Khai vợt đầu xuân Quý Tỵ - Ninh Thuận

bricephan

Binh Nhất
Như mọi người đã bàn bạc từ trước anh em bóng bàn trẻ Ninh Thuận sẽ có buổi giao lưu khai vợt đầu xuân Quý Tỵ vào ngày mai (Mùng 5 Tết).. Mình xin phép được tạo topic riêng vì nơi diễn ra và thành phần tham dự khác hoàn toàn so với topic trước :D.. Nhân đây cũng xin quảng cáo cho lần họp mặt này tí :D

Thành phần tham dự theo lần cuối cập nhật khoảng 10 người. Trường hợp đáng tiếc là em Khánh, một trong những tiềm năng số 1 tỉnh nhà đã không thể tham dự được vì bị chút xây sước ngày xuân :(, nhưng chú Hảo (papa bé Khánh) sẽ cùng em tới tham dự giao lưu với vai trò bình luận viên :x

Đặc biệt trong đó có những tay vợt đã gây dựng được tên tuổi trong làng bóng bàn tỉnh nhà, theo như ý kiến trước đó của Mai Xuan Viet, chúng ta sẽ phân các bạn này thành một nhóm tạm gọi là nhóm A, ae còn lại đang còn tìm đường chính đạo hoặc có tuổi vẫn chưa có tên thì đc xếp vào nhóm tạm gọi là B :D

Nhóm A theo mình thấy sẽ là:

1. Lương (Lèn): Ae giang hồ đang coi Lương là tay vợt trẻ số 1 của tỉnh, đang hành nghề bóng bàn trong TP HCM :>

2. Yến Vy (bé Đa :>): Đã thành danh từ rất sớm, theo học ĐH TDTT chuyên ngành bóng bánh và về tỉnh tham gia đào tạo trẻ bóng bàn tỉnh nhà, gặt hái vô số huy chương, đến nổi papa mình đã bỏ bóng bàn từ lâu mà còn biết tiếng, quóa shock lun =)))

3. A Khoa: Qua lời kể của bạn mình thì a Khoa cùng thời với Lương, cũng theo nghiệp bóng bàn như bé Đa và Lương

4. Bảo (lớn): Cũng chưa có dịp gặp mặt hay nói chuyện lần nào, nhưng qua lời bạn mình và Mai Xuan Viet thì Bảo lớn đánh với Lương cũng một chín một mười không hơn nhau nhiều lắm :D.. Hiện Bảo đang kiếm cơm bằng bóng bàn như Lương, bé Đa và a Khoa

5. Phúc: Tuy chưa có thành tích j nổi bật như những nhân vật trên, cũng không hành nghề bóng bàn, nhưng theo đánh giá của Việt và Vy thì Phúc bắt buộc được xếp vào nhóm A vì đánh rất bá đạo :D

Nhóm B sẽ là:

1. Mai Xuan Viet

2. Hạnh

3. Châu

4. Vũ

5. Khánh Lâm

5. Minh (là mình) :">

Tiếc là lần này không tham gia giao lưu được với em Bảo nhỏ và em Khánh như đã hẹn từ trước, hi vọng lần sau về nước sẽ được giao lưu vài trăm hiệp với hai bạn :D

Ngày mai 3pm tại CLB bóng bàn ông Sáu 100 Lê Lợi. Sau bóng bánh sẽ là màn ăn nhậu đập vợt, hi vọng các bạn sắp xếp thời gian tham gia đông đủ ^^

Chúc giải giao lưu ngày mai thành công ^^

P/S: Việt giúp anh confirm Phúc và Vũ nhé, thank em.

BiaBiaBia

MaiXuanViet

Moderator
đội hình 5 A 5 B thế thì đánh theo thể thức gì đây trời. :)

Chẳng lẽ bắt cặp đánh đôi vòng tròn tính điểm :D

MaiXuanViet

Moderator
Giải thành công tốt đẹp, ăn nhậu tưng bừng đến...0h30p mới chịu về.hihi. Hẹn gặp lại Bryce Phan vào năm sau với 1 giải hoành tráng hơn.^^

MaiXuanViet

Moderator
Tiếc quá studio em làm chưa mở cửa để mượn máy hình. Có chụp vài tấm lưu niệm = đt của Bryce Phan, nếu được nhờ anh up lên cho hoành tráng :D

bao_pr

Binh Nhì
thật tiếc vì gia đình về Phú Yên đột xuất nên phải về theo ko tham gia cùng mọi người dc !

bricephan

Binh Nhất
Sorry Việt và cả nhà mấy hôm nay sang lại mình lu bu dọn nhà cửa quá.. vừa chuyển nhà bộn bề kinh khủng :D Trước hết năm mới chúc ae hạng B ngày càng tiến bộ, hạng A thì chăm chỉ tập luyện và huấn luyện thế hệ kế tiếp cho tỉnh nhà :>..

