[Hỏi ngu cái] Liệu có cửa hàng nào chịu bán trả góp không nhỉ

thelanqb

Moderator
Thị trường hiện này thấy các sản phẩm CN bán trả góp rất nhiều. Nhưng mình thấy các sản phẩm về thể thao chưa thấy trả góp gì cả.
Nhất là các sản phẩm về cốt vợt, những SP này có giá trị rất cao, nhưng đối với người việt nam đa phần khi mua một thứ gì đấy nhiều tiền thường khi rất đắn đo.
Các bạn ném đá nhẹ tay thôi nhé.
Nếu trả góp được em xin cái bàn bóng bàn :)

Minh ú

Thượng Sỹ
Thị trường hiện này thấy các sản phẩm CN bán trả góp rất nhiều. Nhưng mình thấy các sản phẩm về thể thao chưa thấy trả góp gì cả.
Nhất là các sản phẩm về cốt vợt, những SP này có giá trị rất cao, nhưng đối với người việt nam đa phần khi mua một thứ gì đấy nhiều tiền thường khi rất đắn đo.
Bán trả góp thường là mặt hàng nhanh lỗi thời,ví dụ như mặt hàng điện tử,số hóa...họ ko bán trả góp thì cũng lỗi thời chả bán cho ai dc,hoặc là công ty có cổ phần mới làm thế dc,còn hàng bóng bàn thì đa số là cá nhân và mặt hàng ko bị lỗi thời nên điều này hơi khó...

thaythuydn

Đại Tá
Nếu cho mua trả góp mà có tính tiền lời thì cũng được thôi Như vậy còn đở hơn là đi vay nóng của xã hội đen để mua cốt vợt Nhưng phải theo những quy định như ngân hàng cho vay vậy Nghĩa là có hộ khẩu CMND v.v. Nhưng trên 60 tuổi như mình thì ngân hàng không cho mua trả góp Nói thật đôi khi thấy cốt vợt 6-7 triệu muốn mua đánh cho đả nhưng tiền đâu Tiền hưu chỉ 5 tr một tháng Còn phải nhiều thứ nữa chứ đâu phải chỉ bóng bàn Giã sử có cửa hàng cho mua trong vòng 3 tháng thì ok

nvh78

Đại Tá
Nếu cho mua trả góp mà có tính tiền lời thì cũng được thôi Như vậy còn đở hơn là đi vay nóng của xã hội đen để mua cốt vợt Nhưng phải theo những quy định như ngân hàng cho vay vậy Nghĩa là có hộ khẩu CMND v.v. Nhưng trên 60 tuổi như mình thì ngân hàng không cho mua trả góp Nói thật đôi khi thấy cốt vợt 6-7 triệu muốn mua đánh cho đả nhưng tiền đâu Tiền hưu chỉ 5 tr một tháng Còn phải nhiều thứ nữa chứ đâu phải chỉ bóng bàn Giã sử có cửa hàng cho mua trong vòng 3 tháng thì ok
Dạ.Em thấy thầy có 3 combo tuyệt vời rồi,thầy còn định trả góp lên cây cốt nào khủng giá 6-7 triệu nữa đấy ạ?

thaythuydn

Đại Tá
Dạ.Em thấy thầy có 3 combo tuyệt vời rồi,thầy còn định trả góp lên cây cốt nào khủng giá 6-7 triệu nữa đấy ạ?
Cám ơn bạn Mình hỏi không phải cho mình ,mà cho những bạn khác Mình hiện nay có 5 combo chứ không phải 3 đâu Mình là người đầu tiên mua Super ZLC ZJK 7 triệu tại Đà nẵng Lúc đó mình phải vay nóng xã hội đen Vì mình 70 tuổi rồi Ngân hàng không chắc mình sống bao nhiêu tháng năm nữa nên từ chối cho vay ưu đãi

VR46

Đại Tá
Cám ơn bạn Mình hỏi không phải cho mình ,mà cho những bạn khác Mình hiện nay có 5 combo chứ không phải 3 đâu Mình là người đầu tiên mua Super ZLC ZJK 7 triệu tại Đà nẵng Lúc đó mình phải vay nóng xã hội đen Vì mình 70 tuổi rồi Ngân hàng không chắc mình sống bao nhiêu tháng năm nữa nên từ chối cho vay ưu đãi
Dạ...

VR46

Đại Tá
Em thấy ...

Ít ai vậy

tuyetvu79

Đại Tá
em cũng mún...ngu ngu....như Bác này ợ....:D

nvh78

Đại Tá
Dạ.Thầy quả là con người đam mê bb tuyệt vời ạ.
Nhưng chuyện trả góp này cực kì khó đấy ạ!bởi:
--Giá trị của cốt vợt bb so với những SP khác là nhỏ,rất nhỏ
--1 CH bán DCBB bán lẻ mỗi tháng đc liệu đc bao nhiêu cốt,đến 50-100 ko.Phải tính xem số lượng bao nhiêu để có đáng để làm ko.
--Hình thức trả góp này ko phải do CH tự đứng ra làm,mà phải có ngân hàng đứng ra liên kết với họ làm.NH sẽ đứng ra trả hết tiền thay người mua cho CH,còn hàng tháng NH sẽ thu tiền và lãi của người mua.Để đc mua trả góp,người mua vẫn phải chứng minh thu nhập hàng tháng và kèm theo 1 số giấy tờ xác nhận khác hơi mất công.
Nhưng doanh thu của các CHBB quá nhỏ so với nghành khác nên ko bõ để các NH cắt cử 1 NV ra đứng đai diện tại CHBB đâu ạ.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cái này cũng hay nè. Sao anh @NghiaBum ko liên kết với các ngân hàng phát hành thẻ tin dụng mua trả góp cái này ha? doanh số chắc chắn tăng lên cũng có khi ^^.
Cái này đối với các Cửa hàng là khó, vì không có ai bảo lãnh người mua trả tiền, thế thì đi đòi 2 lần là mất luôn cây vợt, mà nhiều khi còn không biết ở đâu mà tìm.

Cái này là TÍN CHẤP, thành ra chỉ dành cho member có TÍN NHIỆM thôi, như @thaythuydn , ...

thaythuydn

Đại Tá
Gối đã mòn , chân đã mỏi , đầu đã bạc , răng đã long Nhưng chí ta vẫn còn lớn Tháng rồi thấy Dũng9 đánh Treiber Z hay quá , nên quyết định mua nhưng chưa đến ngày nhận lương Nhưng Dũng 9 rất dể thương vẫn bán cho mình cho trả chậm không cần thế chấp Mà giá lại ưu đãi nhất Việt Nam! Vô cùng cám ơn

Last edited:

Bình luận từ Facebook