khử mùi hôi ở cán cốt vợt

ghibli_dlls

Binh Nhất
tình hình là vợt e đánh đã lâu nên cán có mùi hôi của mồ hôi mà ko bít làm cách nào để nó hết hôi
bác nào bít cách giúp e vs ạ Bia

thanks

QUIET_RAMBO

Thượng Sỹ
tình hình là vợt e đánh đã lâu nên cán có mùi hôi của mồ hôi mà ko bít làm cách nào để nó hết hôi
bác nào bít cách giúp e vs ạ Bia

thanks

bác lấy xăng thơm (xăng dùng cho zipo) thêm tí dầu đánh bóng gỗ quét lên mùi thơm lém

trin_hoa_an

Trung Uý
bác lấy xăng thơm (xăng dùng cho zipo) thêm tí dầu đánh bóng gỗ quét lên mùi thơm lém

Cốt bị mùi rồi, rồi bị thâm nữa nếu quét dầu đánh bóng thì sợ là nó bị đen mãi.

-Nếu là tôi thì trước tiên lấy bàn chải, xà bông, chải sạch. Mang ra quạt cho nó khô.

-Công đoạn 2 là hồi xuân( refining). Lấy dao mổ, loại dao bầu cạo bề ngang cán vợt. Lúc đó sẽ thấy cốt vợt sáng hơn do lớp gỗ mục bị mòn dần. Cạo theo bề ngan mà ko theo bề dọc là để giữ lại cái rãnh gỗ. Nhớ cạo cả mang cá.

- Xử lý cán bằng keo 502 pha loãng.

thanh dai ca77

Đại Tá
mình thì có cách này bạn thử nhé!
lấy giấy ráp loại mịn để đánh gỗ ấy, nhứng nước giấy ráp ( không nhúng nước cán vợt nhé) sau đó đánh nhẹ lên vợt không tì mạnh hay chà gì cả, bạn thích tẩy chỗ nào thì cứ nhè chỗ ấy mà đánh, đánh vài lần là em nó sạch ngay, sau đó lấy cồn lau và hong trước gió cho khô nhanh đừng để ngấm nước lâu!
Bảo đảm cán của bác sẽ sạch gần như mới và không có mùi hôi nữa, công đoạn sau là xử lý cán ( vào keo) nếu bạn thích!

Trau_CoDoc

Trung Uý
Lấy cồn cọ sạch. để 1 lúc hoặc dùng máy sấy cồn sẽ bay hơi mang theo mùi hôi và độ ẩm trong cán. Khi đó nhìn cán sẽ rất khô và sạch. Bác nhờ ai có tay nghề vào keo cán để cán giữ đc màu nguyên bản, sạch sẽ, không mùi và không trơn...chúc bác thành công!!!

usdream92

Trung Sỹ
MÌnh có cách này đảm bảo sạch khoảng 80%:
Bước 1: Lấy nước tẩy vải (javen ) thấm vào một ít vải, chùi qua chổ bẩn từ 2-4 lần ( tùy theo bẩn nhiều hay ít), mỗi lần cách nhau khoảng 5 phút ===> cốt sẽ bắt đầu bớt bẩn từ từ.
Bước 2: Lấy cồn thấm vào miếng vải khác. cũng chùi như vậy để khử mùi. HET^!

phthtu25

Trung Sỹ
* Nếu vợt mới tinh : theo mình nghĩ mang qua Cửa hàng VITAS _ Chỗ Thắng ủn - Laplaitrattu làm cán phải nói vừa đẹp , sạch ngon lành cành đào luôn.
Giá hình như : 300K/1 cốt vợt = 1 ngày sau lấy.

trin_hoa_an

Trung Uý
Theo em lấy cồn và javen là ko hợp lý cho lắm. Vì cán vợt làm bằng gỗ, có phần được nhuộm màu. Nếu dùng loại đó thì nó sẽ bị bạc màu, nhất là nếu ẩm nó ăn sâu vào trong gỗ.

Bình luận từ Facebook