hỏi về luật mặt vợt gai

huyheo99

Đại Uý
Hỏi ngu tí.truoc kia ông neubauer này la người thiết kế cho hallmark a.thấy anh trên chup cái gai cua hallmark hình như nó là đời đầu của supperlock

Gia Bao

Trung Uý
Tiện đây các bác cho e hỏi ai có cây này bán ko vậy

HaQuocLinh

Thượng Tá
Bạn đã chơi super block chưa. Bạn thử xem trên miếng block có in mấy cái chữ bạn nói ko vậy . Hàivl.com
Cái chữ đó Minh Nghĩa in cũng được cần gì Dr. N! tóm lại nó không vượt qua được sự kiểm định của ITTF, hay nói đúng ra nó chưa nạp ' Thuế' nên nó không nằm trong danh mục cho phép của ITTF nên trong các giải thuôc hệ thống ITTF thì không được chơi là điều hiển nhiên trẻ con lớp 9 cũng biết điều này !

NFSC

Binh Nhì
Mình xin tham gia 1 số "ngu" ý về chủ đề này:
1/ Theo mình hiểu, mặt vợt gai có lót hoặc ko lót (O.X) đều là hợp lệ theo quy định của ITTF miễn là đúng cả về độ dày và độ phân giải gai trên mặt vợt (như có bạn đã trích quy định nêu trên).
2/ Đối với gai ko lót mặt trơn của Dr. Neubauer (ko có trong danh sách được phép thi đấu của ITTF) thì theo mình hiểu là:
- Chỉ cấm đối với hệ thống giải do ITTF tổ chức
- Còn các giải (gọi là phong trào hoặc kể cả chuyên nghiệp) mà ko thuộc hệ thống giải của ITTF (phải đăng ký, được công nhận và tính điểm cho vddv tham dự như Giải Cây vợt vàng của tp HCM (?)) thì đều được phép sử dụng. Hiện nay, có vẻ như đang có sự hiểu lầm về: Áp dụng quy định của ITTF với các mặt vợt được ITTF cho sử dụng trong thi đấu (danh sách các mặt vợt này được công bố theo định kỳ). Thực ra, đây là 2 chuyện hoàn toàn khác nhau. Ta vẫn có thể chơi theo Luật / quy định của ITTF đồng thời sử dụng mặt Dr.Neubauer o.x gai trơn trong 1 giải không thuộc hệ thống giải của ITTF.
Xin AE chỉ giáo !

Bkhoa_Sport

Thiếu Uý
Mình xin tham gia 1 số "ngu" ý về chủ đề này:
1/ Theo mình hiểu, mặt vợt gai có lót hoặc ko lót (O.X) đều là hợp lệ theo quy định của ITTF miễn là đúng cả về độ dày và độ phân giải gai trên mặt vợt (như có bạn đã trích quy định nêu trên).
2/ Đối với gai ko lót mặt trơn của Dr. Neubauer (ko có trong danh sách được phép thi đấu của ITTF) thì theo mình hiểu là:
- Chỉ cấm đối với hệ thống giải do ITTF tổ chức
- Còn các giải (gọi là phong trào hoặc kể cả chuyên nghiệp) mà ko thuộc hệ thống giải của ITTF (phải đăng ký, được công nhận và tính điểm cho vddv tham dự như Giải Cây vợt vàng của tp HCM (?)) thì đều được phép sử dụng. Hiện nay, có vẻ như đang có sự hiểu lầm về: Áp dụng quy định của ITTF với các mặt vợt được ITTF cho sử dụng trong thi đấu (danh sách các mặt vợt này được công bố theo định kỳ). Thực ra, đây là 2 chuyện hoàn toàn khác nhau. Ta vẫn có thể chơi theo Luật / quy định của ITTF đồng thời sử dụng mặt Dr.Neubauer o.x gai trơn trong 1 giải không thuộc hệ thống giải của ITTF.
Xin AE chỉ giáo !
Câu hỏi của chủ thớt chỉ trong phạm vi quy định của Luật ittf nên anh em chỉ mới bàn đến đó. Bây giờ bác mở rộng phạm vi cho các trường hợp đấu thì em chưa biết chắc đâu nhé.

Tuy nhiên, qua các topic khác em nhớ mang máng là những giải chính quy của VN đều phải áp dụng Luật ittf, vì VN không có luật riêng mà chỉ dịch luật ittf như đã có ai nhắc tới Dr Hồng Sơn phàn nàn về bản dịch đó.

Còn các giải phong trào, em nghĩ chắc tùy thuộc quy định của BTC giải đó - Chặt thì ko đc dùng; Lỏng thì dùng thoải con gà mái.

Nhưng lại còn ranh giới thế nào là chính quy, thế nào là phong trào cũng là 1 vấn đề. Ví dụ giải ngành, địa phương, giải diễn đàn... mà Diễn đàn không biết có phải là "thành viên" của Liên đoàn Bb không nữa, nếu thuộc thì lại bị ràng buộc đó. Vv...

Bkhoa_Sport

Thiếu Uý
Hỏi ngu tí.truoc kia ông neubauer này la người thiết kế cho hallmark a.thấy anh trên chup cái gai cua hallmark hình như nó là đời đầu của supperlock
Có lẽ bạn hỏi bác Chu Hoài Anh (Michip-Sport chấm Com) nhà đại lý cho cả 2 hãng HallMark và Dr.Neubauer thì mới có thể biết chính xác được. Chứ phán bừa mình không có can đảm.

Bình luận từ Facebook