Hỏi về việc cắt mặt vợt sau khi dán keo

Q.Huy

Trung Sỹ
Nhờ các bác chỉ giúp em cách cắt mặt vợt sau khi mình dán keo vào cốt, sử dụng dụng cụ nào để cắt cho đẹp và thẩm mỹ. Xin cám ơn các bác nhiều

meoluoitmb

Đại Tá
Bạn ra cửa hàng bán đồ y tế mua lấy 1 cái lưỡi và 1 cán dao mổ.loại lưỡi bầu ý nhé.cắt bằng cái này sẽ rất chuẩn và dễ.nhưng trước khi cắt thì nhúng đầu dao vào nước hoặc dầu ăn cho dễ cắt
Trước anh chơi bằng dao Lam nhưng giờ cũng chuyên qua môn phái này rồi, nhàn, dễ lại an toàn.

langngoi

Đại Tá
Bạn ra cửa hàng bán đồ y tế mua lấy 1 cái lưỡi và 1 cán dao mổ.loại lưỡi bầu ý nhé.cắt bằng cái này sẽ rất chuẩn và dễ.nhưng trước khi cắt thì nhúng đầu dao vào nước hoặc dầu ăn cho dễ cắt
wow, em trước h vẫn cắt = dao mổ đầu nhọn lại cứ nghĩ thế là ngon hóa ra loại lưỡi tù lại ngon hơn à bác?

PingPong9x

Đại Tá
Em quen cắt lưỡi 11 nhọn, chưa thử lưỡi 13 bầu nên không biết thế nào. Nhưng ccắt quen tay thì cũng đẹp không kém gì vợt dán sẵn

lion

Đại Tá
Em từ trước đến giờ toàn chơi dao dọc giấy (nhưng toàn loại mua bên Japan mang về
nên rất bén), sau này có dùng lưỡi lam thấy cắt cũng OK nhưng do lưỡi lam mỏng nên
khi cắt phải lưu ý đều và thẳng tay nếu không dễ bị liếm.

Trắng Đen

Thượng Tá
Mặt mềm chơi kéo nhanh gọn, đẹp

Mặt cứng và tất cả mặt thì dao gọc giấy, dao mổ. (nhất là mấy cái mặt tàu í, cứng như vỏ xe hơi :) )

Nhà em ko có điều kiện, nên dùng tạm thứ này

E cứ xài dao dọc giấy,đường đầu vừa đủ để đứt topsheet,đường thì 2 dứt khoát tí đứt luôn cả topsheet lẫn spon,đẹp khít khìn khịt với cốt luôn :)

tosiosHD

Đại Tá
cắt sát thì dễ nhưng làm sao để thừa được 1 mm như CNT mà vẫn đều đẹp mới khó
Quá dễ bác ạ! Bác dán tạm lên cốt kích thước to hơn 1 chút rồi cắt vừa cốt đó, sau đó dán lại cốt mình là ok thôi mà. Tuy là tốn tí keo, tốn chút thời gian nhưng mà cắt được mút ưng ý mình thì cũng là việc nên làm. Haha!

luckyluckedh

Đại Uý
cắt sát thì dễ nhưng làm sao để thừa được 1 mm như CNT mà vẫn đều đẹp mới khó
Tụi nó tune mặt vợt nở ra mới được vậy đó bác, đâu ai rãnh đi cắt thừa ra làm gì. Mặt vợt dư ra hấp thu lực đánh tới của đối phương 1 phần nên giảm được tốc độ của đối phương 1 chút

Bình luận từ Facebook