Làm sao để đánh bóng bàn hay

langtutv86

Binh Nhất
Nhìn chung là chuẩn không cần chỉnh. :D
Mình tập cỡ vài chục buổi mới thấy có biến chuyển mà bản thân mình cảm nhận đuợc. Thi thoảng thấy mấy thày nói sau 2, 5, 10 buổi tập học trò lên tay mình rất ngưỡng mộ, :). Nhìn chung là muốn tiến bộ chiều sâu thì đốt sức, đốt của nhiều lắm.
Cảm ơn bạn Dũng đã chia sẻ rất hay.
Thường những thầy này dậy về chiến thuật, tâm lý, bài ăn điểm phát huy thế mạnh của học trò. Trò có kỹ thuật rồi, Chứ tập cơ bản thì ko tính buổi đc.

BiaBongBan

Thượng Sỹ
các bác cho em hỏi, em cũng đánh bóng được 1 thời gian khoảng tầm 2 3 năm rồi. Cơ bản kĩ thuật đều có. Nhưng sau khi nghỉ tầm hơn 1 năm thì gần đây đánh bóng hay bị ngửa cổ tay lại, khiến mặt vợt gần như song song với mặt bàn. Đánh được tầm 10-15 quả thì rất mỏi cổ tay. Vậy các bác cho em hỏi có cách nào khắc phục được không ạ? Đánh tiếp tục như thế này thì em vào bóng rất mỏng k có lực và rất hay trượt bóng. Mong các cao nhân trợ giúp ạ chứ thấy bóng ngon mà đánh toàn trượt nản thật sự. Em cảm ơn các bác đã đọc tâm sự của em :D

chơi bóng bàn cũng cần sức khỏe mà , anh nên tậpthêm các môn bổ trợ sức khỏe khác là ổn ngay thôi,

anhemoy

Đại Tá
chơi bóng bàn cũng cần sức khỏe mà , anh nên tậpthêm các môn bổ trợ sức khỏe khác là ổn ngay thôi,
thể lực em có, đánh không hề mệt, nhưng chỉ mỏi cổ tay do cổ tay cứ bị lên cơ căng cứng ngửa cổ tay lên. Khi vào bóng 10 quả thì 6 quả trượt với tiếp xúc quá ít. Nản lắm ạ :((

Chơi bóng

Trung Sỹ
thể lực em có, đánh không hề mệt, nhưng chỉ mỏi cổ tay do cổ tay cứ bị lên cơ căng cứng ngửa cổ tay lên. Khi vào bóng 10 quả thì 6 quả trượt với tiếp xúc quá ít. Nản lắm ạ :((
bảo hòa say dậy giật phải thì sẽ lên tay

LongV

Thượng Tá
Cái này thì phải kiên trì tập với hlv để sửa thôi bác. Dần dần sẽ bớt căng cứng :D

Bình luận từ Facebook