Khuyến mãi nhân dịp Hoả Châu trở thành nhà phân phối độc quyền Galaxy/Milkyway/Yinhe tại Việt Nam

chajen_HD

Đại Uý
Xin chào Hỏa Châu,mình đang quan tâm em Big Dipper phiền quý công ty có thể cho mình xin một bức ảnh chụp zoom chân gai của em nó được ko ạ?
Em chơi Tàu cũng khá lâu rồi bây giờ ko quan tâm là của hãng nào chỉ cần quan trọng là bề mặt topsheet và chân gai của nó thôi..Thanks

Xin chào Hỏa Châu,mình đang quan tâm em Big Dipper phiền quý công ty có thể cho mình xin một bức ảnh chụp zoom chân gai của em nó được ko ạ?
Em chơi Tàu cũng khá lâu rồi bây giờ ko quan tâm là của hãng nào chỉ cần quan trọng là bề mặt topsheet và chân gai của nó thôi..Thanks

Đây bạn ơi:
Lưu ý bạn luôn là Big Dipper không dính nhèm nhẹp như H3 đâu mà chỉ hơi dính tí xíu thôi. Tuy nhiên mặt rất xoáy và tốc độ nhanh hơn H3 khá nhiều.
Lưu ý 2 là mặt này đánh với bóng 40+ có cảm giác bám hơn là đánh với bóng 40 thường bạn nhé. Người nào nhạy cảm còn thấy nó khác hẳn luôn. Tóm lại đây đúng là mặt thiết kế cho bóng 40+.

Up dùm hình ảnh N10 và cho cảm nhận cốt này nảy hay ko nảy giúp mình nhe
Cốt N10 in trên bề mặt là Allround+ nhưng theo HC nhận định thì tốc độ phải tầm Off- đến Off. Nói chung đây là cây có cảm giác dịu, nếu từ cốt nảy, cứng và có carbon chuyển sang thì sẽ thấy hơi rung, còn từ các cốt bình thường khác chuyển sang thì thấy cảm giác êm.
Cốt nhìn khá sắc sảo, nói chung là quá ổn cho tầm giá của nó.
Hình HC sẽ chụp sớm và up lên mấy ngày tới.
Cám ơn bạn đã quan tâm đến các sản phẩm của Milkyway nhé.

chajen_HD

Đại Uý
Cảm ơn Hỏa Châu đã nhiệt tình nhưng HC hiểu sai ý mình rồi, mình muốn nhìn chân gai ở vết cắt của miếng mút để xem chân gai nó cao hay thấp lè tè thôi, ví dụ như này Hc nè:
cũng tiện hỏi HC luôn là B.D có những loại độ cứng nào?

Last edited:

nhtcntt

Trung Sỹ
Hôm có ghé Hỏa Châu có mua 01 Yinhe T8 và 01 em MA LIN EXTRA OFFENSIVE đã qua sử dụng. Phải nói ngoại hình em Yinhe T8 đẹp giá cả phải chăng còn về tính năng sử dụng để đánh thử mới biết, còn em MALIN EXTRA OFFENSIVE mặc dù đã qua sử dụng như còn rất đẹp. Chủ cửa hàng bán hàng giá cả phải chăng, vui vẻ nhiệt tình trao đổi kinh nghiệm. Hài lòng phong cách phụ vụ, chúc Hỏa Châu ngày càng phát triển.

Cảm ơn Hỏa Châu đã nhiệt tình nhưng HC hiểu sai ý mình rồi, mình muốn nhìn chân gai ở vết cắt của miếng mút để xem chân gai nó cao hay thấp lè tè thôi, ví dụ như này Hc nè:
View attachment 27662
Ok bạn.
Để Hoả Châu tìm lại mặt mẫu rồi chụp ảnh cho bạn nhé.
Dạo này công việc nhiều quá nên thực hiện yêu cầu của khách hàng hơi chậm, bạn thông cảm cho Hoả Châu nhé.

