Kêu Gọi Ủng Hộ Lâm Làng Sét tác nghiệp tại giải Bóng Bàn Toàn Quốc 2017

lamtanmai

Thượng Tá
Tôi thấy bạn làm thế này thật là không nên.
Bạn đi quay video, người khác xem video của bạn thì bạn kiếm được tiền. Nhiều người phải bỏ tiền ra quảng cáo (mời) người khác xem video kìa. Bạn thì ngược lại đã làm ăn kiếm tiền từ lượt xem lại còn đòi quyên góp tiền từ người xem nữa. Nếu là tôi thì tôi không làm được!
Rất vui vì đã được anh cmt góp ý. Em xin giải trình thế này, kênh Youtube của e làm hoàn toàn ra vì đam mê chia sẻ cho mọi người hâm mộ bóng bàn được xem các giải đấu được đầy đủ và chi tiết nhất, các giải em đi đa phần là tự bỏ chi phí đi lại, ăn ở, mạng phát trực tiếp....không những thế còn phải bỏ công việc để theo sát từng giải đấu. Tiền quảng cáo từ Youtube thì k đáng là bao so với các chi phí mà em đã bỏ ra để có thể đồng hành cùng giải. Thiết nghĩ gánh nặng chi phí quá lớn nên em mới mở ra topic để có thể kêu gọi mọi người ủng hộ để giúp em phần nào chi phí, mọi người ủng hộ em cũng hoàn toàn thoải mái và vui vẻ chứ em k hề đòi hỏi gì cả. Đôi lời chia sẻ cùng anh ^^

Ttfan2012

Đại Tá
Mình ủng hộ bạn và cách làm của bạn. Không có niềm đa mê bóng nhựa cháy bỏng thì sẽ không bỏ thời gian ra để đi nhiều nơi như vậy và còn ghi lại hình ảnh thi đấu. Đây chính là điểm tối nhất của bóng bàn Việt Nam (rất ít những phóng sự, những chương trình ghi lại các trận đấu, hoạt động bóng bàn để phổ biến hơn bộ môn hay nhưng mà khó này).

Mabumap2k6

Đại Uý
Bạn đi quay video, người khác xem video của bạn thì bạn kiếm được tiền. Nhiều người phải bỏ tiền ra quảng cáo (mời) người khác xem video kìa. Bạn thì ngược lại đã làm ăn kiếm tiền từ lượt xem lại còn đòi quyên góp tiền từ người xem nữa. Nếu là tôi thì tôi không làm được!

Bác tìm hiểu về doanh số của youtube trả cho uploader đi rồi hẵng phán nhé, mình thấy có cộng tất cả số views tất cả video trên kênh của Lâm cũng chả đủ chi phí cho 1 chuyến đi chứ đừng nói là có nhiều thu nhập.

ngtrantoan

Đại Tá
9 người 10 ý, bác góp ý thẳng thắn là tốt cho anh em

Đệ Tử Kỳ An

Thượng Tá
Sau này chú ấy làm Chưởng môn kênh Table tennis Viet trên Youtube có kinh phí sẽ quay lại giúp anh em! Ai có lòng thì sẵn sàng, nhẹ nhàng là trường thọ!

kirara

Moderator
Không có những người đam mê như bạn Lâm thì chúng ta không được xem những trận bóng hay, những đường bóng đỉnh cao Việt Nam đâu bác. Bác không ủng hộ thì có thể bỏ qua. Không yêu cũng đừng nên nói lời cay đắng!

Luong Pham

Đại Uý
Không có những người đam mê như bạn Lâm thì chúng ta không được xem những trận bóng hay, những đường bóng đỉnh cao Việt Nam đâu bác. Bác không ủng hộ thì có thể bỏ qua. Không yêu cũng đừng nên nói lời cay đắng!
Tôi chỉ nêu ý kiến thẳng thắn về cách làm. Riêng về bóng bàn thì riêng tôi và tất cả những người yêu bóng bàn luôn ghi nhận những đóng góp của bạn ấy. Tôi có cách ủng hộ của tôi. Tôi gửi link video cho bạn bè tôi khắp nơi. Tôi thỉnh thoảng click quảng cáo ủng hộ để cậu ấy có thu nhập. Đấy mới là cách ủng hộ đúng, theo đúng tinh thần win - win.

