Hình ảnh vũ khí của ae CLB mặt Tầu

bantaylua

Đại Uý
Theo mình cốt hợp mút tàu thì tiêu chí quan trọng nhất gói gọn trong 1 chữ "rung". Mình chơi H3pro xanh, khoảng trên 20 cốt rồi, đắt rẻ, thuần gỗ hay cacbon đều có cả. Gần đây nhất, giơí thiệu luôn cho anh e mặt tàu 1 món ngon bổ rẻ, thời trang, mình vừa test thành công mút tàu với cây yinhe ec 13, cây này có lớp cacbon cực mỏng, nằm sâu teong gỗ, cốt lại mỏng nên rung, đánh mút tàu sướng lém.

Ttfan2012

Đại Tá
bác phải post miếng TG3 đó sang bên bongbanfc để bên đó thẩm định rùi mới KL đc hệ A hay B đó :D

Bia Sau khi đánh thử mình thấy mặt này đánh cũng ổn (hệ A hay B chắc cũng ko quan trọng lắm nữa, mình đã sửa bài post :)). Tuy nhiên, độ ổn định không thể bằng mặt NT và Pro. Nhưng nếu kỹ thuật giật mặt Tàu đã khá rồi thì sự khác biệt này không thành vấn đề.

HangZ

Binh Nhì
Con TG7 này đánh thì ổn, chỉ có cái mang cá hơi sâu cầm bị hơi đau tay nên phải mài đi chút ít, ko biết bác này có phải mài như mềnh ko?

docmaorg

Đại Tá
cán vợt với mang cá mầu sáng ko biết có cách nào giữ mới ko. Chứ đánh 1 time nhìn bẩn bẩn thì chán lắm.

Ttfan2012

Đại Tá
Mình không rõ bạn dùng bản TG7 nào nhưng cây TG7 CP này tương đối giống với mang cá của Rwd V của mình nên không phải modify gì thêm.

Last edited:

docmaorg

Đại Tá
chả có cách nào khác ngoài vào keo đâu, chấp nhận giảm cảm giác chút vậy thôi

Nếu phải vào keo thì e dùng sơn bóng ATM làm 1 lớp mỏng là đẹp ngay, sau này cần cán như cũ, chỉ cần giấy giáp thô di nhẹ 10 phút là ok ngay.

HangZ

Binh Nhì
cán vợt với mang cá mầu sáng ko biết có cách nào giữ mới ko. Chứ đánh 1 time nhìn bẩn bẩn thì chán lắm.
Con này cán vợt màu nâu mà bác, chỉ có cái mang cá màu sáng thì bẩn một chút bác lấy cồn lau là sạch mà

HangZ

Binh Nhì
Mình không rõ bạn dùng bản TG7 nào nhưng cây TG7 CP này tương đối giống với mang cá của Rwd V của mình nên không phải modify gì thêm.

Con TG7 của em nó có dòng chữ dập chìm trên cán là TG7 CP-L nên khi cầm thấy cái mang cá hơi sâu phải dùng giấy giáp đánh đi một chút ở cạnh cho khỏi sắc

Ttfan2012

Đại Tá
Con TG7 của em nó có dòng chữ dập chìm trên cán là TG7 CP-L nên khi cầm thấy cái mang cá hơi sâu phải dùng giấy giáp đánh đi một chút ở cạnh cho khỏi sắc

Mình vừa xem cây TG7 CP của bạn ở trang trước. Nó giống hệt cây này. Chỉ có điều cạnh mang cá của cây TG7 của mình nó ko bị sắc vì nó đã được xử lý làm tù cạnh sắc rồi bạn ạ. Mình ko rõ đấy là do nhà sx làm hay nhà phân phối xử lý nữa. :confused:

HangZ

Binh Nhì
Mình vừa xem cây TG7 CP của bạn ở trang trước. Nó giống hệt cây này. Chỉ có điều cạnh mang cá của cây TG7 của mình nó ko bị sắc vì nó đã được xử lý làm tù cạnh sắc rồi bạn ạ. Mình ko rõ đấy là do nhà sx làm hay nhà phân phối xử lý nữa. :confused:
Cái của em nó cũng làm tù rồi nhưng mà cầm vưỡn thấy đau tay nên phải làm bo tròn luôn, chắc tại e cầm sâu quá :cool:

Ttfan2012

Đại Tá
Chắc có lẽ vậy. :) Cây này mình thấy đánh với mặt Tàu rất hợp vì độ rung tương đối lớn. Tuy nhiên do trọng lượng lớn (cây của mình là 89g) nên phải chọn mặt BH nhẹ nhẹ một chút (đối với mình). Mình đánh với TSP Rise rất hợp (cắt, chặn, giật trái đều rất Thuận lợi), không hề bị thiếu lực tẹo nào. Bạn đánh BH với Ten 05 thấy thế nào?

HangZ

Binh Nhì
Chắc có lẽ vậy. :) Cây này mình thấy đánh với mặt Tàu rất hợp vì độ rung tương đối lớn. Tuy nhiên do trọng lượng lớn (cây của mình là 89g) nên phải chọn mặt BH nhẹ nhẹ một chút (đối với mình). Mình đánh với TSP Rise rất hợp (cắt, chặn, giật trái đều rất Thuận lợi), không hề bị thiếu lực tẹo nào. Bạn đánh BH với Ten 05 thấy thế nào?
Cây của em nhà sản xuất thông báo là 96g cơ bác ợ, mặt trái của em là Ten 05fx với trình của em là hạng Z thì thấy khá ổn :D

Piing poong

Thiếu Uý
Hoantq - T3VN

Bình luận từ Facebook