Hội Viscaria

lhduy

Trung Uý
thay vì mua cây maze vs freitas em nghĩ nên quất lun cây Tibhar VS Unlimited của tụi Đức, cốt flagship luôn, mỗi tội cái hộp đựng vợt xấu :))

tuanledragon

Trung Uý
Em nghĩ là Vis ngon hơn Maze, nhưng cây Freitas ALC có vẻ ít người chơi, cây này lấy cảm hứng từ Maze đó bác.
Trước bác có time dài chơi Maze và từng khen nó hay nhất dòng Alc mà. Mà mình nhớ hồi đó Vis là cây rẻ nhất dòng alc và cũng rất ít người chơi nó vì bị chê xịt, cán mỏng dẹp cầm không chắc tay.

dammebongban

Trung Uý
Vâng. Tại em thấy Vis tem đồng giờ giá cũng rẻ đi nhiều rồi, Vis gold thì vẫn ảo giá quá. Mà nhiều người đánh lại bảo Vis tem đồng không số đánh hay hơn Vis gold nên cũng băn khoan. Mua 1 trong 2 loại để trải nghiệm xem có khác Vis phổ thông không ạ
Bác chỉ nghe nói thôi: nếu có điều kiện để phân vân giữa 2 cây như bạn( nên mua cả hai cây ĐQSD thử là RÕ nhất)
Hợp cây nào thì giữ cây đó, còn cây ko hợp thì bán đi mất ít tiền: coi như cái giá phải trả!!!

malongfanboi

Trung Sỹ
Bác chỉ nghe nói thôi: nếu có điều kiện để phân vân giữa 2 cây như bạn( nên mua cả hai cây ĐQSD thử là RÕ nhất)
Hợp cây nào thì giữ cây đó, còn cây ko hợp thì bán đi mất ít tiền: coi như cái giá phải trả!!!
Tem đồng không số là thời bóng 38 40 nên mỏng, mềm hơn thôi. Không biết mọi người thế nào chứ em thấy toàn mấy ông đang giữ hàng thì tâng giá chứ bọn trẻ có ai chơi đồ cổ đâu.

bachikho

Đại Tá
Trước bác có time dài chơi Maze và từng khen nó hay nhất dòng Alc mà. Mà mình nhớ hồi đó Vis là cây rẻ nhất dòng alc và cũng rất ít người chơi nó vì bị chê xịt, cán mỏng dẹp cầm không chắc tay.
xịt là vis đời cũ tem to, từ mắt ngọc trở đi là nhanh roài, cá nhân tui thấy hiện tại vis đang bị thổi giá quá đáng, chơi cây alnade thấy ổn hơn, ngon bổ rẻ

lion

Đại Tá
thay vì mua cây maze vs freitas em nghĩ nên quất lun cây Tibhar VS Unlimited của tụi Đức, cốt flagship luôn, mỗi tội cái hộp đựng vợt xấu :))
Club em cũng có anh dùng cây này, công nhận cũng xoáy và có lực phết, đòn ra tối tăm mặt mày luôn, tuy nhiên hình như bác ấy dán 2 mặt Dignics 09c :)

lion

Đại Tá
Các bác cho em hỏi Vis tem đồng không số và Vis gold thì nên mua cái nào ? Cái nào đánh hay hơn vậy các bác ?
Như có bác đã trả lời rồi, đời tem đồng đi với bóng 38 nhỏ, nhanh nên cốt chậm, hiện nay bóng đã lên 40+ nên vợt phải thiết kế nhanh hơn, bám xoáy hơn (?) dòng tem đồng, kể cả tem bạc đời bóng 40. Và, tem đồng thì cũng chỉ là cây vợt đời cũ, không có gì giá trị hơn cây tem bạc ngày nay về giá trị sử dụng, nếu không muốn nói là đánh không hay bằng. Có hay là vì ae thấy nó đắt tiền, nên tự sinh tâm lý nâng niu như kiểu ảo giác thôi! Không biết có phải dòng Super (ALC, ZLC) tuy trợ lực, trợ xoáy nhưng kiểm soát kém không mà các VĐV thế giới toàn dùng dòng ALC hay tương tự nhưng có sự yêu cầu về tốc độ cao hơn bản thông thường. Vì lẽ đó, nhìn Vis mà không phải Vis, nhìn Long mà chưa chắc đã là Long!

