Hội Andro Treiber

lhduy

Trung Uý
Xoay ten05 đánh fh, BH 09c.
Treiber Q kiểm soát tốt hơn mà vẫn rót lưới thì mấy cây alc chắc … cắm thẳng vô lưới. Q đánh rất an toàn, nịnh tay nhưng bóng hiền, bạn cứ chơi với nó khi nào thấy đánh quả náo cũng vào bàn nhưng thiếu lực, thiếu xoáy thì lúc đó nâng cấp lên ALC.
( cảm nhận riêng của mình với treiber Q)
uây bác cả tháng nay dùng BH Dignics 09C có vẻ ổn, không thiếu lực nữa. Nhưng banh BH kiểu cắm qua bàn đối phương hơi sâu ấy. Toàn kiểu vọt ra khỏi bàn có tí xíu, đang chỉnh lại. Nhưng mà FH giựt Dignics 09C quen r đổi lại Ten giựt nó không cuộn nữa :DD nó vọt hơn
Th đằng nào cũng đặt Vis sup ALC ST r, 1 tuần nữa có để xem sao bác ạ.

AndroCS7

Đại Tá
yeh Bác đang thấy sai lầm hồi trước tiếc tiền, mua thì đánh cũng được mà không ổn đinh. Thêm quả tay cầm FL chuyển trái phải vướng quá qua h qua Can tính tậu Vis hoặc Ovchatrov ST này:D
Cứ butter đi bác, vis hoặc lin sẽ hay hơn ovt bác ạ. Còn nếu bác tính super thì em đang có dư cặp Super Hari - Super Lin cần bán ^^ có gì bác cứ ới em

Trainee

Đại Tá
theo cảm nhận của mình thì Q kém hơn chút kém hơn ALC (TMB, ZJK, VIS…) nó xêm xêm innerfoce alc
Q hiền đều, không rung, cây Inerforce em nghĩ bén bóng, chậm hơn tý và rung.
Tiện hỏi dưới chữ ký của bác, Carbonado 45 đánh gai sao nhỉ? Cây này em thấy cân nặng của nó cũng dao động 84 (đã từng có không chơi :D ) tới 96gr (nhìn thấy bán), em đang tính kiếm cây Limba nặng êm, mềm để chơi gai trung có lót ôm bàn, nên để ý.

tla

Super Moderators
Tiện hỏi dưới chữ ký của bác, Carbonado 45 đánh gai sao nhỉ? Cây này em thấy cân nặng của nó cũng dao động 84 (đã từng có không chơi :D ) tới 96gr (nhìn thấy bán), em đang tính kiếm cây Limba nặng êm, mềm để chơi gai trung có lót ôm bàn, nên để ý.
Đánh acoustic đi

H_Photino

Thượng Sỹ
Mình trình còi, lớn tuổi rồi nên chơ cây nào kiểm soát dễ là thấy OK. Mình đánh gai không lót nên mấy cây off+ đều thấy OK, mình chỉ kén cốt cho bên fh (mút tàu) bởi vậy nên mình thích chơi mấy cốt hãng Châu Âu (Andro, joola, stiga) kiểm soát dễ hơn, hất quẹt đá gai bóng đi nhanh.
Bên fh mút tàu thì mình chủ yếu lấy xoaý khi gò, giao bóng, bạt không mạnh nhưng bóng chuội, chứ ít giật vì không đủ sức .

tla

Super Moderators
Mình trình còi, lớn tuổi rồi nên chơ cây nào kiểm soát dễ là thấy OK. Mình đánh gai không lót nên mấy cây off+ đều thấy OK, mình chỉ kén cốt cho bên fh (mút tàu) bởi vậy nên mình thích chơi mấy cốt hãng Châu Âu (Andro, joola, stiga) kiểm soát dễ hơn, hất quẹt đá gai bóng đi nhanh.
Bên fh mút tàu thì mình chủ yếu lấy xoaý khi gò, giao bóng, bạt không mạnh nhưng bóng chuội, chứ ít giật vì không đủ sức .
Gai không lót đánh cốt thuần gỗ ok không bác

Conan9128

Binh Nhì
Chào tất cả mọi người,
Em đang oánh con Andro Timber 7, FH: Stiga Airoc S, BH: Hurricane 3 Neo, em thấy cũng hợp với em.
Giờ mới sắm em Treiber CO off/s, cốt để gia nhập hội ạ.
Các bác tư vấn giúp em mặt vợt nào hợp với em CO này ạ.

