ITTF World Tour Qatar Open (26-31/3/2019)

LangThang

Đại Uý
Nó đã đánh đâu mà xem được bác :D
Còn nếu IP Việt nam bị chặn bác
Cài add on Hola cho chrome, chỉnh ip về singapo là xem được trực tiếp trên ittf tv

Vẫn không xem được

backhand-ghost

Đại Tá
Chưa bao giờ xem một trận có Ma Long mà thất vọng như thế này. Nhiều lúc không biết người đang chơi có phải là Ma Long không hay là ai đó đang đóng thế. Xem hết ván thứ 3 thì đành tắt đi vì nản quá.
Bạn Flore này thì càng hết nói. Giao bóng lòe xòe, động tác cũng quá xấu. Suốt 12 điểm đầu tiên của set 3, Flore giật phải đúng 1 lần, không có rally nào có tổng quá 6 chạm, vậy mà tỷ số cũng chỉ là 5-7, lúc trước đánh vậy mà gặp ML thì có lẽ phải là 2-10 rồi. Ván đấu xấu xí hơn một trận hạng E của org.
Buồn vì lại sắp thấy một tượng đài, một huyền thoại sống "rửa tay gác kiếm".

Last edited:
Chưa bao giờ xem một trận có Ma Long mà thất vọng như thế này. Nhiều lúc không biết người đang chơi có phải là Ma Long không hay là ai đó đang đóng thế. Xem hết ván thứ 3 thì đành tắt đi vì nản quá.
Bạn Flore này thì càng hết nói. Giao bóng lòe xòe, động tác cũng quá xấu. Suốt 12 điểm đầu tiên của set 3, Flore giật phải đúng 1 lần, không có rally nào có tổng quá 6 chạm, vậy mà tỷ số cũng chỉ là 5-7, lúc trước đánh vậy mà gặp ML thì có lẽ phải là 2-10 rồi. Ván đấu xấu xí hơn một trận hạng E của org.
Buồn vì lại sắp thấy một tượng đài, một huyền thoại sống "rửa tay gác kiếm".
2016 Long còn phải đánh đến séc 7 với flore nữa bác ơi:D

backhand-ghost

Đại Tá
2016 Long còn phải đánh đến séc 7 với flore nữa bác ơi:D
Thề với bác là tôi ko xem hết trận, anh em ở trên có thông báo là ML thắng rồi nên càng ko muốn xem.
Thật lòng, nếu Ma Long thua 3-4 thì tôi sẽ thấy vui hơn nhiều so với trận thắng này.
Nhưng nói vậy nhưng tôi ko có ý là Flore kém đâu, mới 24t nhưng cu này cũng đã chinh chiến đỉnh cao được 3-4 năm. Xét trên bình diện châu Âu hiện tại, chơi đc như vầy cũng là rất không tồi rồi.

Last edited:
Thề với bác là tôi ko xem hết trận, anh em ở trên có thông báo là ML thắng rồi nên càng ko muốn xem.
Thật lòng, nếu Ma Long thua 3-4 thì tôi sẽ thấy vui hơn nhiều so với trận thắng này.
Nhưng nói vậy nhưng tôi ko có ý là Flore kém đâu, mới 24t nhưng cu này cũng đã chinh chiến đỉnh cao được 3-4 năm. Xét trên bình diện châu Âu hiện tại, chơi đc như vầy cũng là rất không tồi rồi.
Long chậm, không còn nhanh và mạnh như trước
Trận sau với ông bạn già Boll theo em cửa thắng boll cao hơn
Dự đoán 4-2 cho boll :D

thành đề

Đại Uý
Vâng, thì nó cũng giống như mấy từ xô xê của anh em mình hay hét lên khi ăn điểm thôi, hoàn toàn không ý nghĩa gì đâu ạ. Vậy mà bọn Nhật nó viết một bài rõ dài về chủ đề này ạ.

https://barahh.com/張本智和「チョレイ!」の意味と由来がわかった/
Lúc mới chơi e cũng thấy mọi người hô nhiều, cố đi hỏi để hiểu nhưng hơi thất vọng vì nó ko có nghĩa. Tại sao người ta không hô tiếng khác mà thường chô lê, chỉ thấy bóng bàn hô thế, các môn khác hô lại khác. Xem dần thì thấy có 1 số nước hô khác, tây có người hô yes, hàn thì nó hô xa xa, nói chung thích hô gì cũng được quan trọng là ăn điểm mới được hô :D

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member

Món này đâu có thể duy trì phong độ mãi. Kiểu chơi của đối thủ ML cũng thuộc dạng dị, phủi (nhất là quả phát cực xoáy). Séc 4, 5 nhiều quả đôi công hay.

Bình luận từ Facebook