(Khoe) Cốt vợt thuần gỗ loại DEF đặt mua tại American Table tennis

haidang

Đại Uý
Cho khoe ké chút nhé bạn phương dung, 2 tốc đô, 1 mút 1 gai, kiểm soát tốt.

Attachments

426.1 KB · Đọc: 0
    437.2 KB · Đọc: 0
    484.4 KB · Đọc: 0
    654.5 KB · Đọc: 0
    521.1 KB · Đọc: 0

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Mua con yasaka sweeper cũng là do bác @Trạng .... CÁ bảo dùng hay.
Cái này là kinh nghiệm của mình này

CỐT THAY ĐỔI KHI TA THAY ĐỔI

Trước đây, khi mới biết chơi, em chơi TMB ZLF, thấy hay lắm, dễ chơi, dễ đánh, kiểm soát tốt, hồi đó cầm vào Amazunov với Sardius không chịu nổi, toàn đánh lung tung.
Sau 2 năm chơi, em thấy TMB ZLF hiền quá, bóng đi chậm quá, nên chuyển sang Clipper WRB, lúc đầu chơi cũng rất thích, nhưng một thời gian lại chán, lục tìm đủ mọi thứ, thay đủ loại cốt, toàn tìm cốt mềm thôi, chắc tầm 20 cái, rồi cuối cùng mới tìm ra VIS, chơi thích, thêm được BH, FH, rồi flick, ...
Đến khi cú quả ngon rồi, lại bắt đầu chán VIS, đơn giản bởi vì nó thiếu ổn định nếu phải chơi nhanh, vì khi đó đối giật FH được rồi, nhưng nếu bị ép BH liên tục ở tốc độ cao thì VIS lại không đảm bảo được sự an toàn cho các cú kê chặn.

Em chưa đổi VIS ngay, em chuyển mặt BH từ Ten 64 về các thể loại Đức Nhật khác, rồi về H3-50, sau về TG3-60. Khi đó, bắt đầu có thể chơi chặn đẩy đôi công, vê BH, ... Cuối cùng, khi cú BH tròn rồi, bắt đầu khởi công được rồi, thì VIS không còn thỏa mãn nhu cầu chơi tốc độ hơn nữa, ép BH bằng các động tác đơn giản hơn, thế là em tìm cách thay VIS

Sang Long 5, cây mà cách đó 1 năm không thể chơi nổi vì quá nẩy, thì lúc ấy lại thấy vô cùng ngọt ngào, kiểm soát tốt, hỗ trợ kê chặn, tăng tốc ép BH, ... nên sắm Long 5, rồi W997

Gần đây nhất, đang vừa lòng với W997, nhưng vẫn lang thang đi tìm cốt vì thói quen, duyên nào gặp Donic Walner Senso Ultra Carbon, một cây Carbon thuần, lại là siêu cứng, đến giờ thì đang chơi cây này, chả chê được điểm gì, trừ kích thước mặt chưa tối ưu cho các cú BH trong bàn, nên em đặt Jo Shape về

Nhìn lại toàn bộ hành trình đổi cốt, bác cũng có thể thấy là, hiện giờ em chơi cây mà cách đây 2 năm, cho cũng chả thèm :eek::eek::eek:

