Hội TMB ALC

lamtq

Đại Tá
Thảo nào mấy thằng tây nó toàn chơi alc trên 95gr. Cần gì phải zlc đâu
mấy cây ALC mà lõi già( đương nhiên phải hàng chuẩn và gỗ mặt cũng ngon) thì nảy zlc hay Long 5 cứ phải gọi bằng bố, lại control tốt hơn nên trừ thằng ML súc vật với thằng Jun 3D còn lại Top Pro mấy thằng dùng zlc đâu.
Nghiệp dư mình ai lực hơi yếu chuyển bóng 40+ dùng thì ok. ko thì cứ ALC( boll, vis, ZJK,ZJK rồng) 92-95g mà fang

Trạng .... CÁ

Đại Tá
mấy cây ALC mà lõi già( đương nhiên phải hàng chuẩn và gỗ mặt cũng ngon) thì nảy zlc hay Long 5 cứ phải gọi bằng bố, lại control tốt hơn nên trừ thằng ML súc vật với thằng Jun 3D còn lại Top Pro mấy thằng dùng zlc đâu.
Nghiệp dư mình ai lực hơi yếu chuyển bóng 40+ dùng thì ok. ko thì cứ ALC( boll, vis, ZJK,ZJK rồng) 92-95g mà fang
Hớ, thế chứ, vì cây TMB ALC của em, đánh chả khác gì W997 là mấy, trừ kém xoáy hơn thôi, chứ form cứng lắm, mà lại nẩy cong cong như W luôn

lamtq

Đại Tá
Hớ, thế chứ, vì cây TMB ALC của em, đánh chả khác gì W997 là mấy, trừ kém xoáy hơn thôi, chứ form cứng lắm, mà lại nẩy cong cong như W luôn
thì cây Vis L bẩn bẩn 96g của a nảy thì W968 cứ phải gọi bằng bố.
thực ra nếu giật kiểu gằn tay thì L5, và dòng W nó vọt và chụi chứ nảy thì cũng ko hẳn là kinh khủng lắm. A đánh giá độ nảy chỉ tương đương dòng ALC of BTY thôi

Trainee

Đại Tá
Con Iolite cũng ALC, đánh trái không hay lắm, được cái đòn FH thì phũ, hoặc do cây em đang đánh 100g.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
thì cây Vis L bẩn bẩn 96g của a nảy thì W968 cứ phải gọi bằng bố.
thực ra nếu giật kiểu gằn tay thì L5, và dòng W nó vọt và chụi chứ nảy thì cũng ko hẳn là kinh khủng lắm. A đánh giá độ nảy chỉ tương đương dòng ALC of BTY thôi
Cây K em để lại cho anh @firi06 chả khác gì, nẩy như ngựa vía luôn, khác hẳn dòng M, L, còn so với N, O thì ...oh, no, chả nhẽ đấy cũng là VIS :D

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Con Q gỗ lim hàng EU của em đang chơi bác @QuangHung găm mãi mới chịu buông nó nảy chắc gấp 1.5 những con Q em đã chơi qua.

bynzyn

Thượng Tá
Cho xin 1 chân vô hội nhá anh Trạng Cá
Có khi xin tự đề cử chức hội trưởng luôn

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Vậy thì đâu hẳn đã tốt.
Mình chơi cốt trung bình, mềm để sử dụng được mặt cứng. Giờ nó lại nảy, control hạn chế, -> Giảm độ cứng mút, thế có khi lại là dở!
Nhưng nó lại không khó kiểm soát mới lạ bác ạ, khác về cảm giác control cứng hơn thôi và tăng tốc hơn khi phát lực

Bình luận từ Facebook