[ITTF World Tour] Japan Open 12/6 - 14/6 (Sapporo)

ga mo

Đại Tá
Kết quả 7 trận khác:
Boll - Freitas 4-0
Pucar Tomislav - Gionis Panagiotis: 4-2
Samsonov - Skachkov Kiril: 4-2
Wang Yang - Tokic Bojan : 4-2
Kou Lei - Shibaev : 4-1
Lebesson - Karlsson Kristian : 4-2
Nuytinck - Gacina Andrej: 4-3

ga mo

Đại Tá
Kết quả các trận tứ kết EURO Games như sau:
Boll-Samsonov 4-1
Groth Jonathan - Wang Yang 4-3
Pucar Tomislav - Lebesson 4-1
Kou Lei - Nuytinck 4-2

ga mo

Đại Tá
Bán kết đơn nữ EURO Games toàn China không à.
Ni Xia Lian - Yu Fu
Yang Xiaoxin - Han Ying
Trong 4 tay vợt già lão trên thì lão bà Ni Xia Lian già nhất, 56 tuổi rồi, không biết có lập kỷ lục không?
Yu Fu năm nay 41 tuổi (sinh ngày 29/11/1978), Han Ying 36 tuổi (sinh ngày 29/4/1983). Trẻ nhất là Yang Xiaoxin sinh năm 1988.

conduongs

Đại Tá
Tình cờ tối qua xem loạt phỏng vấn Ma Long mới thấy nó tài năng đỉnh cao mà không dìm hàng người khác, động viên đàn em tự tin vươn lên và luôn biết quên đi chiến thắng vinh quang để nhìn về mục tiêu cần chinh phục phía trước.
Tôi cũng thấy bác tài năng không kém, tây tàu bác đều hiểu hết. em thì tiếng Việt nhiều khi có bác nói còn chưa hiểu gì cả

conduongs

Đại Tá
Korea Open ngày mai khai mạc rồi, bác nào lập topic đi chứ để chém cho vui.
Ma Long lại cùng nhánh với FZD rồi.
Kieu này giống như ngày trước MaLong luôn gặp QuangHao ở vòng TK, BK toàn thua trước QuangHao, Qua được giai đoạn này FZD hy vọng tỏa sáng như Ma Long

backhand-ghost

Đại Tá
Có thánh ở trên đây phát biểu là trái của XX giờ còn hoàn thiện hơn cả WH, tôi chẳng biết nói thế nào nữa, hoặc là thánh này hơi quẫn hoặc là ko biết xem bóng bàn.
XX hiện giờ làm cho người ta có cảm giác là đánh trái tốt hơn một chút nhưng bản chất thì ko phải như vậy. XX giờ buộc phải chơi trái nhiều hơn, vì không còn cách nào khác (trước đây, XX là "trốn trái" luôn). Bây giờ mà vẫn chơi được một càng thì phải đánh ở giải ORG của ta thì mới phù hợp.
Chân chậm hơn và bị cả TG nó ép trái, ko cho né xoay phải, ko đánh trái thì chẳng lẽ đánh bằng "càng giữa". XX ko phải là ko có "trái", nói đúng thì XX là yếu trái.
Đơn giản thôi, trong trận đấu, dễ dàng nhận thấy là XX khuyết kỹ thuật BH (hoặc có mà ko dám dùng). Đơn giản nhất là quả phòng thủ bên trái, XX làm kém hơn nhiều so với người khác. Nhiều lúc, có cảm giác thậm chí XX còn ko biết cả quả chặn trái. Thánh gì đó nên hiểu, đánh trái ko phải chỉ có mỗi giật đâu, nó còn nhiều món khác lắm (ko biết tôi nói, thánh có hiểu ko ^\^).
Vừa yếu, vừa thiếu, vậy mà có người kết luận là chơi trái còn hơn cả WH, một càng trái có lẽ là hay và hoàn thiện nhất từ trước đến nay. Bó tay và quấn cả vào chân luôn :mad:

Last edited:

backhand-ghost

Đại Tá
Kieu này giống như ngày trước MaLong luôn gặp QuangHao ở vòng TK, BK toàn thua trước QuangHao, Qua được giai đoạn này FZD hy vọng tỏa sáng như Ma Long
FZD dạo này có vấn đề thật thì phải, nếu nói là xuống thì ko dám nhưng nhìn ra là ko thấy có tiến bộ. Vẫn thiếu thiếu sự tinh tế, tinh chuẩn. ML ở tuổi 27-28 vẫn còn lên trình được, mà sao chờ FZD thấy sốt ruột quá. Sớm phát triển nhưng ko hẳn sẽ lên được đỉnh đâu.

