Hội DHS PG7

phucchach

Thượng Sỹ
Các bác cho hỏi em mới chơi tậu con này có ok không. Nhu cầu của em là con nào đánh tốc độ ổn, phải dễ kiểm soát bóng để kỹ thuật chuẩn đã.
Cốt này dán mặt ngoài Tàu được không? (Ví dụ mặt Nhật)
Nghe các bác nói con này kích thước lớn vậy dán mặt bị thừa cốt à?

MacMillan

Trung Sỹ
Các bác cho hỏi em mới chơi tậu con này có ok không. Nhu cầu của em là con nào đánh tốc độ ổn, phải dễ kiểm soát bóng để kỹ thuật chuẩn đã.
Cốt này dán mặt ngoài Tàu được không? (Ví dụ mặt Nhật)
Nghe các bác nói con này kích thước lớn vậy dán mặt bị thừa cốt à?
em cũng mới chơi nè bác, xài con này tốc độ khá, em đang dán mặt donic acuda s1 với acuda p2 đánh khá phê,dễ điều khiển lắm bác. Nếu bác mua mút mới thì vô tư rồi, mặt cũ thế nào cũng bị hụt,zzz

phucchach

Thượng Sỹ
em cũng mới chơi nè bác, xài con này tốc độ khá, em đang dán mặt donic acuda s1 với acuda p2 đánh khá phê,dễ điều khiển lắm bác. Nếu bác mua mút mới thì vô tư rồi, mặt cũ thế nào cũng bị hụt,zzz
Ơ thế phải nói với họ thế nào để mua mặt không bị hụt. Nghĩa là cái cốt này nó to hơn các mặt phổ biến à? Bạn có thể giải thích thêm được không?

MacMillan

Trung Sỹ
Ơ thế phải nói với họ thế nào để mua mặt không bị hụt. Nghĩa là cái cốt này nó to hơn các mặt phổ biến à? Bạn có thể giải thích thêm được không?
Mặt cũ người ta dán lên cốt của người ta rồi, tất nhiên mặt to như mình phải hụt thôi, hỏi kích trước rồi mua, nhỏ hơn tý chả sao. Em mua cũ vì muốn trải nghiệm thử xem hợp không rồi mới mua mới :D

phucchach

Thượng Sỹ
Mặt cũ người ta dán lên cốt của người ta rồi, tất nhiên mặt to như mình phải hụt thôi, hỏi kích trước rồi mua, nhỏ hơn tý chả sao. Em mua cũ vì muốn trải nghiệm thử xem hợp không rồi mới mua mới :D
Bạn test được những cốt gì rồi review mình với. Mình giờ chỉ có cốt 729-c3 dán mắt 729-5 và yinhee 9000z. Combo có hơn 500k. Đánh cũng cảm giác tạm được nhưng tốc độ hơi kém.

MacMillan

Trung Sỹ
Bạn test được những cốt gì rồi review mình với. Mình giờ chỉ có cốt 729-c3 dán mắt 729-5 và yinhee 9000z. Combo có hơn 500k. Đánh cũng cảm giác tạm được nhưng tốc độ hơi kém.
Em mới chơi mà, xài đúng cốt pg7 thôi, có lần mượn cây andro treiber Z tốc độ nhanh hơn nhiều. E trình super cùi nên xài vợt tốc độ khá cho dễ chơi,em cũng máu tốc độ nên sau này lên trình chắc lên treiber Z cho mau. Nhanh sướng vật mà khó điều khiển hơn.

docmaorg

Đại Tá
Cốt đã mài

MacMillan

Trung Sỹ
Ra hàng sắt hay hàng làm đèn oto, họ có cái máy mà đó. Ko thì ra hàng vợt bóng bàn, mượn cái máy mài mút. Lấy cốt TMB hay cốt gì đó của butter cũng đc. Vạch dấu rồi mài.
Em định mài cho nhỏ lại và cho mất luôn khúc mẻ trên đầu vợt và vài mm 2 bên cạnh luôn cho nó cân đối :D

Attachments

1.8 MB · Đọc: 0
    880.6 KB · Đọc: 0

thành đề

Đại Uý
Em mua cũ bị sẵn, chứ em khi nào phang vào bàn đâu, thấy bóng mà ngay cạnh bàn thường thì em bỏ, em ít cắt nặng toàn đẩy qua không xoáy nên ko hay gõ xuống mặt bàn, mài mất chỗ đó sẵn tiện cho vừa mặt mút luôn :D
Cốt rẻ cứ phang cho đã tay bác ạ :)) e nghĩ bác nên đổi lấy cán st vì kt nó nhỏ hơn, mài đi sợ ảnh hưởng cấu trúc vợt-> mất cân bằng.

MacMillan

Trung Sỹ
Cốt rẻ cứ phang cho đã tay bác ạ :)) e nghĩ bác nên đổi lấy cán st vì kt nó nhỏ hơn, mài đi sợ ảnh hưởng cấu trúc vợt-> mất cân bằng.
Kệ nó bác ợ, em lại chỗ làm đồ mộc nó mài cho em free luôn, nên mời lại mấy điếu thuốc :D mỗi người 1 điếu. Khít mặt rồi,kích thước giờ là 145x155 :))

Attachments

1.6 MB · Đọc: 0

Hưng ĐSVN

Binh Nhì
Chào các bác, e mới sắm chu PG7 nên xin gia nhập hội, nhờ các bác tư vấn mặt vợt luôn. Em định sắm FH: Rakza 9, BH: Blitz 2010. Mặt thuần gỗ phải dùng mặt cứng chút phải không ạ? Nhưng nghe nói R9 rất khó đánh mà e trình hơi gà và mặt R9 dễ bị co. Xin các bác cho e chút cảm nhận và tư vấn dùm.

MacMillan

Trung Sỹ
Chào các bác, e mới sắm chu PG7 nên xin gia nhập hội, nhờ các bác tư vấn mặt vợt luôn. Em định sắm FH: Rakza 9, BH: Blitz 2010. Mặt thuần gỗ phải dùng mặt cứng chút phải không ạ? Nhưng nghe nói R9 rất khó đánh mà e trình hơi gà và mặt R9 dễ bị co. Xin các bác cho e chút cảm nhận và tư vấn dùm.
em thấy FH đánh Acuda S1 phê, giật dễ ăn lắm, BH em chưa biết cái nào hợp, em xài BH là acuda blue p2 thấy khá ổn

Bình luận từ Facebook