Hội Viscaria

innerfore_ZLC

Trung Sỹ
Em đang muốn mua 1 cây Vis quá mà đọc trên diễn đàn thấy bảo bây giờ nhiều hàng giả, và cửa hàng có uy tín cũng bán hàng giả, do bên Nhật bổn không còn sản xuất nữa. Phân vân quá, các bác cho em địa chỉ và giới thiệu em với chủ shop bán Vis chính hãng với? Thanks ạ!
bạn nói rõ cửa hàng có uy tín coi(cửa hàng uy tín nào bán vis fake nói rõ coi)? shop TAKE, dungcubongban, tại TPhcm đó
Bạn nên bác bỏ tin đồ của mấy thằng ngu nào nói là vis ko còn sản xuất ở nhật nữa . Viscaria hay sar đều vẫn dc sản xuất ở nhật bổn ko đổi. Mình nghĩ các nhà máy butterfly ở chi nhánh các nước khác ngoài nhật bổn chỉ sản xuất các phụ kiện bóng bàn thôi hay là:quần áo , giày , bao vợt , vợt thuần gỗ(vợt rẻ tiền), vợt mới tập chơi của butterfly đồ thôi,banh,khăn nón ,hay mấy thứ linh tinh thôi,..
Chứ mút hay cốt vợt đắt tiền đều sản xuất ở nhật cả
MADE IN JAPAN.

Last edited:

lamtq

Đại Tá
bạn nói rõ cửa hàng có uy tín coi(cửa hàng uy tín nào bán vis fake nói rõ coi)? shop TAKE, dungcubongban, tại TPhcm đó
Bạn nên bác bỏ tin đồ của mấy thằng ngu nào nói là vis ko còn sản xuất ở nhật nữa . Viscaria hay sar đều vẫn dc sản xuất ở nhật bổn ko đổi. Mình nghĩ các nhà máy butterfly ở chi nhánh các nước khác ngoài nhật bổn chỉ sản xuất các phụ kiện bóng bàn thôi hay là:quần áo , giày , bao vợt , vợt thuần gỗ(vợt rẻ tiền), vợt mới tập chơi của butterfly đồ thôi,banh,khăn nón ,hay mấy thứ linh tinh thôi,..
Chứ mút hay cốt vợt đắt tiền đều sản xuất ở nhật cả
MADE IN JAPAN.
Tìm hiểu cho kỹ rồi hãy phát biểu nhé ông bạn. Đừng tỏ ra nguy hiểm

miziru

Thượng Tá
Em đang muốn mua 1 cây Vis quá mà đọc trên diễn đàn thấy bảo bây giờ nhiều hàng giả, và cửa hàng có uy tín cũng bán hàng giả, do bên Nhật bổn không còn sản xuất nữa. Phân vân quá, các bác cho em địa chỉ và giới thiệu em với chủ shop bán Vis chính hãng với? Thanks ạ!
Em đang chơi vis tem bạc seri O , thấy không có trở ngại gì lắm, hàng take . Bác cứ phang đại mà chơi. Tất nhiên, nếu có khả năng làm con tem đồng hoặc seri M trở về thì yên sờ tâm hơn.
Chúc mừng hội Vis đạt 200 page . Like !

innerfore_ZLC

Trung Sỹ
Tìm hiểu cho kỹ rồi hãy phát biểu nhé ông bạn. Đừng tỏ ra nguy hiểm
ui đối với em em tin tưởng hàng butterfly đã ghi là made in japan thì nó là ở nhật, còn cảm giác tem đồng tem bạc khác nhau là chuyện tầm phào do cam giác các bác mà thôi(công nghệ tiên tiến theo thời gian). Các vdv nghiệp dư hay chuyên nghiệp của VN, hay nước ngoài họ vẫn thường xuyên sử dụng viscaria tem bạc đấy thôi ăn thua về mặt kĩ thuật .
Bạn biết quy luật về kinh doanh ko, hành ma ghi made in jpan, mà sản xuất nước khác bị gì rồi chứ.Cả mã seris của hộp.
Còn cây vợt có hay hay ko?đánh ngon hay ko là về mặt trọng lượng đấy mà.Thường thì cây vợt nặng đánh ngon(tuỳ theo từng người có người thích vợt nặng).
mấy bác nên chọn vợt phù hợp mà chơi nhé. Thấy vis đối với mình ko hợp thì làm gì mà cứ "lấy nó làm vợ rồi gây lộn với nó vậy".
Thiếu gì vợt để chọn cho phù hợp. :)

