Hội Viscaria

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bóng nặng mà chậm thì cũng dễ, em ngán nhất quả bóng cao hơn lưới, đối thủ cắt nhanh. Bóng chuội nhanh ra cuối bàn, rất khó canh để giật nhanh. Moi lên thì dễ bị dí...:confused::confused::confused:
Cứ quay tay theo chiều ngang cứu bóng, bóng lại chuội quay lại bàn, không lo rúc đâu

long thủ

Đại Tá
tại sao hả bác, em vẫn ko hiểu sao vợt dọc lại chơi thuần gỗ hay hơn sợi tổng hợp. Thuần gỗ và sợi tổng hợp so với nhau như thế nào hả các bác?

Vì cốt gỗ luôn cho cảm giác bóng tốt hơn cốt carbon, mà vợt dọc dùng cổ tay nhiều hơn hẳn vợt ngang trong việc tạo xoáy, tất yếu phải chọn cốt nào cho nhiều cảm giác nhất.

theworker

Trung Sỹ
Vì cốt gỗ luôn cho cảm giác bóng tốt hơn cốt carbon, mà vợt dọc dùng cổ tay nhiều hơn hẳn vợt ngang trong việc tạo xoáy, tất yếu phải chọn cốt nào cho nhiều cảm giác nhất.
vậy em hiểu rồi, cốt thuần gỗ cảm giác nhất :D

h2ptnn

Trung Uý
em trình E ,đang chơi mặt tàu,hôm nào ce HN thì mong đc cầm thủ vis hàng ngon của các bác đc k ạ,và e cũng thấy các bác đánh tàu mà bóng xoáy xuống năng mà moi thì phí quá,e sẽ hướng dẫn các bác cách giâtl xoáy xuống nặng ,e long trọng thề là e nói cái là các bác có thể đánh đc ngay.
Mồng 1 ko nên thề bạn ơi!

Trainee

Đại Tá
em trình E ,đang chơi mặt tàu,hôm nào ce HN thì mong đc cầm thủ vis hàng ngon của các bác đc k ạ,và e cũng thấy các bác đánh tàu mà bóng xoáy xuống năng mà moi thì phí quá,e sẽ hướng dẫn các bác cách giâtl xoáy xuống nặng ,e long trọng thề là e nói cái là các bác có thể đánh đc ngay.
Vấn đề nằm ở quan điểm đánh và bộ chân. Mình hiểu ý bạn nói. Nếu bộ chân đủ hoàn toàn có thể giật bóng đi thẳng đét. Cứ hơi úp vợt mà phang tới khi bóng còn ở giai đoạn 1 - trên mặt bàn. Tuy nhiên, một số bác, hì trong đó có bác @Trạng .... CÁ, dù đủ bộ nhưng lại không có ý định đánh bóng thẳng đét, thành thử cứ hướng tới đánh chậm lại tý, quả bóng thành moi nhảy chồm tới.
Btw: Chúc mừng năm mới. Thành công - Sức khỏe - Niềm vui!!!

chanvongkieng

Đại Uý
hang tem mac a

Attachments

679.8 KB · Đọc: 0

theworker

Trung Sỹ
em đang nghĩ nếu ZJK không được butterfly tài trợ và không cầm Vis như bây giờ thì liệu độ hot của nó trên diễn đàn có được như này không? hihi :D

Trainee

Đại Tá
em đang nghĩ nếu ZJK không được butterfly tài trợ và không cầm Vis như bây giờ thì liệu độ hot của nó trên diễn đàn có được như này không? hihi :D
Ồ, đương nhiên là không rồi điều đó việc gì phải nghĩ hả bạn ?.
Ý bạn nói liệu cây Vis có chỉ là ăn theo thôi không chứ gì? Thành công của một VĐV, ngoài tài năng thì còn cả trang thiết bị nữa chứ. Nó có thể không thần thánh, nhưng phải là cây vợt tốt rồi. Kiếm pháp cỡ như Lệnh Hồ Xung trong TNGH, còn có lúc phải đi mượn bảo đao mà. Nhưng Vis nói đi là hot, nói lại thì nhằm nhò gì đâu so với nhiều cây khác, với nhiều người khác. Ví dụ như mình chẳng hạn, mình còn không thích nó bằng cây ZJK hay Innerforce ALC. Hoặc như bây giờ thử vác em Sardius tem đồng không số ra đây đấu giá cùng em Vis xem sao ?

