Hội Long 5 - Tất cả mọi phiên bản HL 5, W968, W997, ...

luckyluckedh

Đại Uý
Mời các bác xem qua 2 bài viết ở 2 link này nói về sự so sánh giữa viscaria và Long 5, w997, 968
http://pingpongclassics.blogspot.com.ar/2015/10/dhs-hurricane-long-v-w986-w997-truth.html?m=1
http://pingpongclassics.blogspot.com.ar/2015/10/dhs-hurricane-long-v-w968-w997-exposed.html?m=1
Em chưa đánh Long 5 và viscaria ko biết chủ topic ở link này nói đúng ko, đại khái là viscaria sẽ uy lực hơn khi so cùng trọng lượng 93gr với long 5. Tác giả cho rằng long 5 rất chậm, khó tạo xoáy, giá cao và không so được với các dòng sợi alc, zlc của butter. Mời bác @Trạng .... CÁ @lamtq xem và phân tích. Liệu Long 5 có phải chỉ là 1 hình thức marketing?

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Mời các bác xem qua 2 bài viết ở 2 link này nói về sự so sánh giữa viscaria và Long 5, w997, 968
http://pingpongclassics.blogspot.com.ar/2015/10/dhs-hurricane-long-v-w986-w997-truth.html?m=1
Em chỉ nói để tham khảo thôi nhé, em thích Long 5 bản W997 vì em hợp với nó, chứ không bảo vệ nó. Chuyện đó là của DHS còn em là người chơi, thích thì em chơi, thế thôi ạ

Về địa chỉ trên, bác chú ý
1. nó là dạng Blog
2. đây là bài viết một blogger nhưng có vẻ khá mới vì thực chất, em thấy rất ít comment, hơn nữa, các giả thiết blogger này đưa ra đều là cảm nhận cá nhân NHƯNG KHÔNG HỀ CÓ DẪN CHỨNG, thực chứng hay luận chứng, thành ra rất khó nói đúng hay sai. Em thì mới chơi, nên cái gì em cũng thử, và để so sánh, em thường tự bỏ tiền ra mua về, đánh 2 cây định so sánh một lúc, hoặc ít nhất cũng là mỗi cây một ngày để có cảm nhận chính xác. Không phải để chém gió với anh em là chủ yếu, mà là để tìm một thứ hợp với mình, gây cho mình cảm hứng, thích chơi, sau đó, nếu ai có nhã hứng chém gió, là em làm tới liền :p:p:p:p:p
3. blogger này chưa phải một well-known blogger, thành ra chịu, không thể nói gì hơn là phải cần xác minh bác ạ

Trạng .... CÁ

Đại Tá
So với những gì blogger đó nói thì W997 em đã từng nhìn thấy rất khó phân biệt được đâu là fake hay thật, vì font chữ thật kia rất hẹp, nhưng các cây ở Việt Nam thì không cây nào có font chữ tròn như fake, hoặc hẹp như xịn, kể cả các cây Long 5 hàng có mã tem mã vạch của DHS. Thế này thì chịu hẳn ạ

lamtq

Đại Tá
So với những gì blogger đó nói thì W997 em đã từng nhìn thấy rất khó phân biệt được đâu là fake hay thật, vì font chữ thật kia rất hẹp, nhưng các cây ở Việt Nam thì không cây nào có font chữ tròn như fake, hoặc hẹp như xịn, kể cả các cây Long 5 hàng có mã tem mã vạch của DHS. Thế này thì chịu hẳn ạ
The Sao bjt thang này no noi xin la chuan?

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em cũng biết và từng làm như bác nghĩ, mua Long 5 về, bán Long 5 đi đánh Innerforce ZLC, ALC, nhưng không biết vì sao, Long 5 nó vẫn khác Innerforce, còn vì sao thì em cũng chịu.

Nhường các bác khác am hiểu hơn, vì em đã chơi cả 3 cây đồng thời, nhưng nó khác nhau bác ạ:(:(:(
Bác đánh innerforce ALC chưa nhỉ, em tham khảo thấy về cấu trúc giống hệt Long 5 :rolleyes:

lion

Đại Tá
Đánh mặt Tầu, theo anh, nếu chỉ dùng tay, sẽ không đủ lực để khiến cú đánh mạnh, nhiều xoáy, chưa kể là thiếu độ an toàn và ổn định của cú đánh

Do mặt Tầu không nẩy, dính triệt xoáy, triệt lực, nên nó cần có lực đánh rất lớn trong mỗi cú đánh để đảm bảo tốc độ giống như mặt Đức Nhật, xoáy có thể không cần đến mức đó, nhưng nói chung, nó không lợi về lực, nên cần có lực lớn.

