Hỏi về độ bám mặt vợt

tuyen55pm

Thượng Sỹ
Chào các bác. Chả là em cũng tập toẹ chơi bóng.
Sắm được cái cốt Sardius. Em có đôi mặt FH-ten 05, BH- acura s3 nhưng nó cũ và rách vỡ nhiều
Em mới lên phobongban.com mua 2 mặt FH- Xiom Musa 3, Bh-yasaka mask V. Nhìn 2 mặt như mới nhưng sao e thấy độ bám nó kém hơn 2 mặt cũ của e. Thằng bạn cũng chơi combo như e mới mua mà của nó thấy cũng bám hơn. Phải chăng mặt mới quá chưa bám ạ?
Mong đc chỉ giáo. Thanks

longqin

Đại Uý
Mặt cũ để lâu nó trơ đi ý:D Có điều bác mới tập chơi mà dùng saddius e khó khăn cho sự tiến bộ, bác nên dùng cốt gỗ chậm 5-7 lớp sẽ ok hơn. Trình gà tư vấn:D:p

tuyen55pm

Thượng Sỹ
Mặt cũ để lâu nó trơ đi ý:D Có điều bác mới tập chơi mà dùng saddius e khó khăn cho sự tiến bộ, bác nên dùng cốt gỗ chậm 5-7 lớp sẽ ok hơn. Trình gà tư vấn:D:p
Vâng bác e cũng chơi lâu lâu nhưng 3 năm nay giờ mới chơi lại. Trc e đánh primorac nên giờ mua sar chơi vẫn oke. Trc giờ e toàn mua mặt cũ rích. Giờ mua cái mặt hình thức đẹp như mới thấy nó ít bám quá bác ạ

lamtq

Đại Tá
Sắm được cái cốt Sardius. Em có đôi mặt FH-ten 05, BH- acura s3 nhưng nó cũ và rách vỡ nhiều
Em mới lên phobongban.com mua 2 mặt FH- Xiom Musa 3, Bh-yasaka mask V. Nhìn 2 mặt như mới nhưng sao e thấy độ bám nó kém hơn 2 mặt cũ của e. Thằng bạn cũng chơi combo như e mới mua mà của nó thấy cũng bám hơn. Phải chăng mặt mới quá chưa bám ạ?
Mong đc chỉ giáo. Thanks
bạn gửi 2 mặt mình dùng 1 time cho nó có độ bám như b thích r gửi lại cho:rolleyes:

Son_ct

Đại Uý
Mong đc chỉ giáo. Thanks
Có thể bác vào bóng mỏng quá, chức mấy dòng mút như trên vào bóng dầy 1 tí là sang bàn ngay.
Bác xác định để đánh trận thì combo trên là ok, còn dùng để tập thì theo quan điểm của em nên dùng combo Butterfly dòng ALC + FH H3, đảm bảo mãi không thấy bóng rời vợt, để tập cảm giác + phát lực rất tốt, dùng đánh trận cũng có cái hay của nó :D Sau này có kỹ thuật tốt rồi thì chuyển sang combo nào đánh là tùy theo sở thích và lối chơi

tuyen55pm

Thượng Sỹ
Có thể bác vào bóng mỏng quá, chức mấy dòng mút như trên vào bóng dầy 1 tí là sang bàn ngay.
Bác xác định để đánh trận thì combo trên là ok, còn dùng để tập thì theo quan điểm của em nên dùng combo Butterfly dòng ALC + FH H3, đảm bảo mãi không thấy bóng rời vợt, để tập cảm giác + phát lực rất tốt, dùng đánh trận cũng có cái hay của nó :D Sau này có kỹ thuật tốt rồi thì chuyển sang combo nào đánh là tùy theo sở thích và lối chơi
Cám ơn bác tư vấn ạ

lamvt

Thượng Tá
Vui chứ bác. Muốn giỏi phải học hỏi mà bác.
Cách đơn giản cải thiện độ bám của mặt vợt cũ là dùng dung dịch WD -40 xịt và thoa đều lên mặt vợt cũ 2-3 lần.Sau đó để khô hẳn khoảng 2 ngày là ok ngay.Nhớ sau khi thoa cần phủ mặt = miếng phim mỏng để giữ dầu.Mình vẫn làm thường xuyên mà.Ngày xưa khi mặt còn làm từ cao su tự nhiên,mình thường lấy nước hoa=đàn ông =loại dùng xoa mặt sau khi cạo râu.Mặt vợt vừa sạch,cực bám mà rất thơm nữa.

tuyen55pm

Thượng Sỹ
Cách đơn giản cải thiện độ bám của mặt vợt cũ là dùng dung dịch WD -40 xịt và thoa đều lên mặt vợt cũ 2-3 lần.Sau đó để khô hẳn khoảng 2 ngày là ok ngay.Nhớ sau khi thoa cần phủ mặt = miếng phim mỏng để giữ dầu.Mình vẫn làm thường xuyên mà.Ngày xưa khi mặt còn làm từ cao su tự nhiên,mình thường lấy nước hoa=đàn ông =loại dùng xoa mặt sau khi cạo râu.Mặt vợt vừa sạch,cực bám mà rất thơm nữa.
Cám ơn bác chia sẻ ạ

tranliethung

Thượng Sỹ
Xiom Musa III và Yasaka Mark V là những loại mút có chất lượng kém, rất mau xuống cấp, nhà SX làm ra phục vụ chủ yếu cho người mới tập chơi và cần giá rẽ để có chi phí thấp khi chơi. Nếu mua mới, bạn chơi chừng 2-3 tháng là mặt không còn xoáy nữa, trơ ra ... Bạn mua những hiệu trên mà hàng cũ nữa thì ... thôi rồi:p

anhhungbanphim

Trung Uý
Mong đc chỉ giáo. Thanks
Thời gian bác @lamtq làm cho mặt bám là khoãng 3 tháng. Còn mình thì nhanh hơn tầm 2 tháng. Bạn gửi cho ai cũng đc - mình sẽ làm miễn phí.
Theo bác nghĩ cũ nó bám sơn thì k cần gửi cho ai đâu ạ tốn tiền ship lắm bác ra mua 2k giấy nhám chà 1p ok ngay k cần 2,3 tháng đâu ạ ;):p:D

Bình luận từ Facebook