Hội Viscaria

nvh78

Đại Tá
Chiều nay mình đánh thử 10' cây Absolum + H3 Pro thấy ổn phết, cứ kêu tàu thiếu lực, nhưng thật tình mình giật những quả ngắn, nhủ mạnh chả kém mặt Đức Nhật mấy. Còn với trình cùi mía E, F thì tuy bạt nó không sấm sét bằng, nhưng bù lại bạt rất chuẩn, bạt tới quả thứ 2, 3 thì bên kia cũng xong.
Trước giờ mình cứ ghét Tàu vì mấy vụ tune, nhưng giờ sinh ra các dòng khỏi cần tune thì nghiêm túc cân nhắc nó.
Sẽ trở thành con nghiện

Trainee

Đại Tá
Sẽ trở thành con nghiện
Thực ra vì nó rẻ, chứ còn em tìm được Target Sound đánh cũng ưng ý phết. Nhưng 900, 950K/mặt.
Với cả chơi một combo thuần Nhật, Đức là được rồi. Chơi thêm một combo lạ để giải trí.
Sau này sẽ thử thêm gai công, .... nữa

nvh78

Đại Tá
Thực ra vì nó rẻ, chứ còn em tìm được Target Sound đánh cũng ưng ý phết. Nhưng 900, 950K/mặt.
Với cả chơi một combo thuần Nhật, Đức là được rồi. Chơi thêm một combo lạ để giải trí.
Sau này sẽ thử thêm gai công, .... nữa
Vì cũng va chạm qua nhiều lối chơi nên đúng là Chơi 2 combo khác nhau là hợp lý.cũng chẳng nên chơi gai làm gì,vì đánh với trình dưới thì còn dọa đc,chứ hơn trình thì gặp gai họ càng yêu

Trainee

Đại Tá
Vì cũng va chạm qua nhiều lối chơi nên đúng là Chơi 2 combo khác nhau là hợp lý.cũng chẳng nên chơi gai làm gì,vì đánh với trình dưới thì còn dọa đc,chứ hơn trình thì gặp gai họ càng yêu
Vâng, chỉ là em nhìn mấy đứa đánh gai công nó tấn công phũ phàng quá nên tò mò muốn thử tý thôi. Nhưng đó là tương lai xa. Giờ vẫn gà qué tập tẹ chơi, 2 combo là nhiều rồi ! :)

nvh78

Đại Tá
Vâng, chỉ là em nhìn mấy đứa đánh gai công nó tấn công phũ phàng quá nên tò mò muốn thử tý thôi. Nhưng đó là tương lai xa. Giờ vẫn gà qué tập tẹ chơi, 2 combo là nhiều rồi ! :)
Nếu lo cho tương lai thì sau khi cơ bản tốt thì nên luyện lối đánh về phòng thủ nhiều hơn.Dơ thủ đánh sẽ bền và đánh đc lâu dài hơn dơ công.

Trainee

Đại Tá
Nếu lo cho tương lai thì sau khi cơ bản tốt thì nên luyện lối đánh về phòng thủ nhiều hơn.Dơ thủ đánh sẽ bền và đánh đc lâu dài hơn dơ công.
Ghi nhận ý kiến này! Nên giờ em cũng hướng tới combo mềm chút. Khi cần thì phải tấn công được, tấn công ác là khác. Nhưng tổng thể, em nghĩ cứ điềm đạm mà chơi, tập được để người ta tấn công mình khó thủng, hở ra là mình tấn công chết, chùng lại là mình sấn tới được như thế là đại thành công nhỉ ? :D. Chứ vài tuổi nữa, sức đâu mà lao như điên vào quả bóng.

o3ma

Đại Tá
Ơ, mịa chú sao lôi anh vào đây, hôm nay mới đọc thấy thảo nào mấy hôm trước cứ thấy "ngứa mũi".
Đề nghị chủ topic đổi tên topic lại tên cũ, tên mới nhạt nhẽo quá
2 chú đến đâu rồi? Tibhar đã có mặt ở điểm hẹn rồi đấy. Bọn mày đến nơi chắc D9 cũng có mặt. Gọi cho nó mà cafe cho đỡ buồn.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
2 chú đến đâu rồi? Tibhar đã có mặt ở điểm hẹn rồi đấy. Bọn mày đến nơi chắc D9 cũng có mặt. Gọi cho nó mà cafe cho đỡ buồn.
Fe là thế nào, xuống cái là fang luôn, hy vọng nó đang say MÁY BAY chứ. Để @Dũng Cửu nó tỉnh có mà húp cháo gặm xương à anh? Chưa kể đồ tể @lamtq đã mài dao từ 9h anh ợ

attack01

Đại Uý
VIS đúng là một quỷ dữ.