View attachment 27662

Hình bạn yêu cầu đây nhé.
Hỏa Châu có loại 40 độ và 38 độ của Big Dipper.
Bạn xem còn thiếu sót gì không bên mình sẽ tiếp tục cập nhật thông tin nhé.
Cám ơn bạn.

Ma Cao

Trung Uý
Các cốt Yinhe Galaxy E rành lắm, thậm chí còn hơn chủ thớt ! Vì chủ thớt chỉ biết bán mà chưa hề trải nghiệm thực tế!

Cả gia đình E 4 người chơi BB, và Yinhe là cốt mà E tin tưởng cho cả gia đình. Hiện nay, các con E tập chuyên nghiệp nên đều chuyển qua các cốt đắt tiền khác theo yêu cầu của HLV, chứ như vợ chồng E và họ hàng đều chơi cốt Yinhe. Nếu có người nào xin tư vấn về cốt lúc mới tập chơi, E đều đề nghị Yinhe.

Gia đình E đã sử dụng Yinhe khoảng 8 năm, trong đó dòng N, T5, T6, T7 là chưa chơi, còn lại là đã chơi tất cả các thể loại rồi. Hiện tại E đang chơi T3, vợ chơi T8. Với cái cốt T3 đã sửa kg biết bao nhiêu lần này, E đã “chinh chiến” kiếm được kg dưới 2.000 (hai ngàn) chai bia đó các bác ạ!

E xin khẳng định 1 câu: cốt Yinhe kg thua gì so với các dòng cốt cao cấp khác! Từ hình thức cho đến chất lượng!

Đặc điểm chung của dòng T là nhẹ, hình thức rất đẹp, cốt cứng kg rung, độ nẩy cao và kiểm soát thấp. Mặc dù ghi vào cán là từ T1 đến T10, nhưng tính năng, và cảm giác gần như nhau. Chỉ mỗi tội là có chữ Trung Quốc nên mọi người dị ứng. Nhờ chủ thớt nói với Yinhe rằng đừng in chữ TQ trên cán vợt là sẽ đắt như tôm tươi ở VN thôi..

Cụ thể:

T4 là nẩy nhất, tương đương hoặc cao hơn so với Sardius, có 4 lớp carbon, đắt tiền nhất trong dòng T. Nhưng cán rất to, phải nói là to nhất trong tất cả các loại cán vợt trên thế giới!

T3 nẩy ít nhất, có 3 lớp carbon. Tuy nhiên T3 cũng là khá nẩy so với các dòng cốt khác.

T2 và T8 tương đương với Primorac Carbon, trong đó T2 là phổ thông nhất ở Sài Gòn. T2 có 2 lớp carbon và T8 có 2 lớp Acrylate. T8 có cán nhỏ nhất trong dòng T (bằng với Iolite của Butterfly)

T9 là cốt 2 tốc độ. Nhưng mặt tốc độ thấp vẫn rất nảy !

T1, T10 cho E cảm giác vô cùng khác so với các cốt khác. Bóng nó cứ bay bay như thế nào ấy. Khó diễn tả. Các ACE kg nên mua 2 cốt này!

Đó là tất cả những gì E biết về Yinhe!

À mà chủ thớt, có điều E ngạc nhiên là sao giá ở CH bác đắt quá vậy?

Last edited:

Linh69

Đại Tá
Các cốt Yinhe Galaxy E rành lắm, thậm chí còn hơn chủ thớt ! Vì chủ thớt chỉ biết bán mà chưa hề trải nghiệm thực tế!

Cả gia đình E 4 người chơi BB, và Yinhe là cốt mà E tin tưởng cho cả gia đình. Hiện nay, các con E tập luyện chuyên nghiệp nên đều chuyển qua các cốt đắt tiền khác theo yêu cầu của HLV, chứ như vợ chồng E đều chơi cốt Yinhe. Nếu có người nào xin tư vấn về cốt lúc mới tập chơi, E đều đề nghị Yinhe.

