Hội Long 5 - Tất cả mọi phiên bản HL 5, W968, W997, ...

haphamhd

Trung Uý
Anh nói trước thế này, em có ủng hộ không nhé

Long 5 mềm hơn VIS, cực kỳ cắn xoáy, cân bằng, sơ tốc bình thường, thứ tốc cực cao. Cảm giác tốt hơn VIS, đánh TEN hợp, H3 cũng hợp, cực kỳ an toàn, bỏ điểm bắt ngắn trên bàn rất dễ, BH kém VIS ;)
Sư phụ!!! Em đánh vis xong cầm Long V ko thể theo nổi tốc độ của nó nữa, mặc dù cùng combo mặt. Long V mà bác hàng phục đc thì đòn quá khủng :D
Nhưng em đang hỏi sự khác biệt h3 NT cam và Pro blue cơ hehee

langngoi

Đại Tá
Anh nói trước thế này, em có ủng hộ không nhé

Long 5 mềm hơn VIS, cực kỳ cắn xoáy, cân bằng, sơ tốc bình thường, thứ tốc cực cao. Cảm giác tốt hơn VIS, đánh TEN hợp, H3 cũng hợp, cực kỳ an toàn, bỏ điểm bắt ngắn trên bàn rất dễ, BH kém VIS ;)
Sư phụ!!! Em đánh vis xong cầm Long V ko thể theo nổi tốc độ của nó nữa, mặc dù cùng combo mặt. Long V mà bác hàng phục đc thì đòn quá khủng :D
hehe cái a Cá nói, mình xác nhận là đúng thế :D. L5 dễ đánh hơn vis nhiều, nhưng để tạo ra tốc độ khủng trên L5 thì phải phát lực rất tốt chứ ko thì .... chứ đào đâu ra tốc độ khủng khiếp như bạn nói!

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Hôm qua xã hội đen Nhật Bản @yakuzahp có thử rồi đấy, đòn anh yếu phều, trình non mà, ham hố thì chơi thôi

@yakuzahp thử cả combo Long 5 + H3 BLUE + TEN 64 rồi, có khi người thứ 3 sẽ khách quan hơn khi so sánh Long 5, H3 BLUE, TEN chọn

haphamhd

Trung Uý
hehe cái a Cá nói, mình xác nhận là đúng thế :D. L5 dễ đánh hơn vis nhiều, nhưng để tạo ra tốc độ khủng trên L5 thì phải phát lực rất tốt chứ ko thì .... chứ đào đâu ra tốc độ khủng khiếp như bạn nói!
Hôm qua xã hội đen Nhật Bản @yakuzahp có thử rồi đấy, đòn anh yếu phều, trình non mà, ham hố thì chơi thôi

@yakuzahp thử cả combo Long 5 + H3 BLUE + TEN 64 rồi, có khi người thứ 3 sẽ khách quan hơn khi so sánh Long 5, H3 BLUE, TEN chọn
Em thì công nhận Long V mềm hơn vis do cán nhỏ, mặt vợt to nên cảm nhận rõ độ rung của quả đánh. Em chơi Long V được 1 thời gian do cũng thần tượng Mã Long nhue rồi nhận ra rằng, chơi theo động tác Mã Long hồi vị không kịp, đánh đc đến quả 2 là chậm nhịp, họ kê quả nữa thì chạy xịt khói nên quay ra vis đánh động tác theo Zhang jike vừa gọn vừa xoáy, dễ gài điểm.

yakuzahp

Binh Nhì
Vâng, đòn yếu nhưng sau khi chạm bàn thì bóng lao kinh quá bác @trạng ơi!! E ko đỡ dc quả nào
Em cảm nhận thì cây Long 5 của bác đánh cả 2 mặt h3 và t64 đều ôm bóng tốt. Bác @Cá đánh cây Long 5 này bóng ra ngoài khó hơn vào bàn (trừ khi đánh vào cạnh vợt hoặc vào tay)

lamtq

Đại Tá
Vâng, đòn yếu nhưng sau khi chạm bàn thì bóng lao kinh quá bác @trạng ơi!! E ko đỡ dc quả nào
Em cảm nhận thì cây Long 5 của bác đánh cả 2 mặt h3 và t64 đều ôm bóng tốt. Bác @Cá đánh cây Long 5 này bóng ra ngoài khó hơn vào bàn (trừ khi đánh vào cạnh vợt hoặc vào tay or vào luói)

Proximang

Đại Uý
Con này cốt gì vậy các bác? fake à?

Last edited:

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em cảm nhận thì cây Long 5 của bác đánh cả 2 mặt h3 và t64 đều ôm bóng tốt. Bác @Cá đánh cây Long 5 này bóng ra ngoài khó hơn vào bàn (trừ khi đánh vào cạnh vợt hoặc vào tay)
Em có so sánh với Long 5 em đã từng chơi thử, thì mọi người sẽ có sự so sánh tốt hơn.

Chính vì thế anh bảo em chơi Long 5 kia trước, rồi sang bên anh chơi thử Long của anh

Bình luận từ Facebook