Hội Andro Treiber

backhand-ghost

Đại Tá
Đổi luôn và ngay. Cây q trái cực hay, nhưng vẫn chưa chọn được fh cho nó. Bro hộ tôi vụ này cái nhỉ?
Treiber bản chất ko phải cốt mềm, nhưng cũng ko hẳn là cốt cứng. Lớp carbon được để lên gần sát mặt vợt do lớp gỗ ngoài cùng (limba thì phải) rất mỏng. Có lẽ do Treiber tương đối mỏng nên ta có cảm giác hơi rung (đánh ZLC cũng có độ rung) nhưng tốc độ của nó lại tương đối nhanh. Treiber Q ko thích hợp với mặt quá cứng (H3 chẳng hạn) nhưng quá mềm thì cũng không nên. Tuỳ thôi cách chơi FH mà bác chọn mặt vợt để không những phát huy được đặc tính bám xoáy và hút lực của Q mà còn thích hợp với lối giật của mình. Người mới chơi Treiber Q nên làm quen với nó bằng nhịp FH chậm lại, tiếp xúc ở điểm số 03 hoặc 04 (bóng đã lên đỉnh hoặc bắt đầu rơi), lực vào thoải mái và đòn đánh thiên về kéo lên. Nếu trước FH mình thiếu xoáy thì chọn cái mặt Rasant gì gì..Dũng 9 nó giới thiệu đó (cứng một tẹo) hoặc Ten05, nếu bro muốn banh ổn định và nâng cao tốc độ thì mình chỉ có thể khuyên dùng Ten64 cũng ổn. Mình chỉ biết mặt Ten thôi, loại khác gặp thằng em Dũng.
Combo của BhG là 05fx - fx05 :D cái này là do thói quen từ lâu nhưng lười chưa thử nghiệm cái mới.
U welcome n' Chúc mừng năm mới. :)

Last edited:

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
View attachment 38124
1 trong những combo cực hay khi D9 thử hôm qua khi kết hợp em TREIBER Z + hexer duro cho cả FH + BH
Tốc độ vừa phải , cảm giác tốt cắn xoáy
Chặn bóng rất an toàn ^_^ , mạnh nhất là khống chế giao bóng
D9 không ngờ em Z kết hợp với đôi duro cho cảm giác chơi hay đến zậy ^_^
Combo này rất ổn đinh đã ae nào chiến combo này chưa ? :D
Thực sự là Duro kết hợp với cốt nào cũng ngon :D

chichkidao

Moderator
Các bác cho em hỏi tốc độ và control con này so với TMB ALC và GA thì thế nào ạ?
Em đang cần tìm 1 cây nằm giữa 2 cây này.

AndroCS7

Đại Tá
Dòng Rasan không biết có phải hư cấu hay không mà em chịu luôn :D
chú chơi rasant gì? trong mấy loại rasant a thấy có powersponge ổn định và dễ chơi nhất, dễ kết hợp với cốt nảy như Sar (ko hiểm và dị như rasant grip nhưng ai cũng chơi đc), turbo thì đánh hơi bì, lắp với cốt có độ nảy trung bình rất hợp (chẳng hạn Andro CS5, Andro CS7). Nói chung nếu đi đúng cốt đúng mặt thì đều chơi ổn

SchlagerVN14

Binh Nhì
Treiber bản chất ko phải cốt mềm, nhưng cũng ko hẳn là cốt cứng. Lớp carbon được để lên gần sát mặt vợt do lớp gỗ ngoài cùng (limba thì phải rất mỏng). Có lẽ do Treiber tương đối mỏng nên ta có cảm giác hơi rung (đánh ZLC cũng có độ rung) nhưng tốc độ của nó lại tương đối nhanh. Treiber Q ko thích hợp với mặt quá cứng (H3 chẳng hạn) nhưng quá mềm thì cũng không nên. Tuỳ thôi cách chơi FH mà bác chọn mặt vợt để không những phát huy được đặc tính bám xoáy và hút lực của Q mà còn thích hợp với lối giật của mình. Người mới chơi Treiber Q nên làm quen với nó bằng nhịp FH chậm lại, tiếp xúc ở điểm số 03 hoặc 04 (bóng đã lên đỉnh hoặc bắt đầu rơi), lực vào thoải mái và đòn đánh thiên về kéo lên. Nếu trước FH mình thiếu xoáy thì chọn cái mặt Rasant gì gì..Dũng 9 nó giới thiệu đó (cứng một tẹo) hoặc Ten05, nếu bro muốn banh ổn định và nâng cao tốc độ thì mình chỉ có thể khuyên dùng Ten64 cũng ổn. Mình chỉ biết mặt Ten thôi, loại khác gặp thằng em Dũng.
Combo của BhG là 05fx - fx05 :D cái này là do thói quen từ lâu nhưng lười chưa thử nghiệm cái mới.
U welcome n' Chúc mừng năm mới. :)
Mình thử tèn 05fx cho fh rồi và thấy hơi thiếu lực, hòm qua vừa thử với target ultim thấy khá dị. Ra tết sẽ thử với ten 05. Rất mong nó hợp vì mình cũng đã quen với mặt này . Thank bro nhiều nhé.

