Hỏi về mặt H3 kết hợp với TMB ZLC

QuangHung

Đại Tá
vậy thì a giật chưa tốt rùi ^^! e nói đúng k :D
K biết mình giật đã tốt hay chưa.. mình chơi Ten05 thì chơi 5-7-10 phát chưa hết bóng. .nhưng sang H3 chẳng biết giật hay bạt( không được học cơ bản nên không rõ cái này) đối chặn chỉ dc đến đòn thứ 3 là xong, giao bóng cũng ăn trực tiếp nhiều hơn. .với cùng 1 đối thủ.:D

vinhhnhb

Đại Uý
K biết mình giật đã tốt hay chưa.. mình chơi Ten05 thì chơi 5-7-10 phát chưa hết bóng. .nhưng sang H3 chẳng biết giật hay bạt( không được học cơ bản nên không rõ cái này) đối chặn chỉ dc đến đòn thứ 3 là xong, giao bóng cũng ăn trực tiếp nhiều hơn. .với cùng 1 đối thủ.:D

nếu kĩ năng tốt thì k ảnh hưởng lắm ... còn a muốn tròn tay hơn thì nên dùng cốt thuần gỗ a ạ !

huymdt

Thượng Tá
k hẳn sai nhưng theo e thì nên đánh cốt thuần gỗ ạ !
Ok bạn, mình thấy nếu dễ ghép nhất là ALC hoặc thuần gỗ, những cây truyền thống mà cao thủ ưa dùng như Long 3, họ hàng Long 5, Vis... đều mang đặc tính như vậy. Nhưng nếu thích và chơi tạm ổn mặt tàu thì dòng zlc là một lựa chọn kg tồi và cảm giác cũng bay bổng lắm ;).

Apis

Thượng Sỹ
Mình đang thử H8 D39, không turn, 3 lớp tăng lực đánh là vừa. Thật ra do H8 dễ chơi, kg cần turn đánh vẫn ngọt chứ so với H3 thì vẫn kém 5 bậc ehehe! H3 Pro nếu turn chắc chắc sẽ mềm dẻo và ăn đứt H8 về cái gọi là quái dị đó ;). Mình chỉ thử để đa dạng hoá các combo có thể kết hợp và dễ chơi cho trình thấp thủ thôi nhé ;) ;).
Bác thử Gold arc 3 38 độ với tmb zlc chưa. Em thấy cũng hợp lắm, k biết ga3 với h8 khác nhau thế nào. E xài keo sữa.

huymdt

Thượng Tá
Bác thử Gold arc 3 38 độ với tmb zlc chưa. Em thấy cũng hợp lắm, k biết ga3 với h8 khác nhau thế nào. E xài keo sữa.
Mình chưa ngắm mặt mũi em GA3 này lần nào bạn à! Theo thông số thì thấy GA3 này ít tacky và xoáy kém hơn H8 thôi.

Last edited:

Apis

Thượng Sỹ
Mình chưa ngắm mặt mũi em GA3 này lần nào bạn à! Theo thông số thì thấy GA3 này ít tacky và xoáy kém hơn H8 thôi.
Mình hỏi bên dungcubongban thì người ta nói chỉ có độ cứng trung bình thôi, làm sao biết chính xác độ cứng bao nhiêu bác. Hehe, cũng muốn kiếm miếng đánh thử.

thanhthekit

Thượng Sỹ
Ngày trc e thử tàu đạo h3mk max cứng về tune ghép với almu phải nói cực kì là chán . Chuyển sang dán con victas quarted hold II phải nói phê lòi . Vì con này mỏng . Và mềm . Còn e timo zlc thì e chưa thử nhưng theo e nghĩ nó mỏng và rung , mềm hơn almu chắc chơi được , nhưng k nên ghép mặt cứng quá .

Bình luận từ Facebook