HungGL

Đại Tá
ui đối với em em tin tưởng hàng butterfly đã ghi là made in japan thì nó là ở nhật, còn cảm giác tem đồng tem bạc khác nhau là chuyện tầm phào do cam giác các bác mà thôi(công nghệ tiên tiến theo thời gian). Các vdv nghiệp dư hay chuyên nghiệp của VN, hay nước ngoài họ vẫn thường xuyên sử dụng viscaria tem bạc đấy thôi ăn thua về mặt kĩ thuật .
Bạn biết quy luật về kinh doanh ko, hành ma ghi made in jpan, mà sản xuất nước khác bị gì rồi chứ.Cả mã seris của hộp.
Còn cây vợt có hay hay ko?đánh ngon hay ko là về mặt trọng lượng đấy mà.Thường thì cây vợt nặng đánh ngon(tuỳ theo từng người có người thích vợt nặng).
mấy bác nên chọn vợt phù hợp mà chơi nhé. Thấy vis đối với mình ko hợp thì làm gì mà cứ "lấy nó làm vợ rồi gây lộn với nó vậy".
Thiếu gì vợt để chọn cho phù hợp. :)
Về cơ bản đúng như bạn nói! Nhưng butter giờ cũng hàng sx ở nước thứ 3 rồi bạn ạ!

lengocthe

Binh Nhất
Em đang chơi vis tem bạc seri O , thấy không có trở ngại gì lắm, hàng take . Bác cứ phang đại mà chơi. Tất nhiên, nếu có khả năng làm con tem đồng hoặc seri M trở về thì yên sờ tâm hơn.
Chúc mừng hội Vis đạt 200 page . Like !
Tưởng tem đồng chỉ còn hàng đồ cổ thôi hả bác? Em ở Hà Nội thì mua ở Hùng Hà liệu có ổn ko?

innerfore_ZLC

Trung Sỹ
Về cơ bản đúng như bạn nói! Nhưng butter giờ cũng hàng sx ở nước thứ 3 rồi bạn ạ!
Em đồng ý là có nhiều chi nhánh của hãng BUTTERFLY ở các nước nước khác nhưng các chi nhánh theo em tìm hiểu thì chỉ có sản xuất các phụ kiện hay quần áo này nọ lặt giặt này thôi hoặc là cốt vợt tập, cốt dưới 1tr7 thôi em tin tưởng thông tin này từ ông anh sang nhật mua một cây vợt và dc bà chủ hàng họ nói như vậy.

Mà em xin nói rằng:cho dù đi nữa cốt vợt Butterfly sản xuất ở đâu chăng nữa(miễn là chính hãng) họ phải đảm bảo chất lượng đồng đều như nhau,tất cả các sản phẩm phải đạt tiêu chuẩn của japan(tiêu chuẩn của butterfly).Đối với em cảm giác khác nhau là do trọng lượng , gỗ già non thôi nên khi mua vợt mới chúng ta nên lựa chọn vợt gần với trọng lượng của vợt cũ nhất để đảm bảo cảm giác nhé.

Em đã từng chơi cốt nội địa , thương mại hay tem đồng tem bạc em thấy như nhau cả. Nó khác nhau cảm giác trọng lượng mà thôi,sớ gỗ giãn nở do ảnh hưởng của thời tiết nóng lạnh từng ngày , do một ngày đi làm về mệt nên chơi thấy ko thoải mái , bị vợ chửi, một ngày uể oải nên tâm lý khi chơi sẽ khác nhau thôi dẫn đến đỗ thừa cây vợt.