Cho nên, kinh nghiệm của em chính là

CHỈ CÓ CÂY VỢT HỢP VỚI MÌNH TẠI THỜI ĐIỂM ĐÓ, KHÔNG CÓ CÂY VỢT NÀO HAY NHẤT

NHỮNG CÂY VỢT HỢP VỚI MÌNH LÀ NHỮNG CÂY MÌNH THẤY HỢP TẠI THỜI ĐIỂM SỬ DỤNG

Trình gà nhưng hay thay cốt :p:p:p:p:p:p

KVKM

Đại Uý
Cái này là kinh nghiệm của mình này

CỐT THAY ĐỔI KHI TA THAY ĐỔI

Trước đây, khi mới biết chơi, em chơi TMB ZLF, thấy hay lắm, dễ chơi, dễ đánh, kiểm soát tốt, hồi đó cầm vào Amazunov với Sardius không chịu nổi, toàn đánh lung tung.
Sau 2 năm chơi, em thấy TMB ZLF hiền quá, bóng đi chậm quá, nên chuyển sang Clipper WRB, lúc đầu chơi cũng rất thích, nhưng một thời gian lại chán, lục tìm đủ mọi thứ, thay đủ loại cốt, toàn tìm cốt mềm thôi, chắc tầm 20 cái, rồi cuối cùng mới tìm ra VIS, chơi thích, thêm được BH, FH, rồi flick, ...
Đến khi cú quả ngon rồi, lại bắt đầu chán VIS, đơn giản bởi vì nó thiếu ổn định nếu phải chơi nhanh, vì khi đó đối giật FH được rồi, nhưng nếu bị ép BH liên tục ở tốc độ cao thì VIS lại không đảm bảo được sự an toàn cho các cú kê chặn.

Em chưa đổi VIS ngay, em chuyển mặt BH từ Ten 64 về các thể loại Đức Nhật khác, rồi về H3-50, sau về TG3-60. Khi đó, bắt đầu có thể chơi chặn đẩy đôi công, vê BH, ... Cuối cùng, khi cú BH tròn rồi, bắt đầu khởi công được rồi, thì VIS không còn thỏa mãn nhu cầu chơi tốc độ hơn nữa, ép BH bằng các động tác đơn giản hơn, thế là em tìm cách thay VIS

Sang Long 5, cây mà cách đó 1 năm không thể chơi nổi vì quá nẩy, thì lúc ấy lại thấy vô cùng ngọt ngào, kiểm soát tốt, hỗ trợ kê chặn, tăng tốc ép BH, ... nên sắm Long 5, rồi W997

Gần đây nhất, đang vừa lòng với W997, nhưng vẫn lang thang đi tìm cốt vì thói quen, duyên nào gặp Donic Walner Senso Ultra Carbon, một cây Carbon thuần, lại là siêu cứng, đến giờ thì đang chơi cây này, chả chê được điểm gì, trừ kích thước mặt chưa tối ưu cho các cú BH trong bàn, nên em đặt Jo Shape về

Nhìn lại toàn bộ hành trình đổi cốt, bác cũng có thể thấy là, hiện giờ em chơi cây mà cách đây 2 năm, cho cũng chả thèm :eek::eek::eek:

Cho nên, kinh nghiệm của em chính là

CHỈ CÓ CÂY VỢT HỢP VỚI MÌNH TẠI THỜI ĐIỂM ĐÓ, KHÔNG CÓ CÂY VỢT NÀO HAY NHẤT

NHỮNG CÂY VỢT HỢP VỚI MÌNH LÀ NHỮNG CÂY MÌNH THẤY HỢP TẠI THỜI ĐIỂM SỬ DỤNG

Trình gà nhưng hay thay cốt :p:p:p:p:p:p
Cuối cùng lại về lại cái máng:p

Phương Dung

Đại Uý
Mình thì khới đầu sasadíu 2 mặt 64.nhưng càng đánh lại chọn cốt và mút chậm đi.
Chỗ mình ai mới tập cũng đc khuyên mua Sardius, lắp mặt Ten. Cả cháu bé tí mới tập cũng mua Sar, nhà nhà dùng Sar, người người dùng Sar.
Giờ từ hôm đánh cốt gỗ chậm thấy dễ thắng hơn, ít nữa nếu trình cao hơn thì nâng cấp cốt tốc độ cao.
Mớ ước vẫn là em Liu Shiwen nàu đỏ hình phụng, ước gì thuần hóa đc em ấy thì tậu e ấy về.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác ơi cho tí nhận xét về TG3-60 đi, mai mình nhận em ấy rùi, dòng Mid, mình định để đánh FH
Em đấy để đánh BH thôi, chứ FH thì chơi Đức Nhật còn hay hơn bác ạ.

