HN nhờ tư vấn Viscaria

Mr.Smile

Binh Nhất
Em đang tính xúc em này lần thứ 3! 2 lần trước oánh được 2, 3 buổi đều bỏ luôn!
Những lần trước em đánh thấy Viscaria rất nặng đầu, giật xịt, thiếu lực kinh khủng! Nhưng đó đều là oánh combo Nhật!
Lần này em hâm mộ chú Zhang quá nên đang tính sắm lại 1 cây và đã đầu tư 1 mặt H3 từ HungGL nhờ tuned ngon lành rồi!
Các Pro cho em xin ý kiến em có nên thử lần thứ 3 không ạ?
Và em muốn hỏi có đúng Vis khó thuận phục và xịt thế không?
Hiện em đang đánh H3 với King III rất ngon! Hy vọng Vis sẽ ngon hơn nữa!
Trân trọng cảm ơn anh em!

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
Thử yêu lại lần nữa đi bạn, ngoài ZJK ra còn có Chuang Chih-yuan đánh Viscaria, mình lỡ mua Gergely alpha rồi chứ không cũng mua Viscaria cho nó giống thần tượng của mình:D

Last edited:

linh729

Thượng Tá
Những lần trước em đánh thấy Viscaria rất nặng đầu, giật xịt, thiếu lực kinh khủng! Nhưng đó đều là oánh combo Nhật!
Lần này em hâm mộ chú Zhang quá nên đang tính sắm lại 1 cây và đã đầu tư 1 mặt H3 từ HungGL nhờ tuned ngon lành rồi!

Vis không xịt nhưng cách cầm Vis và động tác giật nó khác hẳn với cầm Long, King thành ra đang chơi cốt DHS mà chuyển sang Vis thì xuống 3,4 quả là chuyện bình thường bạn ạ.
Bạn nhớ dán mặt vợt bằng keo sữa nhé. (các cây khác thì không nói nhưng riêng Vis mà dán bằng keo tăng lực so với keo sữa thì mình thấy cảm giác nó khác nhau nhiều ko tả được)

À, tý quên, mình đã xúc Vis đến lần thứ 6 rồi và hiện vẫn đang cố gắng thuần phục Vis.

nvdu574

Thượng Tá
dang choi voi kinh thì tim vis làm gi

atnguyen23

Trung Uý
Theo em viscaria cho cảm giác an toàn ,bác mà đánh dầy vào bóng thì hơi xịt nhưng khó mà ra khỏi bàn ,muốn dứt điểm hay tăng lực thì dựa vào mút nhiều hơn bằng cách đánh ma sát ,cứ nhìn zjk đánh thì biết ,thế nên nếu mà ko có mút cứng ,ko biết tuned chuẩn thì em nó chỉ có mỗi chức năng chặn đẩy phòng thủ thôi :)

QuangNhotNB

Trung Uý
ko biết các bác đánh thế nào chứ e theo lối đánh cơ bản chuyển từ sar sang vis được 1 năm và yêu e ý từ cái lần đầu tiên quan hệ luôn. e đánh FH 05 BH 64 vì chưa chơi mặt tầu bjo. e cũng hâm mộ zhang ji cóng và ko ngờ lại thuần phục được e vis nhanh đến thế. chắc có lẽ vì lối chơi và phong cách của e học được từ zhang jike . cây vis thiên về cảm giác , cảm xúc nên lúc thăng hoa thì đánh như zhang jike luông ^^

langngoi

Đại Tá
Vis không xịt nhưng cách cầm Vis và động tác giật nó khác hẳn với cầm Long, King thành ra đang chơi cốt DHS mà chuyển sang Vis thì xuống 3,4 quả là chuyện bình thường bạn ạ.
Bạn nhớ dán mặt vợt bằng keo sữa nhé. (các cây khác thì không nói nhưng riêng Vis mà dán bằng keo tăng lực so với keo sữa thì mình thấy cảm giác nó khác nhau nhiều ko tả được)

À, tý quên, mình đã xúc Vis đến lần thứ 6 rồi và hiện vẫn đang cố gắng thuần phục Vis.
chú L kinh quá, cặp đến em VIS thứ 6 rồi cơ ....

Son_ct

Đại Uý
Bác định đánh Vis + H3 thì xác định phải tập bộ chân thật tốt để FH có đủ lực, thêm nữa Vis đánh trái cảm giác rất thuận tay

lamtq

Đại Tá
Vis ma xit thi ko bjt cai j ko xit
thu lai di bac,ngon day.to danh qa du moi loai vot roi.ko thang nao can bang toc do voi kiem soat = vis dau.g giu lai cap vis co le la thu 15,16 j day.tây, tàu j deu ngon ca

Bình luận từ Facebook