làm sao để biết đc tuned có tác dụng hay không?

Tien Sy

Thượng Sỹ
Em có một miếng mút tuned bằng 3 lớp dầu ăn, nó cong lên như thế này hơn 3 tuần lột ra vẫn cong như thế thì làm sao để biết đc nó còn tác dụng của việc tuned hay k ạ? Miếng lót nở ra giống như bị thủng vậy

Duc_NM

Đại Tá
Bác nhìn độ cong của mút bay giờ so với lúc sau khi tune là biết. Nhưng mình nghĩ tune bằng dầu ăn nó khác với tune bằng booster ở chỗ là trong booster có thành phần làm kích độ đàn hồi của cao su (sponge) nên dùng booster mút nảy hơn nhiều. Nếu độ nảy bình thường của mút là 5 thì tune bằng dầu ăn độ nảy sẽ là 6, bằng booster sẽ là 8, 9. Mà dầu ăn thì bay hơi nhanh nên phải bôi thường xuyên hơn (1tuần) còn booster có thể được hàng tháng.

Tien Sy

Thượng Sỹ
Bác nhìn độ cong của mút bay giờ so với lúc sau khi tune là biết. Nhưng mình nghĩ tune bằng dầu ăn nó khác với tune bằng booster ở chỗ là trong booster có thành phần làm kích độ đàn hồi của cao su (sponge) nên dùng booster mút nảy hơn nhiều. Nếu độ nảy bình thường của mút là 5 thì tune bằng dầu ăn độ nảy sẽ là 6, bằng booster sẽ là 8, 9. Mà dầu ăn thì bay hơi nhanh nên phải bôi thường xuyên hơn (1tuần) còn booster có thể được hàng tháng.
em nghĩ là dầu ăn khó bay hơi chứ, mà tại sao nó lại nở đến mức giống như thủng anh nhỉ?

harmonicatoyou

Trung Uý
Bạn tune mút Ten làm gì cho nó mau hư, sponge của Ten khác với mặt Tàu, nó là bọt khí, có nhiều rỗ khí hơn sponge của mặt tàu nên khi bạn bôi booster hay dầu ăn lên thì sẽ có tác dụng nhanh hơn và sẽ thấm sâu hơn so với mặt Tàu. Thông thường mặt tàu sau khi bôi booster lên phải vài ngày sau mới dán đánh được vì phải có thời gian cho nó ngấm sâu vào sponge để phát huy tối đa hiệu quả cũng như giữ tính năng tuned lâu hơn, còn mặt Ten hay mặt Nhật, Đức thì bôi booster lên xong qua ngày hôm sau là chơi được rồi.

Duc_NM

Đại Tá
em nghĩ là dầu ăn khó bay hơi chứ, mà tại sao nó lại nở đến mức giống như thủng anh nhỉ?
Bác cứ thử rỏ một giọt dầu ăn ra bàn kính xem, nó khô nhanh hơn mình tưởng nhiều. Chỉ là khô lâu so với nước thôi. Mình chưa tune Ten bao giờ nên cũng không giải thích được tại sao nó rỗ thế. Chắc tại sponge bọt khí nó dễ bị rỗ.

Tien Sy

Thượng Sỹ
Đây là ten fake các bác ak :v , lớp sponger lúc mới mua nhìn có lỗ nhỏ giống như công nghệ max tense của yinhe ấy. Tuned lên thấy giống như bị thủng

Bình luận từ Facebook