[ITTF World Tour] China Open 30/5 - 02/6 (Shenzhen)

quan221212

Đại Uý
Lin Gaoyuan giải này có tiến bộ rõ rệt, kỹ thuật ổn định hơn cả BH và FH, tâm lý thi đấu vững, đặc biệt là trận lội ngược dòng trước Ôpchalôp. Với phong độ như vậy hy vọng làm nên điều gì đó trước ML trong trận chung kết ( dự là ML và LGY và chơi chung kết)[/COLOR]
công nhận xem ông em này đánh đến giải này đã có chút bình tĩnh và bản lĩnh rồi đó.

quan221212

Đại Uý
ML rất đúng với câu "Phong độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi!". Fan Zendong trẻ trâu thắng được Long 1-2 trận chẳng qua là do phong độ hôm đó quá khủng, còn lại thì vẫn hoàn toàn thua "xấp mặt", dạo này trong diễn đàn hay dùng câu này phết anh em nhỉ?;);)

quan221212

Đại Uý
Cu Harimoto đen rồi, một mình chống lại 3 TQ, gặp ML thì xác định cố gắng đánh huy chương đồng thôi, cho dù giải Japan Open trước đấy có thắng Long đấy, nhưng nhìn phong độ của Long bây giờ chẳng ai dám đặt cửa cho cu em. Nhưng dù sao trận BK này vẫn hữa hẹn sẽ hay nhờ những tiếng hét xé trời của cu em. Nếu em gặp Lin thì may ra, tội nghiệp!
Đơn nữ thì em MIMA ITo cũng rứa, một mình chống lại MAFIA. , nhưng em này có vẻ đang trở lại cái thời làm mưa làm gió trước đây.
Em Liu sao chán thế nhở, mới ăn cái VĐTG xong là đánh xìu luôn.?

HUNGdla

Trung Uý
Cu Harimoto đen rồi, một mình chống lại 3 TQ, gặp ML thì xác định cố gắng đánh huy chương đồng thôi, cho dù giải Japan Open trước đấy có thắng Long đấy, nhưng nhìn phong độ của Long bây giờ chẳng ai dám đặt cửa cho cu em. Nhưng dù sao trận BK này vẫn hữa hẹn sẽ hay nhờ những tiếng hét xé trời của cu em. Nếu em gặp Lin thì may ra, tội nghiệp!
Đơn nữ thì em MIMA ITo cũng rứa, một mình chống lại MAFIA. , nhưng em này có vẻ đang trở lại cái thời làm mưa làm gió trước đây.
Em Liu sao chán thế nhở, mới ăn cái VĐTG xong là đánh xìu luôn.?
Cũng không hẳn là em ấy xìu đâu. Em Wang nó hay và đúng hôm nó lên đồng nữa thì sao chịu nổi. Mình thích em MIMA, nhưng một mình chống lại mafia thật là khó.

lion

Đại Tá
Không biết có bác nào giống e không, xem em ITO đánh nhìn rất chán, toàn bốp với chát không, lối đánh xem rất thô, cục súc
Nếu chơi giằng co thì Mima không đủ sức và dẻo dai bền bỉ để chiến đến phút cuối với các tay vợt China trội hơn nhiều mặt. Vì vậy phải chọn lối đánh chớp nhoáng và hiều quả nhất vẫn là xẻ cánh bạt chuội liên hoàn cước.

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Mọi người chú ý theo dõi các trận bán kết, chung kết nhé:

conduongs

Đại Tá
Không biết có bác nào giống e không, xem em ITO đánh nhìn rất chán, toàn bốp với chát không, lối đánh xem rất thô, cục súc
Bác nhìn sao vây. Lối cánh quá hay, chỉ đánh vậy mới có cơ hội thằng CNT. Chứ giật đôi công hoa mỹ ko có cửa cho em ấy. Bác phải biết em ấy sử dụng mặt gai bên BH mà đánh như vậy kỹ thuật quá tròn rồi. Chứ ko cục súc như bác nói đâu

quan221212

Đại Uý
Em ấy đánh vậy là hợp lý, đó. Những quả bốp chát của em ấy sau những cú giật của đối phương là cực khó đó, độ chuẩn xác là phải cực cao, nếu không thì vất, nhưng bù lại khiến đối phương bị động và bất ngờ, khả năng ăn điểm cao. Không làm vậy khó mà thắng được mấy em tàu, đã thắng được Đing Ning thì đoạt chức VĐ lại cao thôi.

lion

Đại Tá
Xem trận em Mima, thái độ rất chán khi đánh hỏng hoặc khi bị đối phươg bon lưới bon bàn.

