Hình ảnh vũ khí của ae CLB mặt Tầu

traicauvong_bg

Đại Tá
Long3 là cốt thuần gỗ rồi nên e nghĩ cứ quất hẳn tên64 . Nó tốc độ nên bắn trái dễ hơn. Giật trái cũng đạt tốc độ khủng hơn. E đã từng đánh trái với mấy loại fx rồi. Chỉ đc mỗi cái cắt gò xoáy thôi. Chứ giât trái ko bắn lắm. Combo như vậy e khuyên bác nên dùng ten 64 cho nó giống tuyển tàu. Khi vũ khí đã giống của sao là mình yên tâm lắm và tập trung vào luyện võ công thôi. Thân

Ttfan2012

Đại Tá
Minh du dinh danh cay long 3 voi forehand la H3 pro neo, backhand dag phan van giua Ten64 va Ten05 fx. Xin tu van tu cac bac ah:)

Mình đang dùng Long 3 với combo FH: H3Neo Pro Blue 40 độ và BH: Ten 64 thấy rất hợp bạn nhé. Mặc dù Ten 64 nhưng không hề bị nảy mà ngược lại rất bám xoáy và kiểm soát tốt. :zingme67:

hocnghe

Thượng Sỹ
Với Long 3 đánh trái thì nên 64fx
Long3 là cốt thuần gỗ rồi nên e nghĩ cứ quất hẳn tên64 . Nó tốc độ nên bắn trái dễ hơn. Giật trái cũng đạt tốc độ khủng hơn. E đã từng đánh trái với mấy loại fx rồi. Chỉ đc mỗi cái cắt gò xoáy thôi. Chứ giât trái ko bắn lắm. Combo như vậy e khuyên bác nên dùng ten 64 cho nó giống tuyển tàu. Khi vũ khí đã giống của sao là mình yên tâm lắm và tập trung vào luyện võ công thôi. Thân
Mình đang dùng Long 3 với combo FH: H3Neo Pro Blue 40 độ và BH: Ten 64 thấy rất hợp bạn nhé. Mặc dù Ten 64 nhưng không hề bị nảy mà ngược lại rất bám xoáy và kiểm soát tốt. :zingme67:
tnks các bác, mình sẽ thử T64 xem thế nào, tại thấy trọng lượng có vẻ e nó hơi nặng nên vẫn đang có chút phân vân

lethanhcong147

Binh Nhất

em lại góp vui cái mặt TG3 đi cùng Malin YEO cán dọc.:)

songphaisock

Trung Tá
Miếng này của em không biết loại gì, mọi người phán hộ em với. Em định dán Hao 3, mà đang lăn tăn TG3 cho giống Wang Hao hay là chơi H3 có sẵn. BH cũng không biết có nên làm miếng Sriver L cho giống thần tượng luôn không

Last edited:

DambeoHD

Thượng Tá
Với Long 3 đánh trái thì nên 64fx

con ZJK ALC đánh Te 64- FX đúng là hợp hơn 64 thường, e thử cây này với 2 mặ 64 FX và 64 thường cũng đánh giá sơ qua là con này nên đánh 1 mặt Tàu+ 64 FX vì nó rung na ná kiểu mấy cây dòng dhs như king, long,...

docmaorg

Đại Tá
con ZJK ALC đánh Te 64- FX đúng là hợp hơn 64 thường, e thử cây này với 2 mặ 64 FX và 64 thường cũng đánh giá sơ qua là con này nên đánh 1 mặt Tàu+ 64 FX vì nó rung na ná kiểu mấy cây dòng dhs như king, long,...
Cây này cảm giác đánh êm, trái phải chặn rất tốt, khi phát lực trái với quả đấm trái thì bóng đi thẳng tưng.

songphaisock

Trung Tá
vừa làm chai nước rửa tay dạng xịt để dùng mỗi khi đánh xong rửa tay cho sạch. không biết thành phần như này có dùng cho mặt tàu đc k. em thấy nó ghi là chất dễ cháy, xịt lên tay cũng bay hơi nhanh

