Hội Andro Treiber

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Hôm nay em dán con Q với rasant thường cho bên FH và rasant grip cho bh chưa thủ con rasant thường cho bên phải nhưng bọn châu âu đánh giá khá cao con rasant thường ^_^

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác cũng chơi T k thì phải. Tôi chơi k đươc vài hôm không quen thấy yếu quá, Bác làm ơn chỉ bảo giúp kĩ thuật và nhịp chơi thế nào cho đúng với cảm ơn bác nhiều.
Em có, vừa trên tay nhưng chưa kịp chơi. K chắc là vợt công ạ, cán dày, vợt mỏng, ngắn, cho cảm giác hẹp. Em nghĩ nó công sẽ tốt nhưng thủ khó bền

Trạng .... CÁ

Đại Tá
@Trịnh Già em nghĩ nếu bác thấy yếu nên đổi lên Q hoặc Z, em toàn chơi vợt xịt, nên không tư vấn cốt bị thiếu lực cho bác được.

Có 2 cách tăng lực:

1. Mặt thật dầy và mềm

2. Cốt nẩy hơn cứng hơn.

Nếu bác chỉ lựa chọn kỹ thuật, không đổi combo, bác giật lai bạt đi ạ. Tức là bác chỉnh lại góc cầm vợt, để vợt ngửa ra nhiều hơn nữa, ko cần đổi động tác cũ vẫn dầy được bóng, trở thành giật lai bạt rồi ạ

Trainee

Đại Tá
@Trịnh Già em nghĩ nếu bác thấy yếu nên đổi lên Q hoặc Z, em toàn chơi vợt xịt, nên không tư vấn cốt bị thiếu lực cho bác được.

Có 2 cách tăng lực:

1. Mặt thật dầy và mềm

2. Cốt nẩy hơn cứng hơn.

Nếu bác chỉ lựa chọn kỹ thuật, không đổi combo, bác giật lai bạt đi ạ. Tức là bác chỉnh lại góc cầm vợt, để vợt ngửa ra nhiều hơn nữa, ko cần đổi động tác cũ vẫn dầy được bóng, trở thành giật lai bạt rồi ạ
Hơ hơ, bác nói cực cẩn thận, nhưng sơ tý
Đáng ra câu đầu tiên, phải nói, ... không chơi K, ... :)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Từ mặt Tàu và lý thuyết Tàu suy ra cho QK Át hử ? :D
Mất mấy tháng vừa nghĩ vừa làm mới hiểu thế nào là nhịp đó

Bọn Tàu cẩu nó nói đến nhịp, vì nó chân nhanh, nó đổ người từ khi bóng rời vợt bên kia, tức là nó đoán được phía bóng sẽ đến khi bên kia đánh. Mày cứ xem ZJK với ML, FZD, nó đoán sai bên, trông còn ngớ ngẩn hơn tao với mày.

Khi nó đã đoán được rồi, nó ngả người khi bóng đang bay ngang lưới, đến khi bóng đến, nó lăng rồi thu cẳng tay vào, nhanh, gọn, thoát, thế là bóng đi liền. Ngay sau đó thì nó nhún để thả người ra, thoát hẳn tư thế của đòn vừa đánh, về đến 90% trạng thái tự do, và đã bắt đầu chuẩn bị cho quả sau rồi.

Khi bóng bắt đầu sang là ngả người, như thế là tóm được nhịp trận đấu, mà có được cái này thì chả bao giờ trượt, hoặc xác suất đánh hỏng rất thấp, nên thằng nào giữ được nhịp thì ăn là thế

Bình luận từ Facebook