Không biết mình nằm ở đâu?

boma9999

Trung Uý
Gửi các anh em chơi bóng bàn em có chút tâm sự mong các anh chị chỉ giáo.
Em cũng không hiểu mình chơi bóng bàn đang ở chỗ nào nữa, em chơi được 5 năm đúc rút được một số chăn trở như sau.
+) có thể thắng người trên mình 4 bóng nhưng cũng có thể thua người kém mình 4 bóng"ý em là trong giải đấy ạ chứ không phải chơi đùa"
+) chơi ở clb với 5 người ngang ngửa nhau nhưng cứ đến thời gian mình thua là mình thua liên tục còn thắng thì lại thắng liên tục như kiểu có chu kì ấy. Làm sao để đột phá thắng hẳn họ được, nếu tính ra họ đánh với các rơ mình gặp ăn dễ thì họ lại rất khó khăn. tất nhiên bóng bàn không có tính bắc cầu nhưng một trường hợp đã lành nhưng lại rất nhiều. họ nói ông khôn chợ dại nhà câu này có lẽ hợp lý
+) Sắp tới đánh giải ngành thì lại gặp 4 người đó nên thời gian này em đánh vùi dập họ kết quả là mình thắng liên tục 3 trận mỗi người. nhưng sau đó em lại thua mỗi người 4 trận. thật sự em không hiểu luôn, chỉ trách mình là không tập trung không cố gắng. Các anh cho em giải pháp với ạ
+) Ai cũng bảo em đánh hay và ăn khi đánh với những người đó và họ đi cửa em ít ai đi cửa bên kia. nhưng sao em vẫn thấy thiếu tự tin. Em nghĩ em hay chỉ là do ngày thôi ngày đó đánh hay thì họ không chống được nhưng hết ngày thì đâu lại vào đấy.
Các chú anh chị xem tư vấn dùm em với sắp đến giải rồi em nên tập luyện kiểu gì có nên gặp đánh liên tục với họ không hay né họ ra để vào giải cho tự tin. vì lâu không gặp nhau em sẽ lợi hơn nhiều vì có giao bóng.
Mong anh chị chỉ dùm em. Rất chăn trở
p/s: có nhiều câu em viết không thể rõ ràng mong các anh chị thông cảm

Mhquang

Trung Uý
Không có ý xúc phạm nhưng đánh bóng bàn được 5 năm mà không biết phân tích mình hơn/thua đối phương ở điểm gì, điểm nào là ngang nhau..... thì thật đáng tiếc.
Bạn nên nói khả năng của bạn như giật phải, trái, kê, cắt.... như thế nào, phong cách ra sao. Khi đó mọi người mới giúp được.
Để khắc chế và có thể thắng được người khác thì bạn cần phải nói phong cách và kỹ thuật của đối phương thì mới giúp được.

phungducthang

Đại Tá
Tưởng bạn ngủ quên ở đâu không biết đường về chứ...
Đùa bạn chút, nhưng nói như bạn nghĩa là bạn vẫn chơi theo ngẫu hứng, phong độ thất thường...
Nếu như vậy cái bạn cần ngoài nâng cao trình độ cơ bản thì bạn phải cọ xát nhiều, để có nhiều kinh nghiệm. Đoc được lối đánh của đối thủ tìm ra điểm mạnh yếu...Tăng cường đánh độ để rèn luyện tâm lý.
(Khi nào say mở mắt không biết nằm đâu thì dùng GPS để định vị nha)

tosiosHD

Đại Tá
+++ Tưởng chuyện gì, hóa ra chuyện thắng thua trong bóng bàn. Theo như bạn nói, bạn đang so sánh chuyện thắng thua với "5 người ngang ngửa nhau" đúng không? Đã gọi là ngang ngửa nhau thì yếu tố phong độ, may mắn, trạng thái tinh thần...từng hôm nó quyết định hết! Theo như mình biết, thường là những người hơn nhau 2 bóng trở lên thì mới thắng thua rạch ròi, chứ còn ngang ngửa nhau hoặc lệch nhau 1 bóng thì .......thắng thua là bình thường!

nguyen chi linh

Trung Sỹ
+++ Tưởng chuyện gì, hóa ra chuyện thắng thua trong bóng bàn. Theo như bạn nói, bạn đang so sánh chuyện thắng thua với "5 người ngang ngửa nhau" đúng không? Đã gọi là ngang ngửa nhau thì yếu tố phong độ, may mắn, trạng thái tinh thần...từng hôm nó quyết định hết! Theo như mình biết, thường là những người hơn nhau 2 bóng trở lên thì mới thắng thua rạch ròi, chứ còn ngang ngửa nhau hoặc lệch nhau 1 bóng thì .......thắng thua là bình thường!
Nhiều khi ta muốn thử những quả cú khác, không phải cái ta thường làm tốt thì thua cũn là để học hỏi.

Bình luận từ Facebook