Tình hình vừa mới qua mình đã bị ku đội trưởng ở đây gọi điện hăm dọa là trong lúc mình về VN ăn chơi tưng bừng thì tụi nó ở đây luyện tập ngày đêm chuẩn bị cho hai giải đấu lớn cuối tuần này (các đội mạnh Seoul) và tuần sau (Sinh viên toàn quốc) :( Sắp tới xếp lại thứ hạng cho kì mới chắc dạt vòm luôn quá T__T

Cũng nhân đây mình rất rất cảm ơn Việt và Yến Vy (Việt gửi lời giúp luôn nhe).. Nhờ hai em từ sắp xếp, kêu gọi, và còn có cả phần thưởng mang về trưng bày nhà mới nữa ^^ Kì này về nhìn thấy Vy và a Khoa đánh làm có thêm động lực tập luyện ghê :D Hi vọng tất cả mọi người cùng tiến bộ trong thời gian tới :>

P/S: Chưa upload hình đc, diễn đàn hok có host riêng cho hình ảnh, mà mình xài máy trong trường lại ko vào đc mấy trang chuyên up hình như imageshack hay photobucket :( Ae thường up hình thế nào nhỉ?

Last edited:

MaiXuanViet

Moderator
Sorry Việt và cả nhà mấy hôm nay sang lại mình lu bu dọn nhà cửa quá.. vừa chuyển nhà bộn bề kinh khủng :D Trước hết năm mới chúc ae hạng B ngày càng tiến bộ, hạng A thì chăm chỉ tập luyện và huấn luyện thế hệ kế tiếp cho tỉnh nhà :>..

Tình hình vừa mới qua mình đã bị ku đội trưởng ở đây gọi điện hăm dọa là trong lúc mình về VN ăn chơi tưng bừng thì tụi nó ở đây luyện tập ngày đêm chuẩn bị cho hai giải đấu lớn cuối tuần này (các đội mạnh Seoul) và tuần sau (Sinh viên toàn quốc) :( Sắp tới xếp lại thứ hạng cho kì mới chắc dạt vòm luôn quá T__T

Cũng nhân đây mình rất rất cảm ơn Việt và Yến Vy (Việt gửi lời giúp luôn nhe).. Nhờ hai em từ sắp xếp, kêu gọi, và còn có cả phần thưởng mang về trưng bày nhà mới nữa ^^ Kì này về nhìn thấy Vy và a Khoa đánh làm có thêm động lực tập luyện ghê :D Hi vọng tất cả mọi người cùng tiến bộ trong thời gian tới :>

P/S: Chưa upload hình đc, diễn đàn hok có host riêng cho hình ảnh, mà mình xài máy trong trường lại ko vào đc mấy trang chuyên up hình như imageshack hay photobucket :( Ae thường up hình thế nào nhỉ?

Cái cúp anh cẩn thận bụi nha.hihi. Ráng sow em nó lên dùm em để sau này có giải nào đặt hàng thì em làm kiếm cử nhậu.haha. Anh vào trang upanh.com đi, em thường up bằng trang đó.

bricephan

Binh Nhất
Do mình để trong hành lí xách tay, đồ nhiều nên bỏ hộp ra mà bọc bằng quần áo.. Tới đây thì thấy nó bị rơi phần bên trong ra :(((.. nhưng hok sao, đã có hình bản gốc, mình sẽ cố gắng sửa lại rồi trưng lên phòng làm việc cho hoành tráng ^^ Việt làm khéo tay lắm, nghe Vy với a Khoa quảng cáo là dán với cắt mút vợt là nghề của chàng ;;) Để xem có giải nào người Việt diễn ra mình sẽ đặt vấn đề, nếu BTC đồng ý thì Việt có thêm part time job kiếm tiền ca hát nhá ;;)

MaiXuanViet

Moderator
Do mình để trong hành lí xách tay, đồ nhiều nên bỏ hộp ra mà bọc bằng quần áo.. Tới đây thì thấy nó bị rơi phần bên trong ra :(((.. nhưng hok sao, đã có hình bản gốc, mình sẽ cố gắng sửa lại rồi trưng lên phòng làm việc cho hoành tráng ^^ Việt làm khéo tay lắm, nghe Vy với a Khoa quảng cáo là dán với cắt mút vợt là nghề của chàng ;;) Để xem có giải nào người Việt diễn ra mình sẽ đặt vấn đề, nếu BTC đồng ý thì Việt có thêm part time job kiếm tiền ca hát nhá ;;)

hihi. Mê bóng bàn nhưng đánh thì dở tệ, may mà còn có cái cắt mút chứ không biết nữa thì chẳng biết tại sao mình mê.hihi Bia

