Làm sao để cắt nhỏ mặt vợt nhưng vẫn đồng dạng với lúc đầu

Malong-qb

Binh Nhì
em có mặt vợt rìa bị bể nhiều quá , giờ em định cắt vào 2mm nhưng vẫn giữ nguyên hình dạng , bác nào có cao kiến không ạ ? Em định tìm 1 vật có hình dạng giống cốt vợt nhưng nhỏ hơn rồi đè lên cắt nhưng ko tìm ra

lamtq

Đại Tá
em có mặt vợt rìa bị bể nhiều quá , giờ em định cắt vào 2mm nhưng vẫn giữ nguyên hình dạng , bác nào có cao kiến không ạ ? Em định tìm 1 vật có hình dạng giống cốt vợt nhưng nhỏ hơn rồi đè lên cắt nhưng ko tìm ra

đem ra thợ giày nhờ thợ nó đưa nguyên cây vợt vào máy mài mài là mút vợt = nhau đẹp luôn khỏi lăn tăn b àh

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Anh @lamtq trêu bác thôi

Bác lấy miếng giấy, ốp mặt vợt lên, rồi cắt miếng giấy theo mặt vợt.
Bỏ mặt vợt ra, bác định cắt mặt vợt nhỏ đi bao nhiêu, thì cắt miếng giấy nhỏ đi bấy nhiêu
Sau khi cắt nhỏ miếng giấy, bác lấy bìa carton dầy, dùng dao trổ cắt miếng carton bằng miếng giấy đã bị cắt nhỏ
Ốp miếng carton bác vừa cắt được lên mặt vợt, chỉnh cân theo ý bác, rồi cắt như là cắt mặt vợt mới, miếng carton coi như cốt vợt, là bác làm được cái mình cần rồi

lamvt

Thượng Tá
Bạn nên làm như sau:quye1t baby oil lên lớp lót cho mặt vợt dãn ra.Khi đó bạn ướm thử mặt lên cốt,nếu thấy các chỗ vỡ đã nằm bên ngoài cốt thì bạn dán mặt lên cốt và cắt theo cốt.Nếu keo tốt ,bạn có ngay mặt thật đẹp.Còn khi bóc ra ,mặt sẽ co đều theo ý bạn muốn.Chúc niềm đam mê bb ngày càng nhiều nha.

tosiosHD

Đại Tá
Nếu ko cần chính xác tuyệt đối, chủ topic có thể dùng 1 đoạn dây thép tròn, có đường kính bằng phần mút mà muốn cắt đi, dài khoảng 1/4 chu vi mặt vợt. Bóc mút ra, dán vào 1 mảnh gỗ, sau đó đặt que sắt lên mép mút, uốn que sắt theo đường cong của mép mút, ấn que sắt xuống mép mút rồi dùng dao cắt vào mép trong que sắt là ok. Phương pháp này nhanh, đơn giản, nhưng độ chính xác tương đối thôi!
Chúc chủ topic tìm ra phương án tối ưu nhất!

Bình luận từ Facebook