Dính, sponge bọt khí, nẩy tốt, nhưng không đủ xịt như H3 nên xoáy khá hiền, để đánh BH thì hợp, chặn đẩy moi móc giật BH đều được bác ạ

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chỗ mình ai mới tập cũng đc khuyên mua Sardius, lắp mặt Ten. Cả cháu bé tí mới tập cũng mua Sar, nhà nhà dùng Sar, người người dùng Sar.
Giờ từ hôm đánh cốt gỗ chậm thấy dễ thắng hơn, ít nữa nếu trình cao hơn thì nâng cấp cốt tốc độ cao.
Mớ ước vẫn là em Liu Shiwen nàu đỏ hình phụng, ước gì thuần hóa đc em ấy thì tậu e ấy về.
Liu Shiwen thì có gì phải thuần phục đâu bác, ai ở VN cũng đều đánh được Liu Shiwen, vì thực ra nó là Innerforce ZLF mà, cực mềm, dễ chơi, tốc độ chậm

Bác cứ rước 1 em về, chơi jeu thủ, quen với jeu thủ rồi, thì mấy bác đánh Sar trừ khi hơn hẳn 3-4 bóng, chứ quen jeu rồi, đánh cốt chậm xịt dễ thắng hơn nhiều, các bác kia lại thi nhau chơi Liu Shiwen thôi, khi ấy bác cầy lại kinh tế còn chưa muộn mà :p:p:p:p

Phương Dung

Đại Uý
Liu Shiwen thì có gì phải thuần phục đâu bác, ai ở VN cũng đều đánh được Liu Shiwen, vì thực ra nó là Innerforce ZLF mà, cực mềm, dễ chơi, tốc độ chậm

Bác cứ rước 1 em về, chơi jeu thủ, quen với jeu thủ rồi, thì mấy bác đánh Sar trừ khi hơn hẳn 3-4 bóng, chứ quen jeu rồi, đánh cốt chậm xịt dễ thắng hơn nhiều, các bác kia lại thi nhau chơi Liu Shiwen thôi, khi ấy bác cầy lại kinh tế còn chưa muộn mà :p:p:p:p
Thật hả bác, mình đọc thông số thấy tốc độ khá cao, dòng OFF nên vẫn sợ ko thuần hóa đc, cắt gò bóng lại bay cả mét :(
Mà công nhận E liu shiwen đẹp thật

lamtq

Đại Tá
Em ko quen dùng ST nên để cây đó bay vào SG, còn cây FL em dùng rất ưng ý 1 thời gian dài. Trước cũng có 1 cây Yasaka em dùng cực ưng ý là cây Mark V, rất rẻ thôi nhưng để lại ấn tượng sâu đậm mãi ít cây nào sánh bằng. Cây Classic Sweden này mềm và rung, nhẹ, cảm giác tốt, nên thích hợp mặt Tàu và mặt cứng bác ạ. Đúng là cốt khá nhẹ nên mặt nặng ko ảnh hưởng, nhưng sẽ hơi thiên nặng đầu, ai thích thì rất thích, ai ko ưa thì hơi khó chịu. Cả combo nhẹ nên xoay trở nhanh nhẹn thích lắm.
Còn về cái bệnh hình thức và giả dối thì nó là bệnh mãn tính trầm kha và có tính chất hệ thống, tầm tư tưởng và vĩ mô rồi, ngu dân có thể hiện ra điều đó cũng quá là dễ hiểu thôi bác, thông cảm họ chút đi. :D
Ông khôn dân toàn đánh vợt đẹp, có dám đánh vợt xấu đâu mà phát biểu linh tinh gì thế?! A màyy tát phát chết g:cool:;)

Phương Dung

Đại Uý
Ông khôn dân toàn đánh vợt đẹp, có dám đánh vợt xấu đâu mà phát biểu linh tinh gì thế?! A màyy tát phát chết g:cool:;)
Ko mua vợt đẹp đi đánh giao lưu dễ hị khinh .
Nay đi dán cái mặt mới còn bị thằng cha chủ quán chê cốt gì xấu thế, hơi bị bức xúc cái thái độ. Xấu đẹp kệ tui, miễn tui ưng. Bán hàng với dịch vụ kiểu đó ai mà muốn quay lại lần hai

Bình luận từ Facebook