ quét mỏng quá rất khó, mà đôi khi cũng ko tốt vì ko đủ độ dính bám, dễ bị bong. Có chuyên gia còn khuyên quét thành vài lớp, mỗi lớp cách nhau vài giờ cho tăng cảm giác bóng khi đánh bóng đấy bạn ạ.
Đương nhiên khi quét, nếu ấn mạnh miếng xốp thì sẽ có 1 lượng keo ngấm vào xốp quét rồi. Mình bóp ra, quét tiếp lên mút bình thường bạn ạ!

luckyluckedh

Đại Uý
dễ mà, bạn bơm thật nhiều keo sữa lên rồi quét nó sẽ trải đều keo trên bề mặt sau đó quay mặt xốp khô kéo từng làn 1 , xốp khô sẽ hút phần keo thừa đi, lần quét này khi kéo tới đâu thì kjông duoc kéo lại thêm vì keo sẽ vón cục

tosiosHD

Đại Tá
dễ mà, bạn bơm thật nhiều keo sữa lên rồi quét nó sẽ trải đều keo trên bề mặt sau đó quay mặt xốp khô kéo từng làn 1 , xốp khô sẽ hút phần keo thừa đi, lần quét này khi kéo tới đâu thì kjông duoc kéo lại thêm vì keo sẽ vón cục
+ Haha. quét thế xót keo lắm bạn ơi!

luckyluckedh

Đại Uý
keo sữa mua ở mấy tiệm đóng giày cũng y chang keo sữa trên thị tg bác ah, e xài thấy y chang nên quét vô tư chả sợ tốn, có điều quét keo sữa dễ ẩm cốt đánh ko ngọt

bachikho

Đại Tá
hehe, tui quét keo sữa lên sponge còn cốt vẫn quét haifu, chả lo vụ cốt ngấm nước :D
thử keo này của truongxt coi sao:

lamtq

Đại Tá
Hiện tại em đang tập dán bằng keo sữa :3 nhưng vẫn chưa quét sao cho mỏng dc, mà lúc quét mỏng được thì lại chỗ bị thiếu keo, lúc thì phần rìa dày hơn phần giữa :3,
Bác nào có kinh nghiệm giúp em vụ này với ạ? lượng keo cần thiết bao nhiêu là đủ? lúc quét keo có 1 lượng lớn keo hấp thụ vào xốp có cần bóp chảy ra quét tiếp không ạ ? lực quét đè mạnh hay nhẹ ?
Lấy ngón tay mà wét nhé bác.đều mà ko lo phí keo hay tìm xốp để wét

loiphong

Đại Tá
Bác cứ thấm nước miếng xốp trước khi quét.
Thử và cảm nhận, sau đó dùng máy sấy tóc cho hơi nước mau bay. Nếu sợ hư mút thì sấy cốt thôi, còn mút thì dùng quạt!

timoboll_qb

Thượng Sỹ
Bác cứ thấm nước miếng xốp trước khi quét.
Thử và cảm nhận, sau đó dùng máy sấy tóc cho hơi nước mau bay. Nếu sợ hư mút thì sấy cốt thôi, còn mút thì dùng quạt!
thấm nước là chỉ cần nhúng qua hay là bọp cho nó hút nước vào ạ? em hay dùng kiểu cho nó sũng rồi bọp :3

Đệ Tử Kỳ An

Thượng Tá
Làm 3 vòng tròng keo "đồng tâm từ nhỏ đến lớn" rồi cứ thỏa mái quét từ trong ra biên. cứ làm vậy tầm 10 lượt là lên level ngay.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
hehe, tui quét keo sữa lên sponge còn cốt vẫn quét haifu, chả lo vụ cốt ngấm nước :D
thử keo này của truongxt coi sao:

Keo gì mà dễ bóc thế bác? Cả mấy clip của tụi tây nó bóc keo kéo cả mảng lên rất nhanh. Em dùng keo leoviz bóc tí một hay bị rỗ sponge quá. Xót hết cả ruột

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Ôi, thế mà bác không bảo em.

Đơn giản lắm, muốn keo thật đều,

1. bác bóp keo với số lượng đủ dán như bình thường ra bát, pha thêm tí nước vào, để nó giống sữa loãng cho chó con bú, lúc đầu nó là sữa ông Thọ, rồi quét thoải mái, đều dã man

2. bác chế luôn cả lọ keo mới mua về thêm ít nước, lấy lọ Haifu đã làm sạch mà đựng, bác quét đều cực kỳ, mà thích mỏng như ... quần xezip cũng được ấy chứ, em nó đây

tosiosHD

Đại Tá
lên mạng tìm dc cái video này :3 không biết tại sao ông này quét nhiều keo mà lại còn nhiều lần thế? bác nào dịch giúp em dc ko ạ :3 @tosiosHD @Trainee
...... Có chuyên gia còn khuyên quét thành vài lớp, mỗi lớp cách nhau vài giờ cho tăng cảm giác bóng khi đánh bóng đấy bạn ạ.
.....
Bạn thấy chưa? Như mình đã nói ở trên rồi mà, nhiều người khuyên quét keo thành nhiều lớp, thứ nhất là cho khi dán keo mút và cốt dính chắc chắn vào nhau, thứ 2 là tăng cảm giác cho cú đánh bóng...
Chắc ông này cũng có chút liên quan đến nghề quét vôi ve, quét sơn...trong xây dựng, cơ khí đây. Trong xây dựng, họ hay quét vôi ve thành nhiều lớp mới được lớp vôi ve đẹp. Trong cơ khí họ hay sơn kim loại thành nhiều lớp mới được lớp sơn đẹp. Trong bóng bàn họ hay quét keo thành nhiều lớp mới được lớp keo tốt.
Mình nghĩ vậy. Haha.

Bình luận từ Facebook