bachikho

Đại Tá
Mình thì đồng tình với bác bachikho, có thể chúng nó thay cốt thật nhưng RẤT NHIỀU khả năng đó chỉ là chiêu trò maketing cho sản phẩm mới của chúng nó thôi, mình từng nhìn thấy trên 1 trang d đàn nước ngoài có up ảnh cây Vis của Zhang ko có 2 lớp Arylate như cây Vis chúng ta dùng, gần đây thì ko biết có giàng buộc tài trợ gì hay ko Zhang luôn bọc viền cây vợt mình chơi (Ma long hầu như ko bọc viền)..
Như vậy là trường hợp cán 1 nơi lưỡi 1 nẻo là chắc chắn có..còn cán hãng Buter và lưỡi hãng nào thì em chịu.
bác tinh đó, 2 lớp alc trên cốt của ZJK dày cui như 2 lớp gỗ chứ ko mỏng như trên cây vis thật cho nên tui vẫn giữ quan điểm nó đánh thuần gỗ, chỉ có cái má cán là vis xịn (trò này bên bb ko biết thế nào chứ bên tennis thì tụi sao chuyên chơi vậy để PR cho các dòng vợt mới ra chứ thực ra vẫn đánh vợt cũ), các bác cứ so sánh với lớp alc của cây ZJK bên dưới là thấy ngay thôi:

bonus thêm cái pic cây "được cho là" TBS của Ma Long:

Last edited:

Ttfan2012

Đại Tá
Nhân tiện bàn về cây ZJK ALC mình xin post ảnh cây ZJK ALC FL và combo mà mình đã lựa chọn để "chung thủy" :zingme1:

Last edited:

lamtq

Đại Tá
Nhân tiện bàn về cây ZJK ALC mình xin post ảnh cây ZJK ALC FL và combo mà mình đã lựa chọn để "chung thủy" :zingme1:

quá đẹp.
S đánh H3 lót xanh thấy thế nào?
a đánh ko mạnh mà chưa con lót xanh nào thọ quá đc 1 tháng
Hix:zingme18::zingme18::zingme18:

Ttfan2012

Đại Tá
quá đẹp.
S đánh H3 lót xanh thấy thế nào?
a đánh ko mạnh mà chưa con lót xanh nào thọ quá đc 1 tháng
Hix:zingme18::zingme18::zingme18:

Dạ em đánh H3 Neo Pro Blue rất hợp anh ạ vì nó nhẹ và nảy hơn lót cam một chút (tuy nhiên, xoáy ít hơn). Mặt này nó cũng có đặc tính của mặt Neo là kém bền hơn mặt lót cam. Trường hợp của anh em nghĩ là vì anh vào bóng ma sát, và chuẩn quá (tập trung vào một điểm khi giật) nên nó hơi hại mút. :zingme14: Em có mấy ông bạn tập năng khiếu từ bé cũng bị như vậy anh à.

Ttfan2012

Đại Tá
Combo ZJK ALC TEN 05FX của bác mua tổng bao nhiêu thế, em hâm mộ nên muốn mua 1 em như thế

Combo này của mình cũng không hết nhiều tiền vì mặt Ten được tặng sinh nhật, mặt H3 Blue vẫn tận dụng mặt dùng từ năm ngoái của cây vợt cũ, cây ZJK là cây hoán đổi bán một số cây vợt không dùng đến để mua thôi bạn à. :zingme21:

lamtq

Đại Tá
Dạ em đánh H3 Neo Pro Blue rất hợp anh ạ vì nó nhẹ và nảy hơn lót cam một chút (tuy nhiên, xoáy ít hơn). Mặt này nó cũng có đặc tính của mặt Neo là kém bền hơn mặt lót cam. Trường hợp của anh em nghĩ là vì anh vào bóng ma sát, và chuẩn quá (tập trung vào một điểm khi giật) nên nó hơi hại mút. :zingme14: Em có mấy ông bạn tập năng khiếu từ bé cũng bị như vậy anh à.

a nghĩ chắc bòng blue độ liên kết kém chứ lót cam có cái a đánh đc 3-4 tháng cơ( tuần 3 buổi x 90')

bantaylua

Đại Uý
Cây zjk alc của mình và của bác cùng mua của lgnam là 2 cây đầu tiên về VN thì phải, giờ của bác thì còn mà của mình thì ra đi rồi bác Sơn ạ. 1 năm kinh tế buồn. haizzzzz

Ttfan2012

Đại Tá
Cây zjk alc của mình và của bác cùng mua của lgnam là 2 cây đầu tiên về VN thì phải, giờ của bác thì còn mà của mình thì ra đi rồi bác Sơn ạ. 1 năm kinh tế buồn. haizzzzz

Thực ra, 02 cây của mình chỉ là (có thể) là cây thứ 2 và 3 về VN thôi. Vì cây đầu tiên là của Hoài Anh để cho bạn nick Kodematem đó.

Bình luận từ Facebook