M.Hoang

Đại Tá
Chào tất cả mọi người,
Em đang oánh con Andro Timber 7, FH: Stiga Airoc S, BH: Hurricane 3 Neo, em thấy cũng hợp với em.
Giờ mới sắm em Treiber CO off/s, cốt để gia nhập hội ạ.
Các bác tư vấn giúp em mặt vợt nào hợp với em CO này ạ.
Em kinh qua cây này 1 thời gian, bây giờ đã bán thì thấy cây này khá dễ đánh, mang cá hơi to hơn bọn butter 1 xíu. Cây này hơi khô hơn jun zlc 1 tí. Lắp mặt trung bình cứng là đánh tốt hết bác à

Conan9128

Binh Nhì
Em kinh qua cây này 1 thời gian, bây giờ đã bán thì thấy cây này khá dễ đánh, mang cá hơi to hơn bọn butter 1 xíu. Cây này hơi khô hơn jun zlc 1 tí. Lắp mặt trung bình cứng là đánh tốt hết bác à
Cảm ơn bác đã chia sẻ, bác cho em xin 1 vài ví dụ với mặt vợt trung bình cứng với. Em cũng mới chơi lại mấy tháng gần đây sau hơn 20 năm .

Conan9128

Binh Nhì
Nếu đang chơi S mà muốn cứng lên chút thì M; trái bác đánh mặt Tàu thì chắc chuyên cắt nặng và chặn nhỉ?
Ôi, bác đúng ý em quá, vì đang đánh FH Stiga Airoc S thấy cũng hợp, mà không muốn bóc dán qua em CO, nên chắc thử Airoc M vậy. BH thì mình chủ yếu giật trái, đỡ bóng xoáy xuống ạ.
Cảm ơn bác đã góp ý

Last edited:

Conan9128

Binh Nhì
Nếu đang chơi S mà muốn cứng lên chút thì M; trái bác đánh mặt Tàu thì chắc chuyên cắt nặng và chặn nhỉ?
Bác ơi, thế BH em làm luôn mặt tàu Hurricane 3 Neo được không hay cứ mặt nào mềm là được.
Em lướt gần hết 269 trang mà không thấy bác nào chia sẻ cảm nhận cây Treiber CO. Có 1 bác bảo là mua đi rồi lại bán sớm cho xem.

Trainee

Đại Tá
Bác ơi, thế BH em làm luôn mặt tàu Hurricane 3 Neo được không hay cứ mặt nào mềm là được.
Em lướt gần hết 269 trang mà không thấy bác nào chia sẻ cảm nhận cây Treiber CO. Có 1 bác bảo là mua đi rồi lại bán sớm cho xem.
Số người chơi BH kiểu như bác không nhiều, mình cũng không có kinh nghiệm; Theo mình thì nên đánh trái nảy hơn chút; Ví dụ nếu quen dính xịt như H3 rồi thì nên đổi thành H3-50, hay giờ có H8, Loki (lót bọt khí, mặt Tàu), ... mới ra chẳng hạn cho dễ chơi;

Conan9128

Binh Nhì
Số người chơi BH kiểu như bác không nhiều, mình cũng không có kinh nghiệm; Theo mình thì nên đánh trái nảy hơn chút; Ví dụ nếu quen dính xịt như H3 rồi thì nên đổi thành H3-50, hay giờ có H8, Loki (lót bọt khí, mặt Tàu), ... mới ra chẳng hạn cho dễ chơi;
Thế còn nếu không theo mặt tàu thì có lựa chọn nào khác bác thấy hợp lý ạ?

Trainee

Đại Tá
Thế còn nếu không theo mặt tàu thì có lựa chọn nào khác bác thấy hợp lý ạ?
Nó theo rơ đánh chứ; Mặt Loki có 3-400K ấy mà cũng rẻ; mình thậm chí còn đang xem xét dùng nó đánh phải.
Quan trọng là rơ đánh và cảm giác bóng, chứ mút thì có trăm nghìn loại; Bác đang đánh mặt Tàu trái mà thấy sướng thì hợp với cứng, xịt, xoáy rồi, ... đổi mặt Nhật, Đức cũng khác nhiều đó mà lại đắt!

Conan9128

Binh Nhì
Nó theo rơ đánh chứ; Mặt Loki có 3-400K ấy mà cũng rẻ; mình thậm chí còn đang xem xét dùng nó đánh phải.
Quan trọng là rơ đánh và cảm giác bóng, chứ mút thì có trăm nghìn loại; Bác đang đánh mặt Tàu trái mà thấy sướng thì hợp với cứng, xịt, xoáy rồi, ... đổi mặt Nhật, Đức cũng khác nhiều đó mà lại đắt!
Ok bác, để em order về oánh thử rồi chia sẻ lại với anh em.

Last edited:

Bình luận từ Facebook