Hội Viscaria

docmaorg

Đại Tá
vậy à bác - chắc bác chưa gặp người đánh gai giỏi rồi. anti đánh có phần khó chịu hơn cả gai vì khó đọc xoáy nếu cùng một động tác.
tuy nhiên trình độ clb thì còn gây khó dễ chứ đánh trình cao thì gai cũng chịu chết.
Mình đang nói ở đây là cùng trình độ. Cùng hạng mà biết đánh gai thì xử lý đối thủ khá nhàn, còn Gai họ hơn đẳng thì là chuyện khác.

lion

Đại Tá
vậy à bác - chắc bác chưa gặp người đánh gai giỏi rồi. anti đánh có phần khó chịu hơn cả gai vì khó đọc xoáy nếu cùng một động tác.
tuy nhiên trình độ clb thì còn gây khó dễ chứ đánh trình cao thì gai cũng chịu chết
Công nhận là đánh với gai nhiều quen gai, nhưng đụng anti rất khó chịu, bóng nó khác so với gai nhé ae!

lion

Đại Tá
Trước bác có time dài chơi Maze và từng khen nó hay nhất dòng Alc mà. Mà mình nhớ hồi đó Vis là cây rẻ nhất dòng alc và cũng rất ít người chơi nó vì bị chê xịt, cán mỏng dẹp cầm không chắc tay.
Maze thì nó được cái rất dễ chơi, an toàn, nhưng khi trình độ lên hơn một chút thì thấy nó hơi thiếu chút về lực, độ xoáy, khả năng xử lý trên bàn mà Vis thì nó đáp ứng được nhu cầu đó. Giống như bác cưới được em hoa khôi trường thì sướng 10 năm, nhưng tình cờ ra ngoài gặp em hoa hậu hít vài hơi thấy sao nó thơm và ngọt, nghĩ lại tự hỏi sao mình lại cưới con gà mái già hôi hám xấu xí như vậy được nhỉ :)

lemau1988

Thượng Sỹ
Tại thị trường Việt Nam thì đại đa số các shop nhập về dòng Max hoặc 2.1mm, muốn mua loại mút mỏng như 1.9, 1.7mm thì phải đặt riêng hoặc ra nước ngoài mà mua bác ạ :)
thế thì phức tạp nhỉ,thôi cứ đánh 2.1 cho lành :D.độ này đánh combo vis . FH: Dignic 80, BH : razka7 lên hẳn 3 bóng a nhé :D

tuanledragon

Trung Uý
Maze thì nó được cái rất dễ chơi, an toàn, nhưng khi trình độ lên hơn một chút thì thấy nó hơi thiếu chút về lực, độ xoáy, khả năng xử lý trên bàn mà Vis thì nó đáp ứng được nhu cầu đó. Giống như bác cưới được em hoa khôi trường thì sướng 10 năm, nhưng tình cờ ra ngoài gặp em hoa hậu hít vài hơi thấy sao nó thơm và ngọt, nghĩ lại tự hỏi sao mình lại cưới con gà mái già hôi hám xấu xí như vậy được nhỉ :)
Hồi 2010 gì đó mình từng thử 1 loạt cây Alc như tmb, tbs, maze, vis thì thấy mỗi tmb là đánh ngọt ngào nhất. Sau 1 thời gian lại kết em Jun zlc. Chính là 2 cây trên avatar của mình.

KingSpeedBP

Trung Uý
Lâu rồi mới quay trở lại với Vis.

Bình luận từ Facebook