Viscaria Golden là dòng vợt cao cấp, em không rõ chế tác thế nào nhưng nghe nói form vợt to hơn form bản thông dụng một chút thì phải (?), ngoài ra tốc độ, độ xoáy, độ tinh tế, sắc bén hơn hẳn và giá tại Việt Nam dao động từ 22~23Tr/cây, trọng lượng trung bình 90Gr, hiếm tìm được cây nhẹ hơn. Fan ZhenDong trước khi ký HĐ với Butterfly thì đã dùng Viscaria Golden, sau đó thì dùng Fan ZhenDong ALC (nhìn bề ngoài thế), nhưng tem dưới đít là tem Golden nên cơ bản có thể hiểu là Viscaria Golden gắn chuôi Fan ZhenDong ALC (đại sứ thương hiệu mà, đây là quy định của hãng, không còn cách nào khác).

lhduy

Trung Uý
Club em cũng có anh dùng cây này, công nhận cũng xoáy và có lực phết, đòn ra tối tăm mặt mày luôn, tuy nhiên hình như bác ấy dán 2 mặt Dignics 09c :)
Em lại dùng K3 hai bên, đòn chắc chắn ko xoáy bằng nhưng nhanh hơn, dễ chơi hơn, nhưng K3 die sớm hơn D09C :) Cây này lắp tàu còn xoáy hơn vis (gỗ limba) :))

lion

Đại Tá
Em lại dùng K3 hai bên, đòn chắc chắn ko xoáy bằng nhưng nhanh hơn, dễ chơi hơn, nhưng K3 die sớm hơn D09C :) Cây này lắp tàu còn xoáy hơn vis (gỗ limba) :))
Hnay chơi có anh khoe cây Super Zhang và mặt Dignics 09c dùng được 3 tháng mà không hiểu sao nhìn mặt nó cứ chai chai bong bóng, mình không nghĩ nó lại xuống nhanh như vậy, chả dùng mặt đó nên không hiểu thế nào, anh ấy cũng chơi không nhiều như các ae chuyên nghiệp đâu, chỉ chơi phong trào thôi.

Viscaria New

Binh Nhì
Hnay chơi có anh khoe cây Super Zhang và mặt Dignics 09c dùng được 3 tháng mà không hiểu sao nhìn mặt nó cứ chai chai bong bóng, mình không nghĩ nó lại xuống nhanh như vậy, chả dùng mặt đó nên không hiểu thế nào, anh ấy cũng chơi không nhiều như các ae chuyên nghiệp đâu, chỉ chơi phong trào thôi.
Chắc a ấy k dán miếng film bảo quản và không vệ sinh đúng cách khi chơi xong thôi

docmaorg

Đại Tá
Đánh với Gai và until quá dễ, khằng định luôn là hiểu nguyên tắc thì mấy ông đánh gai kiểu lôi gai đi dọa ko có cửa ăn đc mút. Chỉ là các bác ko hiểu nguyên tắc của gai với phản xoáy nên mới sợ thôi.

mcfly

Thượng Tá
Đánh với Gai và until quá dễ, khằng định luôn là hiểu nguyên tắc thì mấy ông đánh gai kiểu lôi gai đi dọa ko có cửa ăn đc mút. Chỉ là các bác ko hiểu nguyên tắc của gai với phản xoáy nên mới sợ thôi.
vậy à bác - chắc bác chưa gặp người đánh gai giỏi rồi. anti đánh có phần khó chịu hơn cả gai vì khó đọc xoáy nếu cùng một động tác.
tuy nhiên trình độ clb thì còn gây khó dễ chứ đánh trình cao thì gai cũng chịu chết

Bình luận từ Facebook