DambeoHD

Thượng Tá
Ngô Đức Đảm
Dòng Rasant là dòng bọt khí thế hệ mới nhất của Andro sản xuất ra để cạnh tranh các dòng bọt khí của các hãng khác như Bluefire(donic), Evolution(tibhar) nên nó ưu điểm hơn các dòng mút xưa
Thường thì xu hướng giờ chơi cốt mềm+mặt cứng hoặc trung bình cứng.
Chính vì thế các mút như rasant,rasant turbo,rasant grip được ưu tiên khi kết hợp với các cốt của andro như K,Q,Z
Sự thật chứng minh các vdv giờ ít ai chơi mút mềm vì nó ko dị
Treiber K so sánh như vis vậy
Q thì như timo boll T5000
Z thì như Gegerly anpha nhưng cho cảm giác tốt hơn.

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Chúc mừng năm mới anh em hội TREIBER B
Không biết đã anh em nào khai đao chưa chiều nay em định qua cấp 3 Trần Phú chơi có bác nào cùng em qua đó ko ? :) @DambeoHD lên HN chưa ??? ^_^ ae đi đối giật tí nhẩy :D

drsan

Thượng Tá
:)
chú mày đúng là con buôn, toàn tư vấn cốt đắt tiền. @nittaku2012 đừng nghe nó, cứ Q mà nện, dễ chơi lắm.
Tùy từng lối chơi chứ bác @backhand-ghost! Chơi không hay thì cừ loại nào nhiều tiền mà thử, he nếu không ta cứ hay vin vào vũ khí! Còn đánh không được thì cũng đỡ ngượng vì mình có "kiếm sắc"( các bác nghe hay đọc chuyện "thử kính" chưa nhỉ?!), nhưng thằng nào nó lại "sóc đểu" cho câu: vũ khí ngon vào tay thằng ấy cũng là que củi cả thôi! Tất cả có 2 mặt! Tốt nhất là luyện cho chuẩn rồi đi nộp bia, sẽ lên tay ngay thôi!:)

backhand-ghost

Đại Tá
:)
Tùy từng lối chơi chứ bác @backhand-ghost! Chơi không hay thì cừ loại nào nhiều tiền mà thử, he nếu không ta cứ hay vin vào vũ khí! Còn đánh không được thì cũng đỡ ngượng vì mình có "kiếm sắc"( các bác nghe hay đọc chuyện "thử kính" chưa nhỉ?!), nhưng thằng nào nó lại "sóc đểu" cho câu: vũ khí ngon vào tay thằng ấy cũng là que củi cả thôi! Tất cả có 2 mặt! Tốt nhất là luyện cho chuẩn rồi đi nộp bia, sẽ lên tay ngay thôi!:)
nộp bia là một bài tập kinh điển, không cứ có chứng chỉ này ko thể xuống núi được.

Dũng Nguyễn

Thiếu Uý
Chúc mừng măm mới toàn thể anh em hội Andro Treiber. Cách đây 3 tháng được một người bạn tặng một cây Treiber Q. Sau thời gian đầu khó khăn vì phải làm quen với cây vợt mới, nhưng bây giờ mới có thể thấy sự ưu việt của cây Treiber Q, nhất là đối với lối chơi đánh bóng la liệt nhiều lực, thích đánh xoáy như mình. Có cảm giác giật càng mạnh càng sướng, các nhiều ma sát banh đi càng cắm, càng vào bàn. Nên hôm nay tự tin xin gia nhập hội những người chơi Andro Treiber để được các bác chia sẽ thêm.

drsan

Thượng Tá
L
Chúc mừng năm mới anh em hội TREIBER B
Không biết đã anh em nào khai đao chưa chiều nay em định qua cấp 3 Trần Phú chơi có bác nào cùng em qua đó ko ? :) @DambeoHD lên HN chưa ??? ^_^ ae đi đối giật tí nhẩy :D
Lúc nào anh Thanh owr quê ra qua chỗ Bác, bác gửi về cho em con hexe Duro. Cảm giác mua chỗ Bác sẽ an tâm hơn! Anh Thanh gửi tiền Bác nhé!
Anh ra hỏa châu nhờ a hiên lấy hàng cho , sáng đặt chiều lấy ok ngay !
chỗ Hiên chủ yếu là mặt blitz, ten và dòng cốt leovis! dòng andro có lẽ chỗ anh Dũng Cửu là chuẩn!

backhand-ghost

Đại Tá
Chúc mừng măm mới toàn thể anh em hội Andro Treiber. Cách đây 3 tháng được một người bạn tặng một cây Treiber Q. Sau thời gian đầu khó khăn vì phải làm quen với cây vợt mới, nhưng bây giờ mới có thể thấy sự ưu việt của cây Treiber Q, nhất là đối với lối chơi đánh bóng la liệt nhiều lực, thích đánh xoáy như mình. Có cảm giác giật càng mạnh càng sướng, các nhiều ma sát banh đi càng cắm, càng vào bàn. Nên hôm nay tự tin xin gia nhập hội những người chơi Andro Treiber để được các bác chia sẽ thêm.
u welcome, lưu ý bro là chơi Treiber Q thì phải tiến tới "la liệt" cả hai càng nhé.

backhand-ghost

Đại Tá
L

Lúc nào anh Thanh owr quê ra qua chỗ Bác, bác gửi về cho em con hexe Duro. Cảm giác mua chỗ Bác sẽ an tâm hơn! Anh Thanh gửi tiền Bác nhé!

chỗ Hiên chủ yếu là mặt blitz, ten và dòng cốt leovis! dòng andro có lẽ chỗ anh Dũng Cửu là chuẩn!
@Dũng Cửu lưu ý anh em trong hội nhé, chất lượng và giá cả thì đương nhiên là phải tốt nhất, nhưng ngoài ra công tác tư vấn phải chuẩn đấy. Nếu ko hoàn thanh nhiệm vụ, tôi mời ông Dũng ra khỏi Hội luôn.

Bình luận từ Facebook