Thật ra em muốn xin lại cái file làm kỷ niệm với làm...mẫu, chứ lúc làm em làm ngẫu hứng nên cũng ko nhớ quá trình lắm :D

bollzlc

Thượng Sỹ

1. Lương (Lèn): Ae giang hồ đang coi Lương là tay vợt trẻ số 1 của tỉnh, đang hành nghề bóng bàn trong TP HCM :>

2. Yến Vy (bé Đa :>): Đã thành danh từ rất sớm, theo học ĐH TDTT chuyên ngành bóng bánh và về tỉnh tham gia đào tạo trẻ bóng bàn tỉnh nhà, gặt hái vô số huy chương, đến nổi papa mình đã bỏ bóng bàn từ lâu mà còn biết tiếng, quóa shock lun =)))

3. A Khoa: Qua lời kể của bạn mình thì a Khoa cùng thời với Lương, cũng theo nghiệp bóng bàn như bé Đa và Lương

4. Bảo (lớn): Cũng chưa có dịp gặp mặt hay nói chuyện lần nào, nhưng qua lời bạn mình và Mai Xuan Viet thì Bảo lớn đánh với Lương cũng một chín một mười không hơn nhau nhiều lắm .. Hiện Bảo đang kiếm cơm bằng bóng bàn như Lương, bé Đa và a Khoa

5. Phúc: Tuy chưa có thành tích j nổi bật như những nhân vật trên, cũng không hành nghề bóng bàn, nhưng theo đánh giá của Việt và Vy thì Phúc bắt buộc được xếp vào nhóm A vì đánh rất bá đạo

Nhóm B sẽ là:

1. Mai Xuan Viet

2. Hạnh

3. Châu

4. Vũ

5. Khánh Lâm

Xin lỗi bạn lấy đâu ra bảng xếp hạng này vậy sao toàn thấy tên lạ không vậy mình có quen một số người ở Ninh Thuận Hưng,Thông,Dũng,Tín, Ninh, Phước,Đẩu,bé Khánh sao không thấy vậy>?

MaiXuanViet

Moderator

4. Bảo (lớn): Cũng chưa có dịp gặp mặt hay nói chuyện lần nào, nhưng qua lời bạn mình và Mai Xuan Viet thì Bảo lớn đánh với Lương cũng một chín một mười không hơn nhau nhiều lắm .. Hiện Bảo đang kiếm cơm bằng bóng bàn như Lương, bé Đa và a Khoa

5. Phúc: Tuy chưa có thành tích j nổi bật như những nhân vật trên, cũng không hành nghề bóng bàn, nhưng theo đánh giá của Việt và Vy thì Phúc bắt buộc được xếp vào nhóm A vì đánh rất bá đạo

Nhóm B sẽ là:

1. Mai Xuan Viet

2. Hạnh

3. Châu

4. Vũ

5. Khánh Lâm

Xin lỗi bạn lấy đâu ra bảng xếp hạng này vậy sao toàn thấy tên lạ không vậy mình có quen một số người ở Ninh Thuận Hưng,Thông,Dũng,Tín, Ninh, Phước,Đẩu,bé Khánh sao không thấy vậy>?

Giải tổ chức vào mùng 5 Tết nên những người kia 1 số không tham gia được, 1 số thì không đi vì đã có tuổi không muốn tham gia giải toàn thanh thiếu niên, 1 số thì thuộc diện...chuyên đánh độ nên giải bé quá cũng vì thế không dám mời họ. bé Khánh thì đúng ra là có tham gia nhưng bị tai nạn giao thông xây xát nhẹ nên cũng ko tham gia dc, chỉ đến xem thôi. :)

bollzlc

Thượng Sỹ
Cảm ơn ban Việt cho mình hỏi ban có thể cho biết nhất nhì ba tư năm nam và nữ tại Ninh Thuận được không, co dịp mình sẽ ra tỉnh bạn để thọ giáo vai chiêu với võ lâm ngũ bá, trước là học hỏi sau là kết bạn

MaiXuanViet

Moderator
Nói nhất nhì thì hơi khó vì trình họ tầm tầm nhau cả thôi. Tùy vào thời tiết hôm đó hợp với người nào.hihi :D

Nam thì có: Phan Gia Hưng (thầy Hưng), Hàn Đức Lương (Lèng), Bảo (Bảo lớn), anh Khoa, chú Thái đang thuộc top đầu. Xếp sau họ là đến Ninh, Tín, Phước, Dũng...

Nữ thì hầu hết chỉ chơi phong trào, trình độ để có thể xếp hạng thì chỉ có 2 người là Yến Vi và Bé Khánh. :)

bricephan

Binh Nhất
Sorry Việt nhe, hôm nay mới đem máy về nhà để dùng mấy cái host upload được. Cái trang upanh.com Việt giới thiệu bên đây cũng pó tay chẳng vào được luôn :D

Cảm ơn mọi người rất rất nhiều đã giúp mình có kì nghỉ tết quá đặc biệt, không thể nào quên được luôn. Anh em cố gắng giữ liên lạc rồi cứ mỗi năm ae ta lại tụ tập thể thao ăn nhậu hỉ ^^
Bia

Bình luận từ Facebook