Hội Long 5 - Tất cả mọi phiên bản HL 5, W968, W997, ...

AndroCS7

Đại Tá
Khổ cái chưa chơi hết tất cả các mặt nên không biết hết ưu nhược điểm tất cả các mặt. Với e lại mới đặt Long V 968 nên phải hỏi qua các cao thủ chơi loại nào để học theo thôi. Trên này các bác tư vấn mặt tàu nên chắc cố tìm mua con H3 xịn xem sao.
Bác mới chơi có thể dùng bản mềm sẽ dễ đánh và ko bị ngợp, m có con H3 Blue NT 39 độ lướt, giá 950k ạ :D

robot

Binh Nhì
Các bác cho hỏi về cây w997 ạ, em đang tò mò về cây này, tính mua đánh thử mà hình như trên thị trường không có hàng?

ducanhmh

Đại Tá
ấy bác không biết tính rồi.
997 hơn 968 nhé. 997-968=29
Hôm trc có b bán 997 mà kt có 152*155, ng bán cam kết vợt zin k mài, nhìn đầu vợt thấy phẳng k có dấu hiệu mài ( hoặc mài khéo k nhận ra), liệu 997 kt chuẩn có phải 152*155 k b? Nếu thế thì hơi lạ

mcfly

Thượng Tá
Hôm trc có b bán 997 mà kt có 152*155, ng bán cam kết vợt zin k mài, nhìn đầu vợt thấy phẳng k có dấu hiệu mài ( hoặc mài khéo k nhận ra), liệu 997 kt chuẩn có phải 152*155 k b? Nếu thế thì hơi lạ
997 nghe đồn là bản Beta của 968 - lúc trước em cũng có một cây nhưng không dùng nhiều. dòng Long nói chung đời xưa cán nhỏ bản vợt to nên nặng đầu, những đời sau làm dày hơn và kích thước chuẩn cho đòn 2 càng - tuỳ rơ đánh và phối hợp mút ra sao nữa.

997 của em là 152 x 158 - vợt của DHS hoàn thiện không đồng đều lắm đâu - bạn em có cây 997 nhưng kích thước đến 151x160 - không biết đâu mà lần.

vợt đời cũ trừ những cây được chọn kỹ thì đánh mới có lực - vợt cũ quá cũng không nên mua. ngay cả những cây Vis tem đồng đâu phải cây nào cũng ngon.

Tuyen Chien

Trung Sỹ
Nghe bảo Long W968 có cả hàng Fake nữa, nếu chưa đánh qua bao giờ, vớ vẩn mua phải hàng fake cũng nên. Vis tem đồng là loại nào thế bác ? Có ngon hơn Vis Golden không ?

dammebongban

Trung Uý
Nghe bảo Long W968 có cả hàng Fake nữa, nếu chưa đánh qua bao giờ, vớ vẩn mua phải hàng fake cũng nên. Vis tem đồng là loại nào thế bác ? Có ngon hơn Vis Golden không ?
Có bao giờ các bạn tự hỏi:
Tại sao LONG...W968 bán tại Việt Nam toàn cây số 1,2,3...8,9, 10...20, tôi cũng chưa thấy ai bán cây w968 số 333, hay cây 1113 để mua :D .
->Chẳng nhẽ chỉ có VN chúng mình chơi thôi à?
->Chẳng nhẽ DHS chỉ có sx VÀI CHỤC CÂY VỢT W968 thôi à ?
==>Giỏi thật: các shop VN toàn mua đc cây có số Seri top đầu: cây số 1, số 2, sô 8, số 9, 18...vân vân - mây mây...!!!
Bác nào giải thích hộ em với???

Last edited:

Hinoki_Co

Trung Tá

Tuyen Chien

Trung Sỹ
Có bao giờ các bạn tự hỏi: sao W968 bán tại Việt Nam toàn cây số 1,2,3...8,9, 10,...16. 18... tôi cũng chưa thấy ai bán cây w968 số 333.
Chẳng nhẽ chỉ có VN chúng chơi thôi à?
Chẳng nhẽ DHS chỉ có sx ít vậy thôi à ?
Giỏi thật các shop VN toàn mua đc cây có sói Seri top đầu!!!
Bác nào giải thích hộ tôi với
Rất có thể là hàng Phake như 1 số trang nước ngoài họ đưa ra. Tuy nhiên do trình gà nên chắc hàng Phake với hàng thật thì oánh đều thấy như nhau hết cả thôi. May ra có Ma Long phân biệt được khi cầm 2 cây đánh riêng.

Attachments

1.1 MB · Đọc: 80

mcfly

Thượng Tá
ngon hay không phải thử mới biết. riêng em thấy Vis Golden rất mượt và nặng (vì em thích combo 200g). nhiều bác thích combo nhẹ thì sẽ bảo khó xoay xở vì không flick được - em vẫn flick ầm ầm mà lại còn đối xa bàn nhẹ nhàng.

Long 5 hàng fake em cũng chơi qua rồi - đánh nghe bộp bộp mất hứng lắm. trước giờ em chỉ thấy hàng tuyển thực sự - hàng provincial player chỉ có ở mấy ông coach tự tune vợt cho đám lính là oánh bóng bay như tên lửa (các bác cứ tưởng tượng là giật bóng chạm bàn chìm nghỉm y như ML trên Youtube).
có lần em giật được 1 quả như thế - cứ gọi là sướng âm ỉ cả tuần.

Bình luận từ Facebook