Hội Viscaria

aunhh

Đại Tá
Bác cho em hỏi bác có học cú giao của ZJK không :D. Giao xong thường bác xứ lý quá tiếp theo thế nào
bác vào mục video bóng bàn. mình có topic video kỹ thuật của ZJK bạn tham khảo nhé. mình cũng đang tập cú xoáy ngược này. hi vọng 2 năm nữa thành chánh quả. :D

aunhh

Đại Tá
Bác chỉ được cái nói đúng :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Hhe.em củng rất mê vis.nhưng hiện đan đánh tmb alc.vis thì để dành kỉ niệm.em và bác @aunhh còn một hẹn ước chiến nhau 1trận mệnh giá5lít rượu bàu đá nổi danh Bình Định.với điều kiện em và bác @aunhh điều sử dụng viscaria.[/QUOTE]
nếu trận chiến đó mình cùng quýnh vis thì quay quá. sẽ kaf trận đại chiến ZJK miền trung và ZJK miền tây. Mình sẽ quay video và up lên diễn đàn luôn. Xem xong, chắc topic đóng vì quýnh dở quá. hehe

aunhh

Đại Tá
[QUOTE="chiencao, post: 716120, member: 21492]Em mới được 1 bác để lại cây Vis, nên xin gia nhập hội của mình ạ :D.

Cảm nhận của em khi chơi Vis là trên cả tuyệt vời. Trước em chơi GA nặng quá sức em, vung vợt không nổi nên tốc độ chậm, giật bóng không mạnh. GA thì chặn đẩy BH tốt vì cốt cứng. Còn Vis thì chặn đẩy còn phát thêm chút lực vào, tạo tiền đề để tập cú BH super của ZJK trong tương lại :D.

Nhân tiện cho em hỏi có bác nào hâm mộ ZJK và đang bắt chước cách đánh của em nó không? Mình có thể trao đổi kinh nghiệm bắt chước :eek:.
Có một bác rất cuồng zang jike mà em biết là bác @aunhh đang luyện theo phong cách zjk đó.[/QUOTE]
hehe, bắt chước thần tượng là một chiện bt bác à. bác xem nhiều video của e là bác trở zjk ngay. có video e chưa học được là sau khi quýnh xong trận đấu chưa xé áo ăn mừng vì toàn thua. hehe

aunhh

Đại Tá
Hehe, bác chỉ được cái nói đúng. Ăn ngủ, xem video, tập BB theo phong cách ZJK.:D
Thế có ngấm được nhiều không bác?[/QUOTE]
hehe, ko bổ dọc cũng bổ ngang bạn à:D. mình ko có đk chơi từ nhỏ, ko có hlv nên mình bắt chước qua video bạn à. tập, thi đấu, rút kinh nghiệm, tập tiếp

Trạng .... CÁ

Đại Tá
các bác cho em hỏi đã bác nào đánh qua Long V với Inerforce ZLC cho em xin cảm nhận khi so sánh với Viscaria với ạ. Em xin cảm ơn :)
Long giống Innerforce ZLC nhưng kém nẩy hơn, lại cắn xoáy hơn, và cảm giác tốt hơn, Inner ZLC 2 mặt limba, rất cắn xoáy nhưng cảm giác lại thiếu lực, dù rất nẩy, hơi kỳ dị nhưng đặc điểm inner là thế ạ, nhiều xoáy, nhưng cảm giác cứ bị hụt hụt thế nào đó, dòng Long chữa được điều này, nó thay lớp limba thứ 2 bên trong bằng Ayous nên giải quyết được

VIS thì khác hẳn, bác nên so VIS với VIS, vì nó chả giống vợt nào em đã từng chơi (tầm 30 cây) ạ

langngoi

Đại Tá
Long giống Innerforce ZLC nhưng kém nẩy hơn, lại cắn xoáy hơn, và cảm giác tốt hơn, Inner ZLC 2 mặt limba, rất cắn xoáy nhưng cảm giác lại thiếu lực, dù rất nẩy, hơi kỳ dị nhưng đặc điểm inner là thế ạ, nhiều xoáy, nhưng cảm giác cứ bị hụt hụt thế nào đó, dòng Long chữa được điều này, nó thay lớp limba thứ 2 bên trong bằng Ayous nên giải quyết được

VIS thì khác hẳn, bác nên so VIS với VIS, vì nó chả giống vợt nào em đã từng chơi (tầm 30 cây) ạ
câu này hay nhất trong hơn 10k bài của cụ!

anhemoy

Đại Tá

bác có thể nói rõ hơn Vis khác ở chỗ nào không ạ? Hiện em vẫn đang đánh Vis nhưng chỉ là muốn thử sóng cốt khác xem sao, chứ em chơi Vis thật sự là em không có gì để bình luận :D
Bác tiện cho em xin so sánh của Amul với Inner đc k ạ? Em tính ra Tết lên đời 1 em ZLC chơi chơi. Em hiện vẫn đang đánh Vis nhưng trình của em chưa thể cảm nhận được hết nên em xin mạn phép hỏi các bác để lấy kinh nghiệm thôi ạ. Em cảm ơn! :)

Nikoli Pham

Thiếu Uý
bác có thể nói rõ hơn Vis khác ở chỗ nào không ạ? Hiện em vẫn đang đánh Vis nhưng chỉ là muốn thử sóng cốt khác xem sao, chứ em chơi Vis thật sự là em không có gì để bình luận :D
Bác tiện cho em xin so sánh của Amul với Inner đc k ạ? Em tính ra Tết lên đời 1 em ZLC chơi chơi. Em hiện vẫn đang đánh Vis nhưng trình của em chưa thể cảm nhận được hết nên em xin mạn phép hỏi các bác để lấy kinh nghiệm thôi ạ. Em cảm ơn! :)

Đánh vis cảm giác nó như là nắm bóng ném qua ấy. Mấy giòng khác không cho mình cảm giác này. :D:D:D

Bbtayninh

Thượng Tá
Đánh vis cảm giác nó như là nắm bóng ném qua ấy. Mấy giòng khác không cho mình cảm giác này. :D:D:D
Tức là giống cầm trái banh trong tay đứng sát luới;lựa góc bàn vừa ý là chọi vô đó.kkkk.em chém tí.em củng ấn tượng với vis ở chổ giật soáy điểm rơi.cho mình cảm giáv an toàn.

Bình luận từ Facebook