Hôm qua em vừa thử VIS mới, ngon thì ngon lắm, nhưng cần thay đổi một chút so với ZJK ALC.

Với ZJK ALC, việc phát lực mạnh là dễ, nhưng kiểm soát lại khó, ngược lại với VIS. Em đã có kinh nghiệm đánh VIS không số, nên việc phát lực với cây VIS mới không hề khó, dễ hơn là khác, thêm nữa là việc kiểm soát tăng lên đáng kể.

Nhưng nghịch lý lại xảy ra là, do quá dễ đánh vào bàn, bắt đầu phát sinh tâm lý lười quan sát, không chú trọng vị trí đứng và tay chân, dẫn đến toàn ĐÁNH LÁO. Nguy hiểm quá, nên phải sửa lại thôi, không lại mất béng chân tay thì chết.

Hôm qua cũng vì lỗi đó, về xem lại itTF trận Ma Long - ZJK mới phát hiện ra một điểm rất đáng lưu ý về vị trí chân của ZJK và cách chuyển chân của ZJK, nó sử dụng bộ chân khác hẳn với Ma Long. Sau khi nghĩ lại về cách vung tay của mình, mới thấy VIS cần có một bộ tay khác hẳn Ma Long, lại bắt đầu lăn tăn về lối chơi, sửa hay không đây ...

Xem clip mà chỉ nhìn bộ chân thì quá là chuyên nghiệp rồi....bữa nào quay clip hướng dẫn cho em học hỏi anh ơi...:)

lion

Đại Tá
Hôm qua mới là buổi thứ hai em dùng Vis, 2 mặt đều là R7 max bóc ra từ Inner ZLC,
xin chia sẻ một số cảm giác với các bác:
1. Kiểu dáng: không nói thì mọi người cũng đã biết rồi, đơn giản nhưng thanh lịch,
tem trước nổi bật màu xanh nhìn khá đẹp mắt, tay cầm chắc chắn, khó trượt và nếu
em không sai thì càng đánh tay cầm càng êm như Maze. Cẩn thận hơn thì có thể tự
phủ một lớp keo hay dầu bảo vệ cho sạch mang cá cũng OK. Kích thước vợt có mang
cá to hơn Maze một chút, nhưng hao hao giống Inner ZLC, điều đó cho em cảm giác
đây là cây vợt dành cho rơ giật bóng.

2. Tính năng: Cây vợt em mua (hình như) 89Gr, khi lắp 2 mặt R7 max vào thì e thấy
khá vừa tay (không nặng, không nhẹ) nên em nghĩ cốt tầm 85 - 90Gr là hợp lý nếu
các bác còn muốn lắp thêm mặt Tàu và Tenergy.

Đôi công phải thấy bóng ngọt, êm, âm thanh nghe rõ rệt hơn khi đánh với Inner ZLC.
Gò bóng thì vẫn là cảm giác của dòng cốt ALC, rất êm ái, nhẹ nhàng, độ nảy không
quá cao khiến đối phương không thể triển khai đòn tấn công trên bàn, ngược lại quả
flick trái tay em đều thực hiện khá ổn và tự tin. Tất nhiên là cắt bóng thì cũng có kết
quả tốt, xoáy, nếu không khéo giật thì rất dễ rúc lưới (em cũng là một rơ gò bóng êm,
hiểm, cắt bóng khá khó).

Bạt bóng, em từ trước đến giờ vẫn thần tượng Maze và ZJK ALC về tính năng bạt bóng
nhưng với Vis thì em thấy nó vẫn có thể thực hiện động tác và mang lại hiệu quả cũng
rất ấn tượng, uy lực, chuẩn xác, cắm bóng, tự tin chứ không có chút cảm giác hơi bồng
bềnh như khi bạt bóng với Inner ZLC. Em nghĩ đây là một trong những tố chất vượt trội
của dòng ALC.

Giật bóng thuận tay, phải nói là em đã bỏ nhiều công sức để tập động tác giật bóng và
đã có ít nhiều tiến bộ so với trước nên có thể nói được về cảm giác này. Khi giật bóng
với Vis em phải điều chỉnh góc vợt một chút, vào bóng cần đầy đủ chân tay, ra tay phải
tự tin, quyết đoán. Kết quả là bóng sang có độ vòng cung cao, rất xoáy và uy lực, người
hay tập bóng với em cũng có kết luận tương tự.

Đôi công trái tay, vẫn cảm giác khi thực hiện với Maze hay ZLK, em không thấy có thay
đổi lớn, êm ái, khi cần tăng lực đều có thể thực hiện rất tự tin và hiệu quả.