Tay mình dù khỏe thế nào, cũng kém lực chân, và lực lườn (kích cỡ của các múi cơ kém hơn, sức xoắn của các bó cơ kém hơn, ...) nên cần chân và lườn mới có lực lớn mong muốn.

Do thời gian lưu bóng để đánh bóng lâu hơn Đức Nhật, nên đủ thời gian để dùng chân và lườn.

Với mặt Tầu, cố gắng khiến động tác tay giống nhau, càng giống nhau càng tốt trong tất cả mọi cú đánh, để đảm bảo sự ổn định, do góc vợt luôn có thể cố định với mọi góc bóng đến (các cú đánh phân chia khá ít kiểu loại), như vậy, chân phải đảm bảo một tốc độ di chuyển nhanh hơn Đức Nhật để đảm bảo điều này.

Một ví dụ rất điển hình là mặt Tầu mà giật thiếu chân thì chả khác gì mời bác xơi, bóng thường rất xoáy nhưng lại rất chậm, chậm hơn nhiều so với dùng Đức Nhật để cứu. Dùng mặt Tầu cứu bóng, nếu không dùng khả năng khéo léo để cứu thì không cứu còn hơn, cứu xong lại đi nhặt bóng.

Do quãng đường di chuyển lớn hơn, sử dụng cơ nhiều hơn, trong di chuyển và khi đánh bóng, nên chân thường mỏi hơn. Mọi người thường thấy đau cổ chân nhiều hơn là đùi, do đùi cơ lớn, nên lực đánh bóng chả thấm vào đâu. Nhưng cổ chân luôn đảm bảo dẻo, di chuyển nên bị hoạt động cực lớn, điển hình là sau khi đánh sẽ thường có gân chéo mắt cá chân căng cứng, dễ chuột rút bắp dưới sau của chân.

Đấy là vì sao chân đau, chủ yếu do di chuyển nhiều. Còn vì sao di chuyển nhiều, vì động tác cần cố định

Bác như thánh nhể, công nhận là mấy hôm nay em lắp lại combo Rising Dragon + R7 (thick) vào Vis
và thấy để có được cú đánh có lực, xoáy, chuẩn thì chân phải vào đúng, đủ trong khi động tác phải
ổn định, bộ pháp cơ thể vững vàng. Vì vậy, đòi hỏi cơ thể cao hơn nên tay mỏi hơn chút, chân căng
cứng hơn chút và mấy ngày nay em có hiện tượng bị đau bắp chân.

gaumeo

Đại Tá
Em cũng biết và từng làm như bác nghĩ, mua Long 5 về, bán Long 5 đi đánh Innerforce ZLC, ALC, nhưng không biết vì sao, Long 5 nó vẫn khác Innerforce, còn vì sao thì em cũng chịu.

Nhường các bác khác am hiểu hơn, vì em đã chơi cả 3 cây đồng thời, nhưng nó khác nhau bác ạ:(:(:(
Chuyên gia về cốt thế này thì hỏng rồi. Biết là khác nhau mà ko biết tại sao thì phải chẻ 2 cây ra nhòm rồi tìm nguyên nhân chứ.

luckyluckedh

Đại Uý

Vậy inner alc vẫn chậm hơn long 5 nhiều ah bác, có vẻ long 5 nhiều bí mật nhỉ :)

luckyluckedh

Đại Uý
Bác như thánh nhể, công nhận là mấy hôm nay em lắp lại combo Rising Dragon + R7 (thick) vào Vis
và thấy để có được cú đánh có lực, xoáy, chuẩn thì chân phải vào đúng, đủ trong khi động tác phải
ổn định, bộ pháp cơ thể vững vàng. Vì vậy, đòi hỏi cơ thể cao hơn nên tay mỏi hơn chút, chân căng
cứng hơn chút và mấy ngày nay em có hiện tượng bị đau bắp chân.
Em đang nghiên cứu rising dragon giống ông a, nghe dien đàn nc ngoài nói mặt này lắp cốt nẩy sẽ vừa lợi lực và xoáy

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chuyên gia về cốt thế này thì hỏng rồi. Biết là khác nhau mà ko biết tại sao thì phải chẻ 2 cây ra nhòm rồi tìm nguyên nhân chứ.
Không chẻ ra đã biết bên trong có gì rồi thì chẻ ra làm gì nữa hả bác DẦU KHÍ ?

