Innerforce T5000 - Phân vân quá

akira

Binh Nhất
Mình mới tập chơi, đang định lấy em Innerforce T5000. Search thì thấy ít người nói về em nó quá.
Các bác cho mình xin tí thông tin về em nó với.
Thanks all :)

NTBB

Super Moderators
Mình mới tập chơi, đang định lấy em Innerforce T5000. Search thì thấy ít người nói về em nó quá.
Các bác cho mình xin tí thông tin về em nó với.
Thanks all :)

Innerforce T5000 có các thông số như sau:

Tốc độ : 10.0;
Độ kiểm soát : 7.0;
Trọng lượng TB: 90g
(theo thang độ của nhà máy)

Tốc độ : 9.6;
Độ kiểm soát : 8.2;
Độ cứng :8.3 (thuộc loại cứng)
Độ ổn định : 9.3 (luôn ổn định)
(theo thang độ quy về hệ thống so sánh chung)

Cấu tạo:
7 lớp, trong đó có 2 lớp carbon, độ dày 5.7 mm, kích thước 150x157mm

Theo hiểu biết hạn hẹp của mình thì T5000 là một công nghệ sản suất tạo ra dòng vợt cứng và có tốc độ cao (chẳng hạn như Buterfly Sardius, Primorac OFF+, Geggerly ...). Bạn nói bạn mới chơi BB, không hiểu "mới chơi" là ở mức độ nào? Nếu thực sự là mới làm quen từ đầu để tập BB thì mình khuyên bạn chưa sắm loại phông T5000 bây giờ. Các chuyên gia BB nổi tiếng đều khuyên những người mới tập chơi BB hãy sử dụng vợt thuần gỗ (chỉ cấu tạo bởi 100% gỗ) và có độ cứng vừa phải - thậm chí là vợt mềm, chậm - để có cảm giác trung thực. Khi nào kỹ thuật khá lên và thích lối chơi tấn công bạo lực, đánh xa bàn thì mới cần đến các loại vợt cứng và nảy hơn (nếu thấy phù hợp).

Last edited:

Duc_NM

Đại Tá
Bác NTBB ơi cái Độ ổn định: 9.3 theo em hiểu tức là nếu có 100 người thì 93 người đồng tình với cùng quan điểm đó chứ không phải nói về độ ổn định của cây vợt nhỉ ?

tieuho_8x

Đại Tá
Chú NTBB tư vấn rất chuẩn đó ạ.
Người "mới chơi" thì nên chọn 1 trong 2 đó là thuần gỗ hoặc Arylate carbon ^^

tosiosHD

Đại Tá
Mua đi bạn ơi. Đây là dòng vợt phát triển của Sadius đấy. Trong khi sadius gôm 3 lớp gỗ, 2 lớp cacbon thì cốt này gôm 5 gỗ, 2 cacbon. Như vậy độ kiểm soát cốt này hơn sadius nhiều lắm. Clb mình có 2 anh chơi cốt này rồi, đánh khá hay. Trong khi đa số ng Việt Nam từ cao thủ tới thấp thủ đều đã và đang chơi và thuần hóa được Sardius thì bạn ko sợ gì mà ko dám chơi cốt này! Mua, trải nghiệm và thuần phục bạn nhé!

tosiosHD

Đại Tá
Yên tâm đi. Mình đảm bảo là bạn sẽ chơi được cốt này. Mình đã đánh cả Sardius và dùng thử cốt này của mấy anh ở cùng CLB rồi. Đánh rất ok.

Jerry

Thượng Sỹ
cây này giá anh mua thì thơm đó, nhưng anh kiểm soát cây này chưa nổi đâu, cần tập thêm, Mrs. Tiên dạy cơ bản là ok roài, đánh đều ngon thì ra tập với group của em

akira

Binh Nhất
cây này giá anh mua thì thơm đó, nhưng anh kiểm soát cây này chưa nổi đâu, cần tập thêm, Mrs. Tiên dạy cơ bản là ok roài, đánh đều ngon thì ra tập với group của em

chú cứ yên tâm, công việc anh ổn một chút sẽ làm phiền đều đều group của chú :zingme45:

Thành Danh

Thượng Sỹ
Innerforce T5000 có các thông số như sau:

Tốc độ : 10.0;
Độ kiểm soát : 7.0;
Trọng lượng TB: 90g
(theo thang độ của nhà máy)

Tốc độ : 9.6;
Độ kiểm soát : 8.2;
Độ cứng :8.3 (thuộc loại cứng)
Độ ổn định : 9.3 (luôn ổn định)
(theo thang độ quy về hệ thống so sánh chung)

Cấu tạo:
7 lớp, trong đó có 2 lớp carbon, độ dày 5.7 mm, kích thước 150x157mm

Theo hiểu biết hạn hẹp của mình thì T5000 là một công nghệ sản suất tạo ra dòng vợt cứng và có tốc độ cao (chẳng hạn như Buterfly Sardius, Primorac OFF+, Geggerly ...). Bạn nói bạn mới chơi BB, không hiểu "mới chơi" là ở mức độ nào? Nếu thực sự là mới làm quen từ đầu để tập BB thì mình khuyên bạn chưa sắm loại phông T5000 bây giờ. Các chuyên gia BB nổi tiếng đều khuyên những người mới tập chơi BB hãy sử dụng vợt thuần gỗ (chỉ cấu tạo bởi 100% gỗ) và có độ cứng vừa phải - thậm chí là vợt mềm, chậm - để có cảm giác trung thực. Khi nào kỹ thuật khá lên và thích lối chơi tấn công bạo lực, đánh xa bàn thì mới cần đến các loại vợt cứng và nảy hơn (nếu thấy phù hợp).
Minh moi choi vay xai zhang jike alc dc ko bac

Trainee

Đại Tá
Cốt này hợp với mặt nào, nhanh hay chậm, mềm hay cứng vậy các bác!???
Cốt này là cốt rất nhanh và cứng. Ngày trước chơi bóng 40 thì thấy mấy người chơi hay dán ít nhất một mặt mềm (Cỡ Donic S3). Giờ chơi bóng 40+ thì ít nhất cũng phải dán 1 mặt TB cứng. Chứ nếu dán 2 mặt cứng thì e nhanh quá!

bien13

Binh Nhì
Cốt này là cốt rất nhanh và cứng. Ngày trước chơi bóng 40 thì thấy mấy người chơi hay dán ít nhất một mặt mềm (Cỡ Donic S3). Giờ chơi bóng 40+ thì ít nhất cũng phải dán 1 mặt TB cứng. Chứ nếu dán 2 mặt cứng thì e nhanh quá!
Dòng ten thì mặt nào hợp nhất ạ!?? Cho em xin gợi ý ngon bổ rẻ. Em hay giật gần bàn ạ!

Trainee

Đại Tá
Em có 2 ý:
1. Là mặt ten nào hợp!??
2. Là không phải ten thì mặt nào ngon bổ rẻ!???
Hihi. Chứ không phải mặt ten nào rẻ. :p
Ten nào hợp thì nó thuộc rơ đánh và cảm nhận của bạn. Chắc đánh bóng 40+ thì cứ 1 mặt 80, 1 mặt 80FX, vì cốt này nhanh.
Ngon bổ rẻ thì mình không biết, mình suốt ngày chỉ đánh Target Pro: Không rẻ, nhưng bền.

Bình luận từ Facebook