lamtanmai

Thượng Tá
Tôi chỉ nêu ý kiến thẳng thắn về cách làm. Riêng về bóng bàn thì riêng tôi và tất cả những người yêu bóng bàn luôn ghi nhận những đóng góp của bạn ấy. Tôi có cách ủng hộ của tôi. Tôi gửi link video cho bạn bè tôi khắp nơi. Tôi thỉnh thoảng click quảng cáo ủng hộ để cậu ấy có thu nhập. Đấy mới là cách ủng hộ đúng, theo đúng tinh thần win - win.
Dạ vâng cám ơn anh đã chia sẻ cũng như ủng hộ các video của em ạ ^^

lamtanmai

Thượng Tá
Giải Bóng Bàn Toàn Quốc Báo Nhân Dân 2017 khép lại với 2 chức vô địch Đơn Nam và Đơn Nữ lần lượt thuộc về 2 VĐV Đinh Quang Linh ( Quân Đội ) và Mai Hoàng Mỹ Trang ( Petrosetco TPHCM ). Giải đấu với những con số ân tượng : gần 2000 bức ảnh em đã chụp lại của các VĐV trong suốt các buổi thi đấu, video trực tiếp được số lượng người xem nhiều nhất là hơn 400 người tại trận Chung Kết Đồng Đội Nam, tin tức cũng như kết quả các trận đấu em đã cố gắng cập nhật một cách nhanh nhất tới tất cả mọi người, các trận đấu hay nhất tại tất cả các nội dung em đã ghi lại đầy đủ và sẽ nhanh chóng cập nhật sớm trên Youtube. Em xin chân thành cám ơn tất cả mọi người các cô/chú/anh/chị đã yêu mến và ủng hộ chi phí cho em tác nghiệp tại giải. Cám ơn tất cả mọi người hâm mộ bóng bàn cả nước đã gửi những lời động viên, chia sẻ cho em trong suốt quá trình tác nghiệp tại giải. Cám ơn tất cả các VĐV tại giải đã thi đấu với tinh thần quyết tâm rất cao, cống hiến những pha bóng hay, đường bóng đẹp để cho người hâm mộ được theo dõi và thưởng thức. Cám ơn BTC giải và chú Tiến Hùng ( Tổng Trọng Tài Quốc Gia ) đã tạo điều kiện tốt nhất để em có thể tác nghiệp tại giải trong điều kiện thoải mái nhất, trận đấu luôn được ghi lại ở cự ly " gần nhất " của bàn thi đấu đã thực sự truyền tải được không khí của các trận đấu tới người hâm mộ. Giải đấu diễn ra trong thời gian dài và khối lượng công việc cũng tương đối lớn nên nhiều khi những bình luận, tin nhắn của mọi người em không thể trả lời hết được mong mọi người hết sức thông cảm. Những đóng góp, góp ý của mọi người về góc quay, tin tức, hình ảnh....em sẽ cố gắng khắc phục và cải thiện trong tương lai để có thể ngày càng hoàn thiện hơn, đem đến những trải nghiệm tốt nhất cho người xem bóng bàn cả nước. Xin hẹn gặp lại mọi người vào một giải đấu gần nhất của năm 2017!!

ducnm

Đại Tá
Như thế nào thì là nên hả nên bác! Khó khăn thật thì cứ nói, ae nào thấy nên thì ủng hộ vậy thôi! Chứ mấy cái video bóng bàn phong trào, ai tài trợ quảng cáo mà bác phải lo em nó giàu :)!

PingPong9x

Đại Tá
Xin thưa ở VN tiền kiếm đc từ quảng cáo trên Youtube chả đủ uống cafe sáng nữa. Bác Lâm vì đam mê nên mới đi ghi hình cho mọi người cùng xem, chứ thời gian đó em nghĩ bác ấy đi làm việc khác kiến được nhiều tiền hơn

ducnm

Đại Tá
Ý kiến phản biện là rất tốt! Lâm cũng cần tiếp thu để cung cấp thông tin công khai cho ae cộng đồng nói chung hiểu hơn !
Như thế nào thì là nên hả nên bác! Khó khăn thật thì cứ nói, ae nào thấy nên thì ủng hộ vậy thôi! Chứ mấy cái video bóng bàn phong trào, ai tài trợ quảng cáo mà bác phải lo em nó giàu :)!

lamtanmai

Thượng Tá
Ý kiến phản biện là rất tốt! Lâm cũng cần tiếp thu để cung cấp thông tin công khai cho ae cộng đồng nói chung hiểu hơn !
^^ dạ vâng cám ơn các anh đã góp ý ạ, mọi thông tin em cũng đã công khai rõ ràng và đầy đủ rồi anh ah ^^

Bình luận từ Facebook