Last edited:

backhand-ghost

Đại Tá
Ma Long thua là nằm trong tầm tính toán trong tiến trình ->olympic thôi. Có gì đâu 1 trận tứ kết.
Tôi thấy có khác nhau một chút đấy. Buông- tức là anh không có sự cố gắng, quyết tâm, quyết liệt, không có sự khát khao chiến thắng... và tất nhiên cũng dẫn đến thua. Còn thua mà các bạn đang đề cập đến ở đây là vẫn có các yếu tố trên nhưng vẫn ...thua. Thực ra thì cho dù ML có là cửa trên thì 10 trận chắc cũng phải thua 2,3 trận gì đó chứ không thể thắng tuyệt đối được. Do vậy trận vừa rồi ML có thua FZD thì cũng là bình thường thôi (nằm trong số 2, 3 trận thua đó)
Các nói cũng có lý quá, ko phải là trên thì trận nào cũng ăn mà dưới thì trận nào cũng thua. Ko thì tổ chức thi đấu làm gì cho mệt.
Còn Ma Long thì cũng có chút giống anh "không có phỏm" bên banh nỉ roài, ko nhất thiết phải cố quá, mục tiêu cũng gọn hơn, tập trung cho Master và Major thui.

chilinh141

Trung Uý
Các nói cũng có lý quá, ko phải là trên thì trận nào cũng ăn mà dưới thì trận nào cũng thua. Ko thì tổ chức thi đấu làm gì cho mệt.
Còn Ma Long thì cũng có chút giống anh "không có phỏm" bên banh nỉ roài, ko nhất thiết phải cố quá, mục tiêu cũng gọn hơn, tập trung cho Master và Major thui.
Đúng rồi, chỉ có ở thể thao chuyên nghiệp người ta mới tính tới điểm rơi phong độ thôi. Còn dân phong trào mình nhiều khi thua 1 vài hôm, cảm thấy rất buồn chán ko hiểu tại sao :(. Nhưng có hôm lại lên đồng giả các đối thủ tơi tả 6-0, 7-0, 8-0,...oh yes :).

ga mo

Đại Tá
BXH tháng 6, XX đã leo lên số 1 thế giới rồi, LGY vẫn số 2, FZD tụt xuống số 3, Ajinomoto và ML vẫn hạng 4 và 5, Boll bị tụt hạng, xuống xếp số 8, nhường vị trí 6 và 7 cho LJK và Hugo.

backhand-ghost

Đại Tá
BXH tháng 6, XX đã leo lên số 1 thế giới rồi, LGY vẫn số 2, FZD tụt xuống số 3, Ajinomoto và ML vẫn hạng 4 và 5, Boll bị tụt hạng, xuống xếp số 8, nhường vị trí 6 và 7 cho LJK và Hugo.
XX dạo này chịu khó cầy kéo, phong độ cũng khá ổn, lên số 01 ngay.

LangThang

Đại Uý
Hehe bác gì kia bảo chữ "buông" thảm hơn chữ "thua" thì ...ấy quá.
Cổ nhân có nói đại ý kẻ quân tử là kẻ cầm được buông được. Biết tiến biết thoái, có cương có nhu là cả 1 nghệ thuật.
Phật cũng dạy "buông bỏ". Chắc các vị đó còn thảm hơn thua nhỉ, tội quá tội quá.
Có bác thì cho là "mấy cái thuyết âm mưu vớ vẩn" nên ko đáng tranh luận, ừ thì chắc cái tầm của bác cao hơn nên ko thèm để mắt. Nếu đã ko đáng để mắt thì quan tâm chuyện người khác tranh luận chi nữa mà phải can ngăn. Hài lố quá, chỉ để người ta thấy bác thèm cá nhưng sợ hóc xương, nên chơi thủ đoạn ném đá giấu (nhưng lộ quá) tay, tát bùn sang ao thôi. H. È. N.
Hoan nghênh chú mày k văng tục, biết học đòi văn vở và lịch sự vãi cả nhồn

Last edited:

Bình luận từ Facebook