Vợt nó không trộn nguyên liệu như XĂNG pha thêm NHỚT hay ĐỘN KHÍ VÀO GAS được đâu !!!:p:p:p:p:p

Còn một cái nữa, Long 5 là sợi Aramid nhé, ngoài hộp Long 5 nó ghi 芳 nghĩa là ARAMID. https://translate.google.com.vn/#en/zh-CN/aramid

Hình như nó cứng hơn ALC nhưng mềm hơn ZLC, có lẽ đấy là lý do vì sao Long 5 nẩy hơn và cứng hơn Innerforce ALC nhưng mềm hơn ZLC, tất nhiên là mềm hơn Super ZLC rồi :):):)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Các bác đang chơi Long 5 thử nghiệm nhé:

Các bác đang chơi bóng 40 thì thử sang 40+ xem mình có lên tay không, giật có xoáy hơn không ?

Các bác đang chơi bóng 40+ thử chơi 40 lại xem mình có ngớ ngẩn không, giật gì mà chả có xoáy tẹo nào, flick toàn chuội tụt mất bóng, không tạo được xoáy BH ? FH thì đánh như kiểu không biết giật ? ;)

gaumeo

Đại Tá
Không chẻ ra đã biết bên trong có gì rồi thì chẻ ra làm gì nữa hả bác DẦU KHÍ ?

Vợt nó không trộn nguyên liệu như XĂNG pha thêm NHỚT hay ĐỘN KHÍ VÀO GAS được đâu !!!:p:p:p:p:p

Còn một cái nữa, Long 5 là sợi Aramid nhé, ngoài hộp Long 5 nó ghi 芳 nghĩa là ARAMID. https://translate.google.com.vn/#en/zh-CN/aramid

Hình như nó cứng hơn ALC nhưng mềm hơn ZLC, có lẽ đấy là lý do vì sao Long 5 nẩy hơn và cứng hơn Innerforce ALC nhưng mềm hơn ZLC, tất nhiên là mềm hơn Super ZLC rồi :):):)
Đấy. Bác vừa phân biệt rõ ràng thế mà lúc trước lại bảo ko biết tại sao.
Mà bác biết lắm trò của nghề xăng dầu nhỉ, hay lại hùn vốn với cây xăng nào để kiếm lời mua cốt đấy.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Đấy. Bác vừa phân biệt rõ ràng thế mà lúc trước lại bảo ko biết tại sao.
Mà bác biết lắm trò của nghề xăng dầu nhỉ, hay lại hùn vốn với cây xăng nào để kiếm lời mua cốt đấy.
Cái thông tin về XĂNG DẦU là của anh google với vnexpress
Thông tin về Long 5 là của anh DHS in trên hộp Long 5.

Anh không tham dự vào các vụ này đâu nhé :p:p:p:p

lamtq

Đại Tá
Các bác đang chơi Long 5 thử nghiệm nhé:

Các bác đang chơi bóng 40 thì thử sang 40+ xem mình có lên tay không, giật có xoáy hơn không ?

Các bác đang chơi bóng 40+ thử chơi 40 lại xem mình có ngớ ngẩn không, giật gì mà chả có xoáy tẹo nào, flick toàn chuội tụt mất bóng, không tạo được xoáy BH ? FH thì đánh như kiểu không biết giật ? ;)

Tính hinh rat la tinh hinh. Do chua Tim dc 05 1,9 nen Dan bua cai 64 1,9 vao Ben BH. Ket qa la danh ko thua tran nao, dac biet giat trai Nhu dung roi, qá la xoay ko ai chan dc.(dung voi bong 40 thuong)
Kieu này ma dung 05 thi ai ma chiu noi :D
Chet mat thoi:p:rolleyes::cool:

Bình luận từ Facebook