Hn- Tâm sự của 1 kẻ đam mê H3

archer

Đại Tá
Hic, mình dân "phủi" thôi @archer ơi ;). Bỏ nghề hơn chục năm rồi! Thấy vụ kiểm tra này cần dùng nên theo công thức lập ra để dùng cho vui thôi. file trên có lỗi chút nếu kết quả tính ra là zero (0) thì không hiển thị nên chỉnh sửa lại chút cho hoàn chỉnh nhé.
Bác làm luôn cái App cho ae xài cho tiện đi :D

w96

Thượng Tá
Mua sách tự học b ơi, dễ mà, có cả sách Kế toán cả sách Excel, b cần k để e ...bảo a @w96 gửi cho :D
Kế toán máy hết rồi cu ạ, chỉ còn sổ kho và kiểm kho là phải làm bằng Excel thôi, mấy cái này muốn làm thì chỉ cần làm chuẩn hóa một lần là dùng đến khi phá sản vẫn hữu dụng

archer

Đại Tá
Kế toán máy hết rồi cu ạ, chỉ còn sổ kho và kiểm kho là phải làm bằng Excel thôi, mấy cái này muốn làm thì chỉ cần làm chuẩn hóa một lần là dùng đến khi phá sản vẫn hữu dụng
Dọa tí chối đây đẩy :D

w96

Thượng Tá
Hic, mình dân "phủi" thôi @archer ơi ;). Bỏ nghề hơn chục năm rồi! Thấy vụ kiểm tra này cần dùng nên theo công thức lập ra để dùng cho vui thôi. file trên có lỗi chút nếu kết quả tính ra là zero (0) thì không hiển thị nên chỉnh sửa lại chút cho hoàn chỉnh nhé.
Thế chắc bác lại dùng phép chia dư lấy mod rồi, em thì dùng hàm MID :p:p:p:p:p

aunhh

Đại Tá
Đang Nhật chuyển sang tàu làm gì. Quay đầu là bờ nghĩ lại đi anh. Zhang jike hết thời rồi mê mẩn nó làm chi. Mà anh chơi 729 thì lo gì fake nên ko sơ. Ha ha
Tung Cựa là thiên đường làm giả. Biết đâu combo ZJK RX+ Battle 2 anh làm nên chuyện, sẽ sốt như cu Zhang + Vis+ H3, B2 giả sẽ tràn lan mà. :D. Đang phân vân H3 và Battle 2.

Anti

Binh Nhì
Mình nghĩ, bạn có cái tâm, nhưng thiếu cái tầm nhìn của người làm kinh doanh.
Bạn có thể dạy bóng bàn cho mình và @archer 10 năm nữa hay suốt đời. Nhưng về quan điểm kinh doanh thì mình nghĩ, lúc nào bạn nhờ Phúc nó dạy cho vài tiếng vỡ lòng.
Hi vọng sau topic này, thỉnh thoảng bạn ship giúp anh em diễn đàn vài mặt chất lượng.
Thôi stop nhé, có dịp uống với nhau vài ly thì tán dóc tiếp!
Luc eo nao cung an noi kieu bo doi day khon nguoi khac thoi deo ngui duoc. Tren doi phai biet minh la ai nhe

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Tung Cựa là thiên đường làm giả. Biết đâu combo ZJK RX+ Battle 2 anh làm nên chuyện, sẽ sốt như cu Zhang + Vis+ H3, B2 giả sẽ tràn lan mà. :D. Đang phân vân H3 và Battle 2.
Muốn chơi H3 hôm qua đặt hàng bên Nhật sao ko đặt H3 nittaku mà chơi mua Razk7 làm gì. H3 nittaku bên Nhật là chuẩn rồi. Bọn Sing cũng chơi h3 này mà

aunhh

Đại Tá
Muốn chơi H3 hôm qua đặt hàng bên Nhật sao ko đặt H3 nittaku mà chơi mua Razk7 làm gì. H3 nittaku bên Nhật là chuẩn rồi. Bọn Sing cũng chơi h3 này mà
Hehe, hổng rành vụ này. R7 đỏ để a quýnh trái thui em. Để đợt sau nghiên cứu. Chứ cái mút Battle 2, quýnh cả năm. Hẹn gặp em mùa hè năm sau nhé.:D

