Hỏi về mặt vợt đánh trái dùng cho Hurricane King II và Hurrican Long II

docmaorg

Đại Tá
Chào các bác!
Em mới chơi mặt tầu được đến tháng thứ 2 nhưng bắt đầu chớm nghiện, hiện em đọc trên diễn đàn khá nhiều về mút tầu và cách kết hợp mặt vợt. Em đánh H3 bên FH và được biết bên BH mút vợt ko những phù hợp với người chơi, mà còn hỗ trợ rất nhiều cho bên FH về lực cũng như cảm giác bóng. Không biết cái này có đúng ko mong các bác tư vấn và cùng chia sẻ.

thichlayeu

Trung Sỹ
Chào các bác!
Em mới chơi mặt tầu được đến tháng thứ 2 nhưng bắt đầu chớm nghiện, hiện em đọc trên diễn đàn khá nhiều về mút tầu và cách kết hợp mặt vợt. Em đánh H3 bên FH và được biết bên BH mút vợt ko những phù hợp với người chơi, mà còn hỗ trợ rất nhiều cho bên FH về lực cũng như cảm giác bóng. Không biết cái này có đúng ko mong các bác tư vấn và cùng chia sẻ.

Chiều nay gặp bác ở đâu làm một trận nhỉ .........tàu với tàu hiiiiiiiii.

Ttfan2012

Đại Tá
Ko biết cốt Hurricane King II và Long II này có khác cốt Stiga RWD NCT V ko nhỉ? Có bạn nào biết cho mình xin một vài cảm nhận với nhé.

Bạch Long

Thượng Sỹ
Chào các bác!

Theo em mặt trái a xài Ten 64 với mấy cốt ở trên là đẹp đó :) Hoặc đánh dòng bọt khí tương đương Tenergy như Sigma II, Omega...

docmaorg

Đại Tá
Theo em mặt trái a xài Ten 64 với mấy cốt ở trên là đẹp đó :) Hoặc đánh dòng bọt khí tương đương Tenergy như Sigma II, Omega...
Thank bạn đã tư vấn hiện tại mình đang đánh TMB-ZLC như chữ ký có khi hàng về là thử được rồi thank bạn.

trungsay

Thượng Sỹ
Dòng Hurricane kiểm soát rất tốt nên bác có thể tùy lối đánh mà chọn BH, e có quả đấm chuội và quả lắc nên e thường đánh mặt xoáy, trung bình cứng.
Hiện tại đã thuần hóa được King III và đang đợi Long II về xem nó thế nào, cây Long II lại thuần 7 lớp gỗ.

Last edited:

Dũng Cửu

Đại Tá
bên trái a đánh buterfly: ten 64,05,05fx
xiom: sigmaII euro hoặc pro,sigma I euro
stiga :calibra spin
Cứ combo này mà chiến anh à !sẽ nhiều nạn nhân chết dưới bảo đao này đấy :D
.... .^_^.........

docmaorg

Đại Tá
Dòng Hurricane kiểm soát rất tốt nên bác có thể tùy lối đánh mà chọn BH, e có quả đấm chuội và quả lắc nên e thường đánh mặt xoáy, trung bình cứng.
Hiện tại đã thuần hóa được King III và đang đợi Long II về xem nó thế nào, cây Long II lại thuần 7 lớp gỗ.

Bác có thể tư vấn 1 miếng mặt tầu nào đánh trái nhẹ mà bám xoáy ko, mình thích giật trái và đang cố gắng hoàn thiện nó. Hôm nọ thử quay H3 qua đánh trái thấy giật moi bên trái có vẻ dễ nhưng nếu lắp 2 em H3 thì có vẻ quá nặng.

docmaorg

Đại Tá
bên trái a đánh buterfly: ten 64,05,05fx
xiom: sigmaII euro hoặc pro,sigma I euro
stiga :calibra spin
Cứ combo này mà chiến anh à !sẽ nhiều nạn nhân chết dưới bảo đao này đấy :D
.... .^_^.........
Tại hôm trước mượn cây của bác Hoàng đánh thử nhưng thấy cảm giác trái đấm hơi thiếu lực D9 à, có khi phải ngâm cứu thêm. Vì hôm đó cốt của bác Hoàng hang FH - H3 NT, BH là T64. đang tính làm nốt e mặt tầu đánh trái cho nó máu.

trungsay

Thượng Sỹ
Đã thử qua nhiều loại mặt Tàu để đánh trái nhưng chưa có con nào ưng ý. Hiện mình dán Skitt A2 đã tunned tới mức siêu dính, đánh cũng được nhưng hơi nặng.
Nếu thích chặn bóng dị nhân và giật không lực bằng cổ tay thì làm thử miếng Globe999.

com1603

Thượng Tá
Nếu thích mặt Tàu đánh BH thì bác làm quả Haifu Shark II giống em nè, ngon bổ rẻ đấy! :eek:
Đặc điểm là nhẹ, cực kỳ bám xoáy nhưng ko dính như H3, độ nảy vừa phải, kiểm soát tốt, bắn trái, giật trái gần bàn, xa bàn đều ok cả.

Con này được sản xuất ra chuyên đánh trái bác nhé (bọn Tàu khựa nó chú thích thế).
Haifu Shark III thì cao cấp hơn nhưng ko biết thế nào.

Con Shark II này rách việc ở chỗ là cũng lắm version lắm, cái giống Tàu đạo nó phức tạp thế đó bác ;)
http://ttnpp.com/shop/rubber-haifu-c-4_56.html?alpha_filter_id=83&sort=20a

Bác tìm hiểu xem sao nhé.