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Vấn đề nằm ở quan điểm đánh và bộ chân. Mình hiểu ý bạn nói. Nếu bộ chân đủ hoàn toàn có thể giật bóng đi thẳng đét. Cứ hơi úp vợt mà phang tới khi bóng còn ở giai đoạn 1 - trên mặt bàn. Tuy nhiên, một số bác, hì trong đó có bác @Trạng .... CÁ, dù đủ bộ nhưng lại không có ý định đánh bóng thẳng đét, thành thử cứ hướng tới đánh chậm lại tý, quả bóng thành moi nhảy chồm tới.
Btw: Chúc mừng năm mới. Thành công - Sức khỏe - Niềm vui!!!
Nếu đánh ngang cơ thì không tội gì mà không giật thẳng đét, và em sẵn sàng fang thẳng đét luôn.
Nhưng khi đánh với bóng lạ, bóng hơn, các bác cứ fang thẳng đét là lại cuống cuồng lùi chân về thủ, mà lúc đó thì thủ không ra thủ, công không song rồi.
Tâm ý của ZJK chính là không giật thẳng đét, vì nếu giật kiểu đó với Ma Long, Wang Hao thì làm gì có những quả giật xoáy ngang khiến Ma Long vặn sái sường, Wang Hao lùi vài bộ để phản đòn.
Tâm thức phải trở thành phản xạ vô điều kiện, vì vậy nếu không xác định giết được luôn thì không bao giờ giật thẳng đét là vì thế.
Hỏi @maybi xem @Trạng .... CÁ có biết giật thẳng đét không, mà toàn chơi chéo tay luôn chứ không thèm đánh góc bàn nhé.
Vấn đề là giật làm sao cho khó, nhưng phải giữ được tâm thế thủ công, vì lối chơi mình muốn hướng đến là chim ăn xác thối chứ không phải áp đảo, có thể mới nâng cách đánh với cao thủ được

theworker

Trung Sỹ
Ồ, đương nhiên là không rồi điều đó việc gì phải nghĩ hả bạn ?.
Ý bạn nói liệu cây Vis có chỉ là ăn theo thôi không chứ gì? Thành công của một VĐV, ngoài tài năng thì còn cả trang thiết bị nữa chứ. Nó có thể không thần thánh, nhưng phải là cây vợt tốt rồi. Kiếm pháp cỡ như Lệnh Hồ Xung trong TNGH, còn có lúc phải đi mượn bảo đao mà. Nhưng Vis nói đi là hot, nói lại thì nhằm nhò gì đâu so với nhiều cây khác, với nhiều người khác. Ví dụ như mình chẳng hạn, mình còn không thích nó bằng cây ZJK hay Innerforce ALC. Hoặc như bây giờ thử vác em Sardius tem đồng không số ra đây đấu giá cùng em Vis xem sao ?
:D trước em thu thập được thông tin ở đâu đó trên giang hồ hình như có nghi vấn ZJK dùng cán Vis nhưng cốt là thuần gỗ không biết thông tin này thế nào, em nghĩ là ảo, ảo, ảo... :eek:

Trạng .... CÁ

Đại Tá
:D trước em thu thập được thông tin ở đâu đó trên giang hồ hình như có nghi vấn ZJK dùng cán Vis nhưng cốt là thuần gỗ không biết thông tin này thế nào, em nghĩ là ảo, ảo, ảo... :eek:
Em dự thuần gỗ mà chơi kiểu ZJK thì hơi khó, vợt ko ổn định, giằng xoáy lớn với 5 gỗ, nhưng lên 7 thì khá cứng, khó uốn éo lựa chọn lắm

Trainee

Đại Tá
Cán Vis còn ruột gì thì ngoài chúng nó ra có mà trời biết. Mấy con Mỹ Tâm, Mai Phương Thuý quảng cáo Sunsilk, ... đó nhưng chắc các vàng nó ko dám đổ mấy thứ hàng chợ đó lên đầu. nếu có thì chắc 20 năm trước :D
Có điều nếu nó chơi cán nọ ruột kia thì sao? Vậy những cây bán ra ngoài thì thế nào? Lại một lần giả dối nữa? Chứ ko thì phải thu lại, hủy?
Thực ra mình nghĩ nó chơi Vis thật đó, nhưng nó là những cây thực sự "hàng tuyển"!

phuongnguyen

Đại Tá
Cán Vis còn ruột gì thì ngoài chúng nó ra có mà trời biết. Mấy con Mỹ Tâm, Mai Phương Thuý quảng cáo Sunsilk, ... đó nhưng chắc các vàng nó ko dám đổ mấy thứ hàng chợ đó lên đầu. nếu có thì chắc 20 năm trước :D
Có điều nếu nó chơi cán nọ ruột kia thì sao? Vậy những cây bán ra ngoài thì thế nào? Lại một lần giả dối nữa? Chứ ko thì phải thu lại, hủy?
Thực ra mình nghĩ nó chơi Vis thật đó, nhưng nó là những cây thực sự "hàng tuyển"!
szjk đang ế, e dự là nam sau thang Zjk nó đổi qua con này.thế mới đau..

szjk đang ế, e dự là nam sau thang Zjk nó đổi qua con này.thế mới đau..
Chuẩn bác, e nghĩ nó chơi Vis thật, nếu là chiêu PR cho butterfly thì tội gì nó phải dùng cán vis làm gì( vis đã ngừng sx) mà ko chơi super zjk cho ác, vừa đúng tên nó mà giá thành gấp 3 lần Vis( giá tại VN). Rồi tụi CNT nữa dùng vis nhiều vô kể.

long thủ

Đại Tá

nó chỉ là chiêu PR thôi mà, chưa chắc gì cây Vis ZJK đánh đã là cây bán ở chợ mà chúng ta mua. Butter bán được nhiều bởi họ tài trợ rất nhiều, còn như hãng Yasaka, sản phẩm tốt không kém nhưng lại không đầu tư tài trợ nên ít người chơi :D

Chung quy lại là đánh cây nào hợp, khiến mình phát huy điểm mạnh của mình thì chơi, việc gì phải chạy theo cái bóng của người khác :rolleyes:

Bình luận từ Facebook