Nói thiệt các bác đối với đồng lương ở việt nam ta thì giá vợt hãng butterfly vậy là quá mắc rồi,vì ở nước ngoài đồng lương cao hơn nhưng giá trị cây vợt như nhau.
Nên những người có tiền (người sang giàu) họ ko tin rằng hàng butterfly ở VN là tốt vì nó quá rẻ so với người giàu ấy rồi bắt đầu có tin đồn này đồn kia qua nước ngoài mua cây mắc rồi tâm lý nó là tốt nên khi chơi thấy thăng hoa hehe.
EM RẤT TIN TƯỞNG HÀNG BUTTERFLY

Last edited:

Bbtayninh

Thượng Tá
Em thì chỉ chú trọng đến trọng lượng của cốt vợt thôi.nó ảnh huởng lớn nhất tới độ rung,tốc độ và cảm giác.còn xuât xứ ở đâu cũng vậy.miễn ko phải hàng nhái hàng giả là ok.

aunhh

Đại Tá
Tưởng tem đồng chỉ còn hàng đồ cổ thôi hả bác? Em ở Hà Nội thì mua ở Hùng Hà liệu có ổn ko?
Hùng Hà cũng phân phối lại hàng của đại lý độc quyền của Butterfly tại Việt Nam- Cty Take trong tp HCM đó bạn.

Bbtayninh

Thượng Tá
em rất đồng ý tư tưởng của anh :D
mìn xài qua nhiều đời vis,và tìm hiểu.Mình thấy có điểm này của vis mà mình thấy ko ổn nhất là ở cái cán.vì mỗi seri thì cán to nhỏ khác nhau.em ưng nhất là seri k em đang xài,trọng luợng nặng nhưng cán rất to.có thể to nhất nhì trong các seri.em vẫn chưa hiểu tại sao butterfly lại sx ko đồng đều với viscaria.còn những loạl khác thì chuẩn như nhau.

aunhh

Đại Tá
các bác oánh vis cho e ? dòng yasaka , xiom mặt nào đánh bh hợp với vis ạ ,e mới gia nhập hội vis , e fan của xiom và yasaka
mình mới tậu 2 em Razka 7 cho BH ZJK rồng xanh và Vis. trước đây đánh Razka 7 soft BH SZLC ZJK cực hay. nay thử R7 cho 2 em này xem sao. đang quýnh Ten 64 cho BH ZJK RX đương nhiên là rất hay rồi, nhưng Ten nhanh mất độ xoáy quá nên chuyển qua R7. hi vọng quýnh BH ngon

aunhh

Đại Tá
cây
mìn xài qua nhiều đời vis,và tìm hiểu.Mình thấy có điểm này của vis mà mình thấy ko ổn nhất là ở cái cán.vì mỗi seri thì cán to nhỏ khác nhau.em ưng nhất là seri k em đang xài,trọng luợng nặng nhưng cán rất to.có thể to nhất nhì trong các seri.em vẫn chưa hiểu tại sao butterfly lại sx ko đồng đều với viscaria.còn những loạl khác thì chuẩn như nhau.
Cây Vis custom của mình nhìn nó "mập" hơn cây Vis tem đồng ko số, cầm cảm giác bằng SZLC ZJK

innerfore_ZLC

Trung Sỹ
em nghĩ chắc do yêu cầu của khách hàng thế giới(lời đề nghị của khách hàng), chắc họ cũng có một trang wed đánh giá về sản phẩm đến công ty đó bác. Ví dụ: mấy cây dời mới của butterfly bây giờ đều mài mang cá (hình như trừ vis thì phải ), không phải chỉ có vis mỗi năm sản xuất to nhỏ khác nhau đâu bạn mình chơi nhiều đời nhiều cây lắm rồi mà các dòng khác nữa ví dụ timo boll spirit đó.Nhưng đến giờ em rất ưng ý với innerfore ZLC em sẽ trọn dời với nó.

Bình luận từ Facebook