hỏi cách khử mùi hôi ở cán vợt

HungGL

Đại Tá
bóc mặt vợt rồi phơi khô vợt trên nóc nhà lúc trời nắng là đỡ hơn đấy bạn!
Còn muốn hết hẳn có 1 cách - Mua cốt mới ^^

8xOnline

Trung Uý
Có vẻ như bạn chủ pic hỏi nghiêm túc mà các bác cứ giỡn nhỉ...
Mình thì thường dùng cồn mua ngoài tiệm thuốc về lau...

MaiXuanViet

Moderator
thanks các bác.có bác nào còn cách khác k ạ.lau bằng cồn thì đã thử qua nhưng k hiệu quả lắm

Bạn lột mút ra, lấy dung dịch Axeton (nước rửa sơn móng tay), thấm vào bông gòn rồi lau chùi cán nhiều lần thật kỹ cho sạch sẽ đất và bợn mồ hôi. Sau đó phơi cán ra nắng khoảng 10p cho bay hết hơi axeton đi. Dùng tiếp bông gòn thấm nước xả vải comfor đã pha chùi lên tiếp 1 lượt (thấm ít thôi nhé, đừng để quá đẫm nước sẽ làm ẩm cán). Rồi lại đem phơi 10p, sau đó dùng phấn rôm em bé thoa đều lên cán để hút ẩm bớt và thơm hơn, rồi dùng bông khô hay cọ chùi lại 1 lần cho sạch phấn. Bước cuối cùng là đưa lên mũi nhắm mắt hít 1 hơi thật dài! :)

mancongtu

Trung Uý
Cẩn thận vì axeton có thể ăn vào phần nhựa logo của cán vợt nha bạn, nó sẽ làm mờ logo.

Bạn lột mút ra, lấy dung dịch Axeton (nước rửa sơn móng tay), thấm vào bông gòn rồi lau chùi cán nhiều lần thật kỹ cho sạch sẽ đất và bợn mồ hôi. Sau đó phơi cán ra nắng khoảng 10p cho bay hết hơi axeton đi. Dùng tiếp bông gòn thấm nước xả vải comfor đã pha chùi lên tiếp 1 lượt (thấm ít thôi nhé, đừng để quá đẫm nước sẽ làm ẩm cán). Rồi lại đem phơi 10p, sau đó dùng phấn rôm em bé thoa đều lên cán để hút ẩm bớt và thơm hơn, rồi dùng bông khô hay cọ chùi lại 1 lần cho sạch phấn. Bước cuối cùng là đưa lên mũi nhắm mắt hít 1 hơi thật dài! :)

ThayBoi

Binh Nhì
dùng băng thấm mồ hôi ở tay cầm vợt, như thế hạn chế mồ hôi chạy xuống tay
sau khi đánh xong lau cán vợt về nhà đừng vợt để trong bao tìm chỗ thoáng dựng khô

Bình luận từ Facebook