Last edited:

Dũng Cửu

Đại Tá
Tại hôm trước mượn cây của bác Hoàng đánh thử nhưng thấy cảm giác trái đấm hơi thiếu lực D9 à, có khi phải ngâm cứu thêm. Vì hôm đó cốt của bác Hoàng hang FH - H3 NT, BH là T64. đang tính làm nốt e mặt tầu đánh trái cho nó máu.
đánh FH,BH mặt tầu lực cổ tay anh phải khỏe,tiếp xúc,cảm giác bóng tốt,bác phải tập luyện và thi đấu thường xuyên vì mặt H3 cứng nên cảm giác bóng gần như không có, kỹ thuật không tốt dễ chuyển sang đấm bóng,thủ bóng bên trái khó phát động được tấn công bên trái(giật trái) sẽ mất dần quả giật trái nhưng bù lại được cú gò bóng nặng ,cú đấm trái(tăng lực trái) nếu lực tốt bóng chuội và nếu anh chặn giảm lực bóng sẽ rất tụt .:D nói chung đánh 2 mặt tầu dễ chuyển sang dơ đôi công chặn bóng nếu tấn công sẽ rất mất sức.:D
^_^.........

docmaorg

Đại Tá
Nếu thích mặt Tàu đánh BH thì bác làm quả Haifu Shark II giống em nè, ngon bổ rẻ đấy! :eek:
Đặc điểm là nhẹ, cực kỳ bám xoáy nhưng ko dính như H3, độ nảy vừa phải, kiểm soát tốt, bắn trái, giật trái gần bàn, xa bàn đều ok cả.

Con này được sản xuất ra chuyên đánh trái bác nhé (bọn Tàu khựa nó chú thích thế).
Haifu Shark III thì cao cấp hơn nhưng ko biết thế nào.

Con Shark II này rách việc ở chỗ là cũng lắm version lắm, cái giống Tàu đạo nó phức tạp thế đó bác ;)
http://ttnpp.com/shop/rubber-haifu-c-4_56.html?alpha_filter_id=83&sort=20a

Bác tìm hiểu xem sao nhé.

Cái miếng này mua đâu cũng có hả bác ơi, nghe hấp đẫn quá

docmaorg

Đại Tá
đánh FH,BH mặt tầu lực cổ tay anh phải khỏe,tiếp xúc,cảm giác bóng tốt,bác phải tập luyện và thi đấu thường xuyên vì mặt H3 cứng nên cảm giác bóng gần như không có, kỹ thuật không tốt dễ chuyển sang đấm bóng,thủ bóng bên trái khó phát động được tấn công bên trái(giật trái) sẽ mất dần quả giật trái nhưng bù lại được cú gò bóng nặng ,cú đấm trái(tăng lực trái) nếu lực tốt bóng chuội và nếu anh chặn giảm lực bóng sẽ rất tụt .:D nói chung đánh 2 mặt tầu dễ chuyển sang dơ đôi công chặn bóng nếu tấn công sẽ rất mất sức.:D
^_^.........
Ok em time đầu cứ chơi 64 đã sau đó sẽ thử nghiệm dần dần bên trái với 1 vài mặt lai tầu thật nhẹ xem thế nào.

thanh dai ca77

Đại Tá
Chào các bác!
Cái này hoàn toàn đúng đó bác, em đã từng thử và kiểm nghiệm vấn đề này. Nên cá nhân em nghĩ để phát huy cảm giác và tác dụng của H3 thì bác D9 đã nói là bác cứ Te mà chơi, nhưng e nghĩ chỉ cần BH mềm, nảy và đặc biệt là mỏng nữa thì sẽ phát huy H3 rất nhiều

com1603

Thượng Tá
Cái miếng này mua đâu cũng có hả bác ơi, nghe hấp đẫn quá

Miếng này mà bác đọc review của bọn Tây là muốn thử liền (em trước cũng vậy :D)
Ở VN thấy có bác Nghĩa FBI bán http://dungcubongban.vn/mat-vot-bong-ban/mat-vot-haifu/haifu-shark-II

Em thì mua được của chú trin_hoa_an hàng 2nd, phiên bản JAPAN, rình mãi mới kiếm được đấy. (Bác thử hỏi chú em xem còn không, chú này hay om hàng lắm, hôm nọ em hỏi mới lòi ra :eek:)
Mà bác toàn lấy hàng Japan về thì hỏi người ta lấy cho, chắc đầy vì chú em trin_hoa_an kia toàn hàng Japan cả (có chữ JAPAN khắc chìm vào sponge)
Hình nó như thế này:

docmaorg

Đại Tá
Miếng này mà bác đọc review của bọn Tây là muốn thử liền (em trước cũng vậy :D)
Ở VN thấy có bác Nghĩa FBI bán http://dungcubongban.vn/mat-vot-bong-ban/mat-vot-haifu/haifu-shark-II

Em thì mua được của chú trin_hoa_an hàng 2nd, phiên bản JAPAN, rình mãi mới kiếm được đấy. (Bác thử hỏi chú em xem còn không, chú này hay om hàng lắm, hôm nọ em hỏi mới lòi ra :eek:)
Mà bác toàn lấy hàng Japan về thì hỏi người ta lấy cho, chắc đầy vì chú em trin_hoa_an kia toàn hàng Japan cả (có chữ JAPAN khắc chìm vào sponge)
Hình nó như thế này:

Cảm ơn bác thông tin của bác hàng cũ JP là e yên tâm rồi thế này có khi phải làm vài miếng về dùng dần thôi.

Bình luận từ Facebook