ga mo

Đại Tá
Vậy là trận chung kết sẽ diễn ra giữa một ông chuyên về nhất trong các trận chung kết và một ông chuyên về nhì. Cả hai sẽ lại khẳng định thương hiệu của mình trong trận chung kết tối nay.

lion

Đại Tá
Ma Long đã có trận thắng trước Harimoto để vào CK gặp Lin GaoYuan (thắng Xu Xin 4 - 2), tuy nhiên Ma Long đã trầy trật trước một Harimoto quái quỷ và quyết tâm. Rõ ràng quả trái của Ma Long không đủ để làm khó Harimoto và nếu cón tiếp tục công về phía này sẽ thảm bại như hồi Japan Open 2018. Nhiều quả bỏ ngắn bên phải lẽ ra nên đẩy dài trái và chuyển thế thuận tay tấn công thì cứ theo một kiểu nên hay bị flick phải. Ngoài ra phát bóng nảy cũng hơi cao nên bị nó quẩy cho ra trò. Nếu Harimoto ăn thêm được một séc thì Ma Long còn khó khăn hơn nữa.

lion

Đại Tá
Vậy là trận chung kết sẽ diễn ra giữa một ông chuyên về nhất trong các trận chung kết và một ông chuyên về nhì. Cả hai sẽ lại khẳng định thương hiệu của mình trong trận chung kết tối nay.
Lin GaoYuan có quả đè và đờ mi trái biến hoá khó chịu thật. Bóng của Xu Xin có đường cong nên càng dễ bị bắt bài.

quan221212

Đại Uý
chân lý này sẽ lại tiếp đúng trong trận CK chiều nay

fairplay83hp

Đại Uý
Ma Long đã có trận thắng trước Harimoto để vào CK gặp Lin GaoYuan (thắng Xu Xin 4 - 2), tuy nhiên Ma Long đã trầy trật trước một Harimoto quái quỷ và quyết tâm. Rõ ràng quả trái của Ma Long không đủ để làm khó Harimoto và nếu cón tiếp tục công về phía này sẽ thảm bại như hồi Japan Open 2018. Nhiều quả bỏ ngắn bên phải lẽ ra nên đẩy dài trái và chuyển thế thuận tay tấn công thì cứ theo một kiểu nên hay bị flick phải. Ngoài ra phát bóng nảy cũng hơi cao nên bị nó quẩy cho ra trò. Nếu Harimoto ăn thêm được một séc thì Ma Long còn khó khăn hơn nữa.[/QUO
Chính sác là trận này ML tự làm mình vất vả hơn với rất nhiều quả phải hỏng ăn trong tư thế Harimoto chỉ còn cách đứng nhìn. không biết do thể lực hay do tâm lý chú đánh với cháu nữa. séc nào cũng dẫn đến 9-7 rồi lại đánh hỏng để gỡ hòa giống i như trận CK Asian cuo với FZD. chứ harimoto phong độ cũng ko khác mọi khi.

quan221212

Đại Uý
Ma Long đã có trận thắng trước Harimoto để vào CK gặp Lin GaoYuan (thắng Xu Xin 4 - 2), tuy nhiên Ma Long đã trầy trật trước một Harimoto quái quỷ và quyết tâm. Rõ ràng quả trái của Ma Long không đủ để làm khó Harimoto và nếu cón tiếp tục công về phía này sẽ thảm bại như hồi Japan Open 2018. Nhiều quả bỏ ngắn bên phải lẽ ra nên đẩy dài trái và chuyển thế thuận tay tấn công thì cứ theo một kiểu nên hay bị flick phải. Ngoài ra phát bóng nảy cũng hơi cao nên bị nó quẩy cho ra trò. Nếu Harimoto ăn thêm được một séc thì Ma Long còn khó khăn hơn nữa.
Hari chỉ gây khó khăn cho ML séc 1-2, được thôi, khi ML vượt ngưỡng để thắng séc 2 thì mọi chuyện đã hoàn toàn thay đổi, công nhận ML vẫn là quái kiệt của BB thế giới.

Em ấy đánh vậy là hợp lý, đó. Những quả bốp chát của em ấy sau những cú giật của đối phương là cực khó đó, độ chuẩn xác là phải cực cao, nếu không thì vất, nhưng bù lại khiến đối phương bị động và bất ngờ, khả năng ăn điểm cao. Không làm vậy khó mà thắng được mấy em tàu, đã thắng được Đing Ning thì đoạt chức VĐ lại cao thôi.
Em không phủ nhận độ hiệu quả của Ito, chỉ là ý kiến cá nhân về động tác xấu đẹp thôi :D
Như bên nam có cu Lin của Taiwan nhìn đánh rất đẹp mắt, xem rất sướng.

Bình luận từ Facebook