Innerforce T5000 - Phân vân quá

bien13

Binh Nhì
Ten nào hợp thì nó thuộc rơ đánh và cảm nhận của bạn. Chắc đánh bóng 40+ thì cứ 1 mặt 80, 1 mặt 80FX, vì cốt này nhanh.
Ngon bổ rẻ thì mình không biết, mình suốt ngày chỉ đánh Target Pro: Không rẻ, nhưng bền.
Ten nào hợp thì nó thuộc rơ đánh và cảm nhận của bạn. Chắc đánh bóng 40+ thì cứ 1 mặt 80, 1 mặt 80FX, vì cốt này nhanh.
Ngon bổ rẻ thì mình không biết, mình suốt ngày chỉ đánh Target Pro: Không rẻ, nhưng bền.
Thế thì được, em có quen thằng em bên tuyển bộ công an chắc bảo nó mua cái mặt như của bác xem như nào

Trainee

Đại Tá
Thế thì được, em có quen thằng em bên tuyển bộ công an chắc bảo nó mua cái mặt như của bác xem như nào
Bảo nó kiếm mặt cũ cho!
Thực ra bọn nó chả biết hơn anh em hay tán phét trên diễn đàn này đâu. Còn phải nhờ mua bỏ mợ! :D

lamvt

Thượng Tá
Mình mới tập chơi, đang định lấy em Innerforce T5000. Search thì thấy ít người nói về em nó quá.
Các bác cho mình xin tí thông tin về em nó với.
Thanks all :)
Nếu mới tập chơi thì nên đánh Innerforce ALC .Cốt này dù có carbon nhưng lại mềm,dẽ điều khiển.Dòng T5000 rất cứng không hợp đâu.

Anh Còi

Thượng Sỹ
Innerforce T5000 có các thông số như sau:

Tốc độ : 10.0;
Độ kiểm soát : 7.0;
Trọng lượng TB: 90g
(theo thang độ của nhà máy)

Tốc độ : 9.6;
Độ kiểm soát : 8.2;
Độ cứng :8.3 (thuộc loại cứng)
Độ ổn định : 9.3 (luôn ổn định)
(theo thang độ quy về hệ thống so sánh chung)

Cấu tạo:
7 lớp, trong đó có 2 lớp carbon, độ dày 5.7 mm, kích thước 150x157mm

Theo hiểu biết hạn hẹp của mình thì T5000 là một công nghệ sản suất tạo ra dòng vợt cứng và có tốc độ cao (chẳng hạn như Buterfly Sardius, Primorac OFF+, Geggerly ...). Bạn nói bạn mới chơi BB, không hiểu "mới chơi" là ở mức độ nào? Nếu thực sự là mới làm quen từ đầu để tập BB thì mình khuyên bạn chưa sắm loại phông T5000 bây giờ. Các chuyên gia BB nổi tiếng đều khuyên những người mới tập chơi BB hãy sử dụng vợt thuần gỗ (chỉ cấu tạo bởi 100% gỗ) và có độ cứng vừa phải - thậm chí là vợt mềm, chậm - để có cảm giác trung thực. Khi nào kỹ thuật khá lên và thích lối chơi tấn công bạo lực, đánh xa bàn thì mới cần đến các loại vợt cứng và nảy hơn (nếu thấy phù hợp).
chào mừng bạn đến với CSĐS (Cao su đường sắt) vang bóng một thời của Việt Nam chúng ta! hihi

Anh Còi

Thượng Sỹ
biết đào quá :(
hihi. chọc cho vui ấy mờ, chứ mình ko có ý gì đâu. mình là hạng tép riu, biết gì đâu, bây giờ mới gia nhập diễn đàn để học hỏi nè.hi. nếu lỡ làm bạn nào, anh chị nào phật ý thì mong bỏ qua nhé! với lại mình cũng mới mua một cây Innerforce T5000 nên chưa biết đánh giá của mọi người thế nào, vì mình đã xem thông số kỹ thuật của cốt và so sánh với sardius thì thấy quảng cáo là kiểm soát bóng tốt hơn (mình đã từng chơi sardius tem đồng,hiện đang chơi cây Andro Kinetic Supreme). Mong được các bác trong diễn đàn chỉ giáo

Last edited:

anhemoy

Đại Tá
hihi. chọc cho vui ấy mờ, chứ mình ko có ý gì đâu. mình là hạng tép riu, biết gì đâu, bây giờ mới gia nhập diễn đàn để học hỏi nè.hi. nếu lỡ làm bạn nào, anh chị nào phật ý thì mong bỏ qua nhé! với lại mình cũng mới mua một cây Innerforce T5000 nên chưa biết đánh giá của mọi người thế nào, vì mình đã xem thông số kỹ thuật của cốt và so sánh với sardius thì thấy quảng cáo là kiểm soát bóng tốt hơn (mình đã từng chơi sardius tem đồng,hiện đang chơi cây Andro Kinetic Supreme). Mong được các bác trong diễn đàn chỉ giáo
em cũng nói vui thôi bác :D
Vì em cũng đánh mặt tàu nên toàn dùng cốt ALC hoặc thuần gỗ chứ không chuyên sâu vào dòng carbon. Chắc chờ cai nhân nào đó vào giải thích cho bác thôi :D

lamvt

Thượng Tá
vậy cháu hay giật bóng có độ ma sát cao mà thích mặt nào nhanh tí thì nên lấy mặt nào cho hợp hả chú
Kiếm thử xiom omega pro hay mặt có độ cứng trung bình và bám dính đánh.Phải tốn thời gian và tiền mới chọn được mặt mình ưa ,phù hợp.Nói chung phải thử thôi.Ai cũng vậy.Ko ai ngay từ đầu chọn đúng được đâu....Vì mỗi người mỗi kiểu,cảm giác khác nhau mà.

Bình luận từ Facebook