Gia đình E đã sử dụng Yinhe khoảng 8 năm, trong đó dòng N, T5, T6, T7 là chưa chơi, còn lại là đã chơi tất cả các thể loại rồi. Hiện tại E đang chơi T3, vợ chơi T8. Với cái cốt T3 đã sửa kg biết bao nhiêu lần này, E đã “chinh chiến” kiếm được kg dưới 2.000 (hai ngàn) chai bia đó các bác ạ!

E xin khẳng định 1 câu: cốt Yinhe kg thua gì so với các dòng cốt cao cấp khác! Từ hình thức cho đến chất lượng!

Đặc điểm chung của dòng T là nhẹ, hình thức rất đẹp. Mặc dù ghi vào cán là từ T1 đến T10, nhưng tính năng, và cảm giác gần như nhau. Chỉ mỗi tội là có chữ Trung Quốc nên mọi người dị ứng. Nhờ chủ thớt nói với Yinhe rằng đừng in chữ TQ trên cán vợt là sẽ đắt như tôm tươi ở VN thôi.

À mà chủ thớt, có điều E ngạc nhiên là sao giá ở CH bác đắt quá vậy?
Bác chơi từ T1~T10 vậy T11 bác thử nghiệm chưa!? Em có 1 người tặng cho chiếc cốt này - có lẽ với e hơi nhẹ! nhưng thử độ phẳng và đồng đều thì rất tốt ( em cho mặt vợt đặt xuống kính, dính như keo luôn) - em đã cầm cũng đã nhiều cốt đắt tiền nhưng ko phải cốt nào cũng được như vậy - Cốt của bác Hùng Ca cũng có mặt phẳng tuyệt đối). Có lẽ cũng phải dán 2 mặt vợt và thử nghiệm xem sao!

Ma Cao

Trung Uý
Vấn đề giá cả không phải chỉ ở Việt Nam đâu, nước ngoài cũng có nhiều chủng loại giá lắm. Ví dụ như ở đây
Cây T2 có giá 31,99 $ tính ra là khoảng 670.000đ (tỉ giá 21.000đ - chợ đen)
https://www.megaspin.net/store/default.asp?cid=blades&brand=YinHe
Con ở đây cây T2 có giá 18$ = 378.000đ
http://ttnpp.com/store/25-galaxy-yinhe

Ở bài trên, E có 1 đoạn nói về giá dòng T của Hỏa Châu so với C. Dung ở SG. Nhưng BQT xóa rồi! Chắc là bảo vệ quyền lợi cho nhà tài trợ đây! nhưng kg sao, Điều này cũng tốt cho Hỏa Châu và cả org nữa. Hehe!

Tối qua hơi gấp nên viết bài kg đầy đủ. E đã cung cấp thêm nhiều thông tin về dòng T cho bài ở trên! các ACE tham khảo nhé!

Vậy là dòng T vẫn "ngon" nhưng không "bổ, rẻ" nữa rồi!

Chúc Hỏa Châu buôn bán phát đạt!

Ở bài trên, E có 1 đoạn nói về giá dòng T của Hỏa Châu so với C. Dung ở SG. Nhưng BQT xóa rồi! Chắc là bảo vệ quyền lợi cho nhà tài trợ đây! nhưng kg sao, Điều này cũng tốt cho Hỏa Châu và cả org nữa. Hehe!

Tối qua hơi gấp nên viết bài kg đầy đủ. E đã cung cấp thêm nhiều thông tin về dòng T cho bài ở trên! các ACE tham khảo nhé!

Cám ơn bạn đã quan tâm đến Hoả Châu và các sản phẩm của Milkyway.
Vấn đề giá cả đã được hỏi và trả lời tại trang 2, bạn tham khảo hộ mình tại đó nhé.

QuangHung

Đại Tá

Bác lôi ACE miền Bắc vào chê bai..không xóa thì Bác lĩnh đủ Gạch để xây nhà rồi..! Khuyên Bác cân nhắc kỹ rồi hãy nói..Thân!

Bình luận từ Facebook