Hỏi cách bóc keo mặt vợt

tuyen55pm

Thượng Sỹ
xin các bác cho e kinh nghiệm bóc keo mặt vợt.
Mỗi lần dán lại là hay bị lồi lõm do keo cũ. Dán 1 lần đầu thì k bóc được. Dán vài lần keo dày mới bóc được hic hic.

Attachments

1.4 MB · Đọc: 0

Hieu do van

Binh Nhất
Lấy tay miết nó ra, nếu nó kết quá thì bôi 1 lớp baby oil mỏng lên đợi lúc cho ngấm rồi miết tiếp. Nhưng theo ý kiến của em thì cứ để dày lên hãy bóc 1 lần.

tuyen55pm

Thượng Sỹ
Lấy tay miết nó ra, nếu nó kết quá thì bôi 1 lớp baby oil mỏng lên đợi lúc cho ngấm rồi miết tiếp. Nhưng theo ý kiến của em thì cứ để dày lên hãy bóc 1 lần.
Em cứ 2-3 lần dán là lấy máy sấy tóc ra, sấy tới đâu miết tới đó. Vừa dán lại oke đẹp luôn.

Hieu do van

Binh Nhất
Em cứ 2-3 lần dán là lấy máy sấy tóc ra, sấy tới đâu miết tới đó. Vừa dán lại oke đẹp luôn.
Ấy bác, cái này ko phải em không biết, mấy sấy tóc vs bàn là em đã dùng qua, kết quả ko được bằng dùng baby oil như em làm nhưng tệ hại nhất là với bọn mặt tàu rất hay bị bong giữ 2 lớp mặt vợt khi gặp nhiệt độ ( chỉ cần phơi nắng gắt chút là bong giữ 2 lớp coi như vứt đi mặt). Mà mặt tàu là loại gián đi gián lại nhiều nhất bằng keo tăng lực.

Hieu do van

Binh Nhất
Bôi chút dầu ăn hay baby oil cái là keo nó mềm ra và tách dễ khỏi mặt vợt rùi, ngưng dùng quá thì lại tạo thành lớp nhày nhày vừa keo vừa dầu rất bẩn rất khó bóc ra, kinh no của em là bôi mỏng làm sao khi miết chỉ trơn tay chút thôi chứ ko ướt tay bởi đầu

cmm

Đại Uý
Keo sữa thì dễ rồi. Keo tăng lực thì bác dùng quả bóng bàn miết, đầu bút bi miết nhẹ và phải cẩn thận hoặc bôi lớp dầu gió lên sau đó để ngấm và bay hơi rồi miết bằng tay là đc. Bạn tham khảo thêm.

huymdt

Thượng Tá
Mỗi lần dán lại là hay bị lồi lõm do keo cũ. Dán 1 lần đầu thì k bóc được. Dán vài lần keo dày mới bóc được hic hic.
Xin chia sẻ kinh nghiệm sau rất nhiều lần tróc da tay nhé :). Dùng khăn lông (khăn lau mặt, khăn tắm gì cũng được) gấp lại và miết nhẹ. Với keo sữa dán tầm 10 ngày trở lại miết tới đâu đi tới đấy ngọt như đường phèn! Với lớp keo dày và để quá lâu nên dùng cọ quét nhẹ một lớp baby oil (làm từng đoạn chứ đừng quét hết mặt một lần), chờ dầu ngấm rồi lấy khăn lông miết, hỗn hợp keo dầu sẽ bong rã dễ dàng.

Với keo haifu, lớp keo sẽ mỏng hơn nên để khoảng vài lớp đủ dày dùng khăn lông miết như trên đảm bảo sẽ hiệu quả.

Có những loại sponge rất dễ bị tróc, nên để giảm thiểu việc tróc sponge cần phải nhẹ nhàng, thong thả để làm ;).

Lợi: Không đau tay, kg bị tróc da tay, miết nhanh và đi từng mảng lớn hơn.
Hại: Tốn cái khăn lông!... và nhớ đừng chôm cái khăn tắm của dzợ nếu muốn yên lành nhé ;).

anhemoy

Đại Tá
Xin chia sẻ kinh nghiệm sau rất nhiều lần tróc da tay nhé :). Dùng khăn lông (khăn lau mặt, khăn tắm gì cũng được) gấp lại và miết nhẹ. Với keo sữa dán tầm 10 ngày trở lại miết tới đâu đi tới đấy ngọt như đường phèn! Với lớp keo dày và để quá lâu nên dùng cọ quét nhẹ một lớp baby oil (làm từng đoạn chứ đừng quét hết mặt một lần), chờ dầu ngấm rồi lấy khăn lông miết, hỗn hợp keo dầu sẽ bong rã dễ dàng.

Với keo haifu, lớp keo sẽ mỏng hơn nên để khoảng vài lớp đủ dày dùng khăn lông miết như trên đảm bảo sẽ hiệu quả.

Có những loại sponge rất dễ bị tróc, nên để giảm thiểu việc tróc sponge cần phải nhẹ nhàng, thong thả để làm ;).

Hại: Tốn cái khăn lông!... và nhớ đừng chôm cái khăn tắm của dzợ nếu muốn yên lành nhé ;).
ra quán mua cái loại khăn 20x20 màu trắng ấy là ok bác nhỉ? loại có 4-5k/cái thôi :D

Quang Hiền

Trung Sỹ
Lấy bàn là đặt ở chế độ không nóng quá, miết lên sẽ rất nhanh và không bị rách spong.

tuyen55pm

Thượng Sỹ

Cám ơn bác chia sẻ ạ

Bình luận từ Facebook