Hội cốt thuần gỗ .....tại sao không có?

Cây tibha đánh thế nào bạn, mình đã đánh Hao 2 không biết so sánh với tibha thì thế nào nhỉ
Mình chưa chơi em Hao 2 nên k biết so sánh thế nào. Tibha mình mới thử qua 2 em: Sam force pro chơi gần giống Stiga CR, còn em Power Wood gần giống Nittaku Acountic (so sánh tương đối thôi nhé, có thể hay hơn hoặc kém hơn tùy cảm nhận từng người).
Em Force Pro cốt 7 lớp, 96gam, 6,2mm cảm giác chắc bóng, đánh đủ lực sẽ cảm thấy rung bắn,
Em Power Wood 5 lớp, 95gam, 6,1mm cảm nhận rung bắn rõ hơn, em này được xếp loại OFF- nhưng mình thấy tốc độ nhanh lắm, em này chơi tấn công, hay thủ kiểu cut, chop block đều được.

Last edited:

hieu2906090

Binh Nhì
Bác nào đã và đang chơi thuần gỗ xin tư vấn cho tôi một cây giá <800k, nặng, loại off+, giật bạt tốt
Nghe nói cây topspeed khá tốt trong tầm giá.

http:// dungcubongban.vn/topspeed?sort=rating&order=DESC

Mình chưa thử nhưng off thì kiểm soát tốc độ tốt => giật bạt đều tốt.
Ngoài ra giật bạt còn phụ thuộc vào kết hợp mặt vợt nữa.

Nghe nói cây topspeed khá tốt trong tầm giá.

http:// dungcubongban.vn/topspeed?sort=rating&order=DESC

Mình chưa thử nhưng off thì kiểm soát tốc độ tốt => giật bạt đều tốt.
Ngoài ra giật bạt còn phụ thuộc vào kết hợp mặt vợt nữa.
Top Speed hơi khó chơi vì cốt gỗ nhưng rất cứng và nẩy. Tầm giá này làm em PG7 dễ chơi hơn, PG7 mềm cho cảm giác thật hơn.

club7337

Đại Tá
Mình chưa chơi em Hao 2 nên k biết so sánh thế nào. Tibha mình mới thử qua 2 em: Sam force pro chơi gần giống Stiga CR, còn em Power Wood gần giống Nittaku Acountic (so sánh tương đối thôi nhé, có thể hay hơn hoặc kém hơn tùy cảm nhận từng người).
Em Force Pro cốt 7 lớp, 96gam, cảm giác chắc bóng, đánh đủ lực sẽ cảm thấy rung bắn,
Em Power Wood 5 lớp, 95gam, cảm nhận rung bắn rõ hơn, em này được xếp loại OFF- nhưng mình thấy tốc độ nhanh lắm, em này chơi tấn công, hay thủ kiểu cut, chop block đều được.
Mình đang có Hao2 cũng là thuần gỗ nhưng thấy ghi off++ nên tốc độ Hao chắc sẽ cao hơn, mặt ngoài của Hao là Limba thì phải mà PoWod là Koto thì khác biệt lắm nhỉ

club7337

Đại Tá
lại thế nữa ạ, em nhìn nó cứ hoa văn nhăn nhăn nghĩ đây là Limba, cây của em nhìn vẫn ngon lắm mua hồi đầu mới ra Hao2

Top Speed hơi khó chơi vì cốt gỗ nhưng rất cứng và nẩy. Tầm giá này làm em PG7 dễ chơi hơn, PG7 mềm cho cảm giác thật hơn.
Topspeed mềm hơn PG7 bạn ơi :). PG7 khô và khó chơi hơn.
Topspeed cũng được đa phần người sử dụng đánh giá là dễ chơi.

Trước mình chơi G1 với cốt này. Cốt này lắp mặt nào thì cũng hiền vì cốt này nhẹ, sức rung yếu.
P900 là cốt thuộc loại nặng. Bên mình cân mấy chục cây toàn trong tầm 92-97g. Cốt này độ rung, dẻo cũng cao, tương đương Long 5 hoặc Acoustic và dường bóng cũng không hiền mà còn có thể nói là ác ;)

Theo những gì mình nhớ được về Top Speed cách đây khoảng 3 năm có lẻ lúc mình mới choi bóng bàn: Cứng, có lẽ nhà xản xuất dùng công nghệ gì đó làm cứng bề mặt để tăng độ nẩy, vì vậy cảm giác mới khô.
PG 7 không có công nghệ gì đặc biệt ngoài 7 lớp gỗ gắn vào với nhau.
P900 lúc mình mua khoảng 85gam, rung yếu, bóng hiền,
2 cốt này mình đều mua của công ty ở trên. P900 mình mua đợt thử đầu tiên luôn. Hôm sau quay lại bh vì bong lớp mặt. Có lẽ các đợt sau hàng tốt hơn chăng.
PG7 hay bị nặng đầu nên mới chơi thì thấy khó.

Giật Không Xoáy

Thượng Sỹ
Sau khi xem các Đại úy và Đại tá tư vấn tôi " Binh nhì" đang loạn. Tôi mua loại nào bây giờ pG7 hay Topspeed? Hay loại nào khác?????????????????????????????????

nvh78

Đại Tá
Sau khi xem các Đại úy và Đại tá tư vấn tôi " Binh nhì" đang loạn. Tôi mua loại nào bây giờ pG7 hay Topspeed? Hay loại nào khác?????????????????????????????????
Mỗi ng cảm nhận khác nhau.Pg7 ko nên mua vì hợp mặt Tàu hơn,ko phù hợp phụ nữ.Binh nhì nên đưa ra mức giá mà bạn có thể mua đc cho dễ tư vấn

Bình luận từ Facebook