Hội Viscaria

Zynzyn

Banned
Bác @Zynzyn đánh quả phải chắc bóng lên nhiều rồi, bác đọc và tìm hiểu thêm các bài đọc nói về gai và cấu trúc mút gai ( gai cũng giống như mút đều có ưu và nhược điểm của từng loại ).
Sau đó bác tìm hiểu về nguyên lý trả giao bóng của gai nói chung ( loại gai bác đang đánh nói riêng ). Khi hiểu nguyên lý và nguyên tắc trả bóng gai rồi, bác tập luyện em nghĩ 1 thời gian ngắn là quả trái của bác sẽ lên nhiều và bác cũng sẽ lên ít nhất 2 bóng nữa.
Chúc bác thành công với con đường tà đạo :D:D:D:D:D:D:D:D
Người tập đánh với bóng gai phải hiểu nguyên lý trả bóng của gai. Thời gian đầu đánh thì cố nhớ mình giao quả gì, đánh sang người ta trả lại thế nào. Nhớ và đánh ko lẫn gai, sau 1 time thì sẽ thành thói quen và phản xạ ( tương tự người đánh gai khi mới làm quen đánh gai cũng thế, phải nhớ bóng gai của mình để ko tự lẫn bóng của chính mình).
Khi đánh nhuyễn rồi thì lại gặp phải người xoay gai với mút. v...v.....
ngâm cứu cũng nhiều rồi, xem video cũng nhiều rồi cơ mà đến lúc quẩy thì vẫn táng như đánh mút, thế mà nó vẫn vào bàn mới tài chứ :)

ducnm

Đại Tá
Đánh được gần như mút với gai trung/dài của anh...thì anh lên thần rồi đó....:)) hay em cũng đánh gai nhỉ, dạo này đánh đấm chán quá...hay bị tự kỷ :)
ngâm cứu cũng nhiều rồi, xem video cũng nhiều rồi cơ mà đến lúc quẩy thì vẫn táng như đánh mút, thế mà nó vẫn vào bàn mới tài chứ :)

miziru

Thượng Tá
"kẻ mà ai cũng biết là ai đó", mà rất nhiều bác đang trông ngóng háo hức từng bài nó viết, nuốt từng lời nó nói ra rùi tin sái cổ đó :D
Trong bộ môn mà "cảm giác" quyết định rất nhiều như bóng bàn, khó tránh khỏi nhiều quan điểm, có đúng, có sai mà cái đúng hiện giờ có thể bị "đạp đổ" ngay sau đó để nhường chỗ cho cái khác đúng hơn. Mỗi người một "cảm giác" một cách nhìn nhận khác nhau. Đó là cái hay của môn này. Không nói không sai, đã nói là phải có sai sót, con người không phải thánh nhân.
Tóm lại, em nghĩ bác không nên "vạch lá tìm sâu" làm gì, dù thế nào đi chăng nữa "người đó" và những người như vậy cũng nhiệt tình và có những đóng góp nhất định cho cộng đồng. Em nói thẳng có gì không phải bác bỏ qua.

Bbtayninh

Thượng Tá
Trong bộ môn mà "cảm giác" quyết định rất nhiều như bóng bàn, khó ránh khỏi nhiều quan điểm, có đúng, có sai mà cái đúng hiện giờ có thể bị "đạp đổ" ngay sau đó để nhường chỗ cho cái khác đúng hơn. Mỗi người một "cảm giác" một cách nhìn nhận khác nhau. Đó là cái hay của môn này. Không nói không sai, đã nói là phải có sai sót, con người không phải thánh nhân.
Tóm lại, em nghĩ bác không nên "vạch lá tìm sâu" làm gì, dù thế nào đi chăng nữa "người đó" và những người như vậy cũng nhiệt tình và có những đóng góp nhất định cho cộng đồng. Em nói thẳng có gì không phải bác bỏ qua.
Bác nhận xét vậychuẩn rồi.bên bbsg em cũng đọc gần hết những bài bên đó.đúng sai tuỳ cảm nhận.nhưng phải công nhận là những ace tham gia dđ viêt nhiều bài chia sẻ toàn là những nguời đam mê và nhiệt huyết.ko đam mê thì ko ngồi mà viết nhiều vậy để ae bình loạn đủ điều.

bachikho

Đại Tá
hehe, chừng nào các bác theo dõi bài viết và hành tung 1 người tầm 4-5 năm, lê la qua nhiều diễn đàn (ttvnol.com, bongbanvietnam.com, bongbanvn.com, bongbanvietnam.net, bongbanfc.com, bbsg.com...) như tôi thì mới có thể đánh giá chính xác về người ta, chứ chỉ qua mấy bài viết chả nói lên được j đâu, các bác nên đọc thêm bên bbfc nữa đi nhá :)

Last edited:

archer

Đại Tá
"kẻ mà ai cũng biết là ai đó", mà rất nhiều bác đang trông ngóng háo hức từng bài nó viết, nuốt từng lời nó nói ra rùi tin sái cổ đó :D
Chả biết bác đó dựa vào đâu chứ e tiếp xúc với 2 người làm cốt là bác HungCa và a LongDan, và ít nhất 3 người chuyên về gỗ nói là phải ghép. Xem video BTY sản xuất cũng thấy họ ghép. Thường là ghép lõi, còn mặt ngoài mỏng k sợ cong vênh nhiều ng ta để nguyên miếng cho đẹp, trừ gỗ hiếm ko kiếm đc miếng nguyên như Ebony, Rosewood thì như Stiga hay ghép mặt.

miziru

Thượng Tá
À còn vụ thằng Zhang. Nó ăn no, ăn chán rồi và giờ có thể nó mong muốn một cái gì đó nhàn nhã hơn, thú vị hơn . Nhưng không sao bác ạ, còn cháu Fan nữa mà.
Lưu ý : Đây là comment "nịnh" những bác thích theo xu hướng của những người nổi tiếng :D

Bình luận từ Facebook