subasa

Đại Uý
Quả thực là xét trên khía cạnh phân biệt thật giả thì phải có chuyên môn,hoặc người trong nghề mới tường tận nổi hoặc chí ít thì cũng phải tìm hiều mày mò khá lâu.Nhưng ở đây mình muốn nói đến cái TÂM của người bán hàng ạ.Mình hoàn toàn đồng ý là làm kinh doanh là phải có lãi nhưng vấn đề là lãi bao nhiêu???Mình không cần biết các bác nhập ở nguồn nào,nhưng giả dụ bác nhập một miếng H3 và chi phí các kiểu giá 300k mà bán giá 3t như vậy là ăn lãi gấp 10 lần hoặc 2t1 ăn lãi gấp 7 lần???????,Mình xin phép nói làm ăn vậy là thất đức.Mà khách hàng là ai quanh đi quẩn lại là bàn bè ae,hoặc là bạn của bàn bè ae>>Mình rất mong các bác kinh doanh làm ăn phát đạt nhà hàng cửa hiêu phát triển nguồn hàng ngày càng phong phú cho ae.Nhưng mình còn mong hơn các bác ngày càng nâng cao cái tâm với đời với nghề của mình hơn nữa âu vì người cũng là vì mình,vi mình cũng là vì người ạ

waa

Đại Uý
Giá dầu hôm nay còn 44 usd , xăng vẫn còn gần 20.000 đ , cái tâm mấy ông xăng dầu + mấy ban bệ quản lý xăng dầu ở đâu, tất cả đều kêu ca do phải nhập giá cao, phải điều tiết bình ổn này nọ, nói sao dân phải nghe vậy vì có chỗ nào khác để mua !
Các cụ bán hàng lâu lâu lãi 1 miếng mà anh em kêu rêu quá chừng, anh em có biết để bán được 1 miếng mút phải gánh bao nhiêu phí : mặt bằng, nhân viên, lãi suất ngân hàng, hàng tồn kho, hàng hư hỏng, cơm nước hàng ngày để họ sống sót nữa chứ , họ có bắt anh em phải mua đâu , ...., trong khi xăng đáng lẽ còn 12 - 15.000 đ/ lít thì các cụ cứ vô tư mua 19.000 đ, chả nói tiếng nào.

http://www.nasdaq.com/markets/crude-oil.aspx

hungtv2002

Đại Tá
Giá dầu hôm nay còn 44 usd , xăng vẫn còn gần 20.000 đ , cái tâm mấy ông xăng dầu + mấy ban bệ quản lý xăng dầu ở đâu, tất cả đều kêu ca do phải nhập giá cao, phải điều tiết bình ổn này nọ, nói sao dân phải nghe vậy vì có chỗ nào khác để mua !
Các cụ bán hàng lâu lâu lãi 1 miếng mà anh em kêu rêu quá chừng, anh em có biết để bán được 1 miếng mút phải gánh bao nhiêu phí : mặt bằng, nhân viên, lãi suất ngân hàng, hàng tồn kho, hàng hư hỏng, cơm nước hàng ngày để họ sống sót nữa chứ , họ có bắt anh em phải mua đâu , ...., trong khi xăng đáng lẽ còn 12 - 15.000 đ/ lít thì các cụ cứ vô tư mua 19.000 đ, chả nói tiếng nào.

http://www.nasdaq.com/markets/crude-oil.aspx
bác nói trả ăn nhập j cả. xăng nó cũng bắt bác mua đâu. xăng nó còn phải chịu cơ chế nhà nước.... còn phải chờ đến kỳ điều chỉnh. còn miếng mút là nó liền khúc ruột ae chơi thể thao với nhau bác ah.

ducanhmh

Đại Tá
Em cũng chơi Tàu nhưng toàn chơi Market lấy của a langngoi cho kinh tế. E thấy tnay. Việc để giá bnhieu là do ng bán, ng mua đc quyết định cơ mà, thấy hợp lý thì mua, có ai ép đâu. Cũng hi vọng ng bán cố gắng hạ xuống thấp nhất có thể để ng mua có nhiều cơ hội hơn. Còn k thì cũng k sao. Thuận mua vừa bán. Ng bán ng ta mang cả uy tín và danh dự trên diễn đàn để bán, mà cũng có thể ng ta lấy giá cao nên mơi bán giá cao, rồi ng ta lấy về hàng chục mặt chả may bị hư hỏng mất mát hay đen đủi mua phải hàng fake thì họ cũng phải chịu chứ. Ai thik thì nhik thôi, tự do mua bán mà. Như e thì dù miếng H3 blue giá 3tr giảm xuống còn 1,5tr e cũng k mua vì thấy k cần thiết phải bỏ nhiều tiền như thế để mua 1 cái mặt vợt. Còn ng có điều kiện thì giữa việc mua 1cái mặt 1,5tr ở chỗ chưa biết thật giả thế nào và bỏ 2tr để mua ở chỗ họ tin tưởng thì họ sẽ chọn cách 2 thôi. Cứ để thị trường qdinh thôi các bác ạ.

Bbtayninh

Thượng Tá
Xin khoe hàng với các bác nghiện mặt tàu.em ko cai được nên ai nói j mặc ai.thoả mảng ý thích là vui rồi.

Attachments

638.9 KB · Đọc: 0

Bình luận từ Facebook