học hỏi skill đấm trái

thanhtqvn123

Binh Nhất
trong mọi trận đấu cũng như luyện tập thường chúng ta hay gặp nhữg quả đẩy trái hoặc nhữg cú moi bóng cầu vồng về phía trái tay...
và đấm trái là 1 PA tối ưu để ăn điểm ở nhữg trường hợp bóng căng về góc trái hoặc bóng lồng sung cao.
ae nào có kinh nghiệm về skill đấm trái có thể chia sẻ cho ae để mọi ng cùng biết và thực hiện ạ..
Thanks for share!

Duc_NM

Đại Tá
Cái này thì chỉ còn cách là bác tập multiball, bác gò bóng sang, người ta giật moi vào trái bác và bác luyện quả đấm thôi, cứ luyện vài chục rổ thì mới ra vấn đề được.

tuyetvu79

Đại Tá
cú này...đôi khi mình cũng sử dụng khi đối phương giật sang
phải đoán trước hướng bóng sang, đấm trực diện khi bóng đỉnh cao, lực phải mạnh
....
bạn cần tập chụp bóng kiểu đẩy ép cho tốt rồi mới tập quả này
chụp đẩy ép hiệu quả hơn đó :D

Last edited:

acemjss

Trung Tá
cú này...đôi khi mình cũng sử dụng khi đối phương giật sang
phải đoán trước hướng bóng sang, đấm trực diện khi bóng đỉnh cao, lực phải mạnh
....
bạn cần tập chụp bóng kiểu đẩy ép cho tốt rồi mới tập quả này
chụp đẩy ép hiệu quả hơn đó :D

Video này có quả đấm rất uy lực. Nhưg mà ngta cắt nặng cho cái thì đấm xuống đất :)

Tackebong

Trung Uý
:mad::confused: Quả đấm trái mình học được như thế này: 2 chân đứng rộng bằng vai , xuống tấn (trung bình tấn) tay cầm vợt hơi co lên gần hông. Tay ko cầm vợt (tay trái) nắm lại thành quả đấm và đấm thẳng ra phía trước.:D

Đùa tí nếu bạn cầm vợt ngang mà đối thủ moi banh về trái thì thử bạt trái (nếu có thời gian thì nên di chuyển bạt phải) trường hợp banh xung thì kê. Nếu banh chuội ( bị đẩy trái...) thì phải giật BH rồi.
Nếu cầm vợt dọc thì chắc bạn phải hỏi thêm trong hội vợt dọc rồi.

bachikho

Đại Tá
cứ đôi công 50 quả ko hỏng, chặn giật 20 quả ko hỏng đảm bảo sẽ tự nhiên đấm được trái ngay lập tức

leqd

Đại Uý
Học đấm trái (punch block) là phải xem JO Waldner, vdv có cú đấm trái thương hiệu
Trận đấu năm 2013, ở tuổi 48

thanhtqvn123

Binh Nhất
Học đấm trái (punch block) là phải xem JO Waldner, vdv có cú đấm trái thương hiệu
Trận đấu năm 2013, ở tuổi 48
e xem ổng thi đấu nhiều r mà mãi k chán... dáng vẻ tự tin ... lạnh lùng...
xem mà khâm phục lắm... đấm k cần mạnh lắm nhưg độ chuẩn xác thì...

Bình luận từ Facebook