Giật trái, em giật trái chưa đều lắm nhưng có cảm giác khá tự tin, khi vung vợt và chạm
bóng thì bóng rất uy lực và căng, xoáy, cảm giác chung là cốt vợt này sinh ra là để dành
cho rơ đánh xoáy và giật bóng vậy.

Phát bóng, em hoàn toàn tự tin vào tính năng này với Vis như khi sử dụng Maze, ZLK và
Inner ZLC, hiện tại em đang tự tập quả phát xoáy ngược như FZD, ZJK (quả xoáy lên và
ngang lên em đã thực hiện tốt rồi nhưng quả xoáy xuống là còn đang cải thiện).

Kết luận, với mức giá 2.3Tr (có thể dao động tí ti tuỳ quan hệ của mình với chủ shop) thì
có thể nói Vis đúng là cây vợt đáng dùng và đáng giá. Hi vọng nó sẽ là thiên thần với bản
thân và là ác quỷ với đối phương.

dungatvt

Thượng Tá
Hôm qua mới là buổi thứ hai em dùng Vis, 2 mặt đều là R7 max bóc ra từ Inner ZLC,
1. Kiểu dáng: không nói thì mọi người cũng đã biết rồi, đơn giản nhưng thanh lịch,
tem trước nổi bật màu xanh nhìn khá đẹp mắt, tay cầm chắc chắn, khó trượt và nếu

2. Tính năng: Cây vợt em mua (hình như) 89Gr, khi lắp 2 mặt R7 max vào thì e thấy

Đôi công phải thấy bóng ngọt, êm, âm thanh nghe rõ rệt hơn khi đánh với Inner ZLC.
Gò bóng thì vẫn là cảm giác của dòng cốt ALC, rất êm ái, nhẹ nhàng, độ nảy không
quá cao khiến đối phương không thể triển khai đòn tấn công trên bàn, ngược lại quả
flick trái tay em đều thực hiện khá ổn và tự tin. Tất nhiên là cắt bóng thì cũng có kết
quả tốt, xoáy, nếu không khéo giật thì rất dễ rúc lưới (em cũng là một rơ gò bóng êm,
hiểm, cắt bóng khá khó).

Bạt bóng, em từ trước đến giờ vẫn thần tượng Maze và ZJK ALC về tính năng bạt bóng
nhưng với Vis thì em thấy nó vẫn có thể thực hiện động tác và mang lại hiệu quả cũng
rất ấn tượng, uy lực, chuẩn xác, cắm bóng, tự tin chứ không có chút cảm giác hơi bồng
bềnh như khi bạt bóng với Inner ZLC. Em nghĩ đây là một trong những tố chất vượt trội
của dòng ALC.

Giật bóng thuận tay, phải nói là em đã bỏ nhiều công sức để tập động tác giật bóng và
đã có ít nhiều tiến bộ so với trước nên có thể nói được về cảm giác này. Khi giật bóng
với Vis em phải điều chỉnh góc vợt một chút, vào bóng cần đầy đủ chân tay, ra tay phải
tự tin, quyết đoán. Kết quả là bóng sang có độ vòng cung cao, rất xoáy và uy lực, người

Đôi công trái tay, vẫn cảm giác khi thực hiện với Maze hay ZLK, em không thấy có thay

Giật trái, em giật trái chưa đều lắm nhưng có cảm giác khá tự tin, khi vung vợt và chạm
bóng thì bóng rất uy lực và căng, xoáy, cảm giác chung là cốt vợt này sinh ra là để dành

Phát bóng, em hoàn toàn tự tin vào tính năng này với Vis như khi sử dụng Maze, ZLK và
Inner ZLC, hiện tại em đang tự tập quả phát xoáy ngược như FZD, ZJK (quả xoáy lên và

Kết luận, với mức giá 2.3Tr (có thể dao động tí ti tuỳ quan hệ của mình với chủ shop) thì
có thể nói Vis đúng là cây vợt đáng dùng và đáng giá. Hi vọng nó sẽ là thiên thần với bản
Nghe nói cây vis mới tem bạc giá 2,3 triệu bây giờ không ngon bằng vis cũ tem đồng. Bác có thử vis cũ tem đồng chưa?

QuangHung

Đại Tá

hiểm, cắt bóng khá khó).

của dòng ALC.

Bác so sánh với nhiều cây như vậy rất thực tế..những ai dị ứng với VIS cũng phải ngả mũ..vote cho bài chia sẻ hay và tâm huyết của Bác!